ดู: 507|ตอบกลับ: 2

[เสริมจมูก] โสดมานาน จะลงจากคานก็วันนี้ เพราะเลอลักษณ์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ ดานะคะ หรือตามที่เพื่อนๆเรียกคือดาด้า 5555
วันนี้ดาด้าจะมารีวิวเกี่ยวกับการพลิกชีวิตโดยการทำจมูกที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ

เปิดตัวด้วยรูปสวยๆก่อนเลยเน้อะ ^^

เป็นไง ภาพหลังทำของหนูอาจจะคิดว่าอ้าวก็ปกติทั่วไปหนิ ตั้งหัวข้อซะเวอร์เลย เอาเป็นว่ามาดูภาพก่อนทำน้ะ
.
.
อย่าตกใจน๊ะค้ะ
ท๊าดาาาา!!!
เป็นไงค้ะ สะพรึงกันล่ะสิ้ 5555
ตอนนั้นหนูเองก็ไม่ได้อะไรมาก แต่พอกลับมาเจอรูปนี้ทีไร ก็อดปลื้มใจไม่หายค่ะ ว่าดีแล้วที่ตัดสินใจมาทำศัลยกรรมจมูก
หนูทำจมูกทรง ไอดอลโน้ตน้ะคะ กับคุณหมอปิติ สุดใจดี ^^
ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆมากค่ะที่ถ่ายภาพนี้เก็บไว้ให้ ไม่งั้นนะ ไม่มีภาพก่อนทำหนูแน่นอน หนูลบหมด5555
เพื่อนบอกว่า ไหนๆจะทำทั้งที ถ่ายก่อนทำแล้วไว้มารีวิวให้ด้วย ก็เลยจัดไปค่ะ
บอกแล้วว่าตอนนั้นหนูก็ไม่ได้อะไรกับหน้าตัวเองมาอ่ะเน้อะ

หลังจากที่หนูตัดสินใจทำจมูก เพราะเริ่มโตจะเข้ามหาลัยใครๆก็อยากสวย ก็เริ่มหารีวิวดูมาเรื่อยๆ
จนกระทั่งเจอที่รพ.เลอลักษณ์นี้ เลยตัดสินใจเลือกที่นี่ค่ะ เพราะสวย 5555
และหรูหราดีค่ะ เท่าที่อ่านรีวิวมาก็สวยๆทั้งนั้นเลย เลยไม่รอช้า เสิจเน็ตเข้าเพจรพ.อินบ้อคปรึกษาเลย
.
.
จนกระทั่ง ถึงวันนัดค้าาา
.
.
หูยยย วันที่มาถึงรพ. หนูตื่นเต้นมากก มาแต่เช้าเลย ตอนเช้าก็มีเจ้าหน้าที่เค้าโทรมาคอนเฟิมคิวแต่เช้าเหมือนกัน
แต่อยากบอกว่า หนูมาถึงแล้ว อิอิ ก็ตื่นเต้นอ่ะเน้อะ
พอมาถึงก็มีพี่ๆคนสวยเข้ามาหามาคุยด้วย หยิบซิลิโคนต่างๆมาให้ลอง จับดูเนื้อจมูกว่ามากหรือน้อยอธิบาย
รายละเอียดต่างๆ และก็รอถ่ายภาพทำประวัติ ขึ้นไปจ่ายเงินรับยาค่ะ
ตอนเลือกซิลิโคนหนูเนื้อน้อย เลยเลือกแค่ทรงไอดอลธรรมดา เพราะปลายเดิมหนูก็ยังพอมีอยู่
พอขึ้นมาชั้นจ่ายเงิน แนะนำเพื่อนๆขึ้นตรงบันไดด้านหน้านะค้ะะ ตรงนี้ที่ถ่ายเรื่องแรงเงาหนูจำได้55
ไปถ่ายภาพเก็บไว้เป็นที่ระลึกกันค้ะ อย่ามัวจนตื่นเต้นจนลืมถ่ายแบบหนูน้ะ TT
พอขึ้นมาจ่ายเงิน รับยาฟังคำอธิบายการกินยาแล้วก็นั่งรอตรวจร่างกายและพอหมอรอผ่าตัดค่ะ
.
.
พอตอนทำที่นี่เค้าจะมียาสลบให้นะค้ะ หลับไปแป้ปๆ ตื่นมางงๆ สวยแล้วค้า ^^
.
หลังจากนั้นก็นั่งพักฟื้นซักพักละก็กลับบ้านค่ะ
.
.
.
.

ภาพหลังทำทันทีนะค้ะ
จะมีเทปแปะจมูกไว้ให้น้ะ ประมาณ3-5วัน แล้วถึงจะแกะออกได้
ช่วงนี้ก็ห้ามล้างหน้านะค้ะ!!
ป้องกันการกระทบกระเทือนน้ะ เช็ดหน้าด้วยคลีนซิ่งไปก่อน !!!

หลังจากทำมา3วันหนูก็แกะเทปล้างหน้าแต่งหน้าได้ปกติค้ะ
ช่วงนี้พอล้างหน้าได้อะไรได้หนูก็เริ่มทาครีม รักษาสิวดูแลตัวเองเพิ่มขึ้นค้ะ
ตอนนี้ก็นอนหมอนสูงๆไว้น้าาา
หนูใช้หมอนรองคอด้วยค่ะ ล้อคไว้เลย กันนอนตะแคงนะค้ะ
   5.jpg 6.jpg
และอันนี้เป็นตอน 5วันนะค้ะ
ช่วงนี้ถ้าใครมีบวมช้ำเยอะ ก็ประคบตามที่เค้าแนะนำไปนะค้ะ
ช่วยได้เยอะเลย แต่ของหนูบวมช้ำน้อยมากๆค่ะ กินยาตามที่เค้าสั่ง งดอาหารตามที่ให้งดก็พอ
.
.
.
   7.jpg 8.jpg
เป็นไงล้ะ เปลี่ยนไปบ้างมั้ยค้ะ ^^

และนี่คือภาพปัจจุบันค้าาา
.
.
.

เป็นไงล้ะ !!!
จากคนหน้าสิวๆ ไม่มีดั้ง หลังจากดูแลตัวเองไปเรื่อยๆ เปลี่ยนไปเลยใช่ม้ะ
จากผู้หญิงธรรมดาๆคนนึง ที่ได้แต่มองคนสวยๆแล้วอยากแป็นแบบเค้ามั้ง
จากคนไม่อะไรกับตัวเองเลย
จนตอนนี้ หนูสวยและมีความมั่นใจขึ้นเยอะเลยค่ะ

สุดท้ายหนูลาไปด้วยภาพนี้

มาไกลมากกกกค้ะ 5555
ตอนนี้มีหนุ่มๆมาจีบแล้วน้ะจะบอกให้ อิอิอิ

โพสต์ 2016-9-7 16:41:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากจ้า พี่ชื่่นชมนะคะ ผู้หญิงดูแลตัวเอง
สวยขึ้นไม่ใช่เพราะ หลังทำจมูกอย่างเดียว แต่สวยขึ้นเพราะ
รักษาดูแลผิวหน้าด้วยค่ะ เยี่ยมๆ
โพสต์ 2017-4-7 16:20:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาไกลมากค่ะ ชื่นชมมากๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้