ดู: 1929|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ขอแวะมาแจกความสดใสกับ “ตาหวานๆกระชากวัย” โรงพยาบาลเลอลักษณ์ เค้าจัดให้ค่า

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน พี่ชื่อติ๋มนะคะ แต่ขอแทนตัวเองว่าพี่ติ๋มละกันนะจ๊ะ วันนี้พี่ติ๋มจะมาแชร์ประสบการณ์ตัดแต่งตาบน ที่คุณพี่เพิ่งไปทำมาเมื่อเดือนที่แล้วกับคุณหมอสุดหล่อ (จำชื่อไม่ได้ค่ะ ขอโทษนะคะ พี่ขี้ลืม มัวแต่ตื่นเต้นอยู่จ้า) ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ให้เพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ รับชม รับฟังกันนะเจ้าค่ะ จะได้เป็นความรู้สำหรับคนที่กำลังหาข้อมูลเนอะ

ก่อนทำค่ะ ดูพี่สิค่ะ หนังตาตกมากเลย - -

พี่ติ๋มมีความคิดที่จะตกแต่งหนังตาบน เมื่อช่วงต้นปีที่ผ่านมาค่ะ เนื่องจากว่ารู้สึกว่าหนังตาหย่อนลงไปเยอะมาก หน้าตาดูไม่สดใส แก่ลงไปเยอะจนเพื่อนๆสมาคมในหมู่บ้านทักว่า พี่ติ๋มต้องทำแล้วล่ะ ถึงเวลาต้องเปลี่ยนแปลงแล้ว เพราะหน้าดูโทรมมากๆ (จะบอกว่าพี่แก่ก็บอกมาเถอะคุณน้อง) แต่ก่อนพี่ติ๋มก็เป็นมนุษย์แอนตี้ศัลยกรรมนะคะ ไม่ค่อยอยากจะศัลยกรรมเท่าไรนะ ก็รู้สึกว่าไม่จำเป็นอะไรกับชีวิตเรามาก ปล่อยไปตามวัยก็พอ (ใครจะไม่แก่ล่ะค่ะ ว่าไหมล่ะ?) แต่เมื่อโลกเปลี่ยนไป พี่ก็เห็นความเปลี่ยนแปลงของตัวเองผ่านกระจกที่ส่องทุกวัน รูปที่ถ่ายออกมา เพื่อนๆที่มาทักทาย รู้สึกได้เลยว่า พี่แก่ลงเยอะ ความคิดที่อยากจะดูดีขึ้นก็เริ่มขึ้นค่ะ อีกอย่างเพื่อนรุ่นราวคราวเดียวกัน เดี๋ยวนี้นะคะ สาวเชี๊ยะกันไปไหนต่อไหนแล้ว รุ่นพี่ที่แก่กว่าพี่หลายพี่แลดูสาวกว่าพี่ไปหมดแล้วค่ะ บางครั้งเราไปออกงานต้องให้เด็กๆหลานๆ ช่วยแต่งหน้าให้พยายามแต่งตา ใส่สีต่างๆ สารพัดวิธี ก็ไม่ค่อยช่วยเลยค่ะ พี่เลยคิดว่าจะดีกว่าไหมค่ะ ถ้าจะทำแบบถาวรไปเลย พี่ติ๋มเลยนั่งหาข้อมูลดูค่ะ สอบถามเพื่อนบางคนที่ทำศัลยกรรมบ่อยๆบ้าง อยู่บ้านว่างๆก็ดูจากเว็บไซด์บ้าง ก็มีหลายที่เหมือนกันที่พี่สนใจ แต่ด้วยพี่ติ๋มเองที่ตั้งใจแต่แรกแล้วค่ะ ว่าการทำศัลยกรรมที่ดี ควรทำในที่ที่ปลอดภัย และมีมาตรฐาน เพราะนอกจากความสวยที่จะได้รับ พี่ติ๋มก็อยากได้ความปลอดภัยจากสถานที่ทำด้วยค่ะ เลยต้องเน้นทำที่โรงพยาบาลใหญ่ๆเท่านั้น

6 วันเท่านั้นค่ะ แผลอาจจะดูน่ากลัวไปบ้าง แต่ไม่เจ็บเลยจ๊ะ

พี่ติ๋มตัดสินใจเลือกทำกับโรงพยาบาลเลอลักษณ์ เพราะว่า เป็นโรงพยาบาลศัลยกรรมเฉพาะทางไม่เหมือนที่ไหน เคสต่างๆที่พี่ได้ดูรีวิวจากช่องทางต่างๆ ไม่ว่าจะจากดั้งโด่งหรือเว็บอื่นๆ พี่พอใจมาก เพราะที่นี้ทำออกมาแล้วไม่ดูเวอร์ สวยแบบธรรมชาติ อีกทั้งราคาไม่สูงเกินไปด้วยค่ะ เรียกได้ว่าคุ้มนะคะ เพื่อนๆพี่ก็เชียร์ที่นี้ เพราะพวกนางมาทำกันหมด จมูก ตา ปาก คาง พี่ติ๋มเลยเข้ามาติดต่อสอบถามกับทางโรงพยาบาลเลอลักษณ์เลยค่ะ เริ่มจากโทรถามข้อมูลเบื้องต้นทั่วไปก่อนค่ะ และเข้าไปติดต่อจองคิวทำ ก็สรุปเป็นอันว่า ทำตัดแต่งตาบนแบบ Leser ค่ะ แอบบอกว่าโรงพยาบาลสวยมากๆค่ะ ชอบมากๆเลยจ้า
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-6 17:04:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต่อนะคะ

15 วัน จะบอกว่า กลับมาสาวอีกครั้งแล้วค่ะ คุณผู้ชม

เข้าสู่วันผ่าตัดที่แสนตื่นเต้นของพี่นะคะ อย่างที่บอกคือตื่นเต้นมาก จนจำชื่อคุณหมอไม่ได้เลยค่ะ ห้าๆๆ แต่ก็นะคะ เหตุการณ์ผ่านไปเร็วมากเลยค่ะ พี่ติ๋มมีโอกาสคุยกับคุณหมอก่อนผ่าตัดเล็กน้อย ก็แจ้งไปแบบติดตลกว่า ทำตาครั้งที พี่ขอกลับมาสาวอีกครั้งเลยนะคะคุณหมอ เอาแบบธรรมชาติ ตาหวานๆสวยๆไปเลย (จะได้ไม่แพ้เพื่อนๆที่หมู่บ้านนะคะ) คุณหมอน่ารักมากๆค่ะ ให้คำแนะนำพี่อย่างละเอียดเลย เอาล่ะค่ะ! พี่พร้อมแล้ว ฉันจะกลับมาสาวอีกครั้ง ขั้นตอนต่อไปก็คือขึ้นเตียงค่ะ (ตื่นเต้นสุดๆ) แล้วก็ฉีดยาสลบที่แขน 1 เข็ม เพื่อให้เราได้หลับไป เป็นข้อดีเลยนะคะ คือ เราไม่กังวลกับการผ่าตัดอะไรเลย ไม่ว่าคุณหมอจะฉีดยาชาแค่ไหน กี่เข็ม ก็ไม่เจ็บเลยค่ะ สบายใจมาก และคุณหมอก็ผ่าตัดแบบเลเซอร์ค่ะ เป็นการตกแต่งตาบน และเอาไขมันส่วนเกินออกมา และทำให้ตาเราสวยขึ้นค่ะ เอาส่วนที่หย่อนคล้อยออก (ตรงนี้ไม่พี่ติ๋มก็ไม่ค่อยทราบนะคะ เพราะว่าหลับอย่างเดียว กรนหรือเปล่าก็ไม่รู้ ห้าๆๆ) ทำเสร็จออกมาคุณหมอก็จะปิดแผลที่แผลค่ะ จากนั้นก็กลับบ้านได้ไปปกติเลยค่ะ ออกมาหลานถามว่า เจ็บไหม ไหวไหม พี่ติ๋มชู 2 นิ้วเลยค่ะ สบม. สบายมากค่ะหลาน ไม่คิดว่าการทำศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตของพี่ติ๋มจะเร็วขนาดนี้ และมันง่ายสุดๆเลยค่ะ (แอบอยากทำเพิ่มอีกแล้วนะเนี่ยเรา ห้าๆๆ)

ปัจจุบันค่ะ ชอบมากๆ กลับมาสาวอีกครั้ง

หลังจากกลับมาจากการผ่าตัด พี่ก็ไม่เจ็บเลยนะคะ แต่ว่าจะตึงๆหนังตานิดหน่อย ก็แหมคุณน้อง เอาไขมันออกใช่ไหมค่ะ มันก็ต้องตึงๆบ้างเป็นธรรมดา รู้สึกตาเบาๆ แต่ถามว่าเจ็บไหม ไม่ค่ะ พี่ติ๋มคอนเฟิร์ม บอกเลยว่า แม้จะหมดฤทธิ์ยาชาแล้วก็ไม่เจ็บค่ะ ก่อนกลับยังแวะบิ๊กซี ติวานนท์ ทานยาโอยิกับหลานได้เลยนะคะ เอาสิค่ะ เจ็บไหมค่ะ ห้าๆๆ ปกติพี่ติ๋มทนอะไรไม่ค่อยไหวหรอกค่ะ กลัวการผ่าตัดมาก ขนาดทำฟันยังทนไม่ได้ บอกหมอฟันพักก่อนค่ะ พี่ขอยาดมด่วน ห้าๆๆ แต่อันนี้ไม่เจ็บเลยจ๊ะ อีกอย่างขอแนะนำนะคะ อย่าไปดูคลิปผ่าตัดศัลยกรรมอะไรมาก เพื่อนของพี่หลายคนไม่กล้าทำกัน เพราะไปดูคลิปผ่าตัด หวาดเสียว เลยเกิดความกลัว คิดไปเองก่อนล่วงหน้า แต่คือของจริงเราไม่รู้สึกตัวเลยค่ะ ไม่ว่าคุณหมอจะทำอะไร จะกรีด จะผ่า จะเฉียด คือมันสบายมากๆค่ะ (มิน่าดาราถึงทำกันเยอะเลยเนอะ ถ้าย้อนเวลากลับไปได้พี่จะทำตั้งแต่สาวๆเลยค่ะ) กลับมาถึงบ้านก็พยายามประคบเย็นค่ะ จะทำให้ไม่บวมนะคะ ซึ่งหลังผ่าตัด 3 วันพี่ติ๋มก็ล้างหน้าได้แล้วค่ะ แต่ส่วนตัวพี่จะใช้วิธี เอาสำลีชุบน้ำอุ่นๆเช็ดที่เปลือกตาเบาๆ แล้วก็จะทาครีม บางทีก็ทาเบตาดีนบ้างค่ะ (ทริกนี้เพื่อนสอนมาจ้า) ช่วงหลังผ่าก็พยายามอย่าไปกระทบกระเทือนดวงตามากนะจ๊ะ ไม่แต่งหน้าแต่งตาไปเลย (สำหรับพี่นะ) เพียงอาทิตย์เดียว ตาก็สวยแล้ว ชอบมากเลยจ๊ะ ตาหวานได้ใจจริงๆ ปลุกความสาวให้กลับมาอีกครั้ง ยังไงเพื่อนๆ น้องๆ ที่อยากทำ พี่ก็หวังว่าจะเป็นข้อมูลที่ดีให้แก่ทุกคนนะคะ แต่ก็อย่าลืมนะจ๊ะ พี่ติ๋มขอย้ำจากใจเลย ว่าเลือกโรงพยาบาลดีมีชัยไปกว่าครึ่งเจ้าค่ะ พี่ติ๋มคอนเฟิร์ม

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ดูเด็กลงนะคะ สวยขึ้นเลย
สวยมากๆค่ะ สาวขึ้นเลย
ทำตาแล้วดูเปลี่ยนไปเลยค่ะ น่ารักมากๆ
เปลี่ยนไปเยอะเลยค่ะ อเมซิ่งมว๊าก
เด็กลงเยอะลงค่า
สาวลง 20 ปีเลยทีเดียว  เริ่ดค่ะ
ต่างจากเดิมชัดเจนเลยค่ะ ทำจมูกกะที่นี้เหมือนกัน พี่ติ๋มเด็กลง
นามิรักขุ่นพี่มั่กๆๆ ขุ่นพรี๊ติ๋มส์ สันยาเรยว่าถ้านามิแก่ไป จะเอาทานาคาทาแก้มเบาๆ เอียงหน้ายิ้มอ่อนถ่ายรูปแบบพรี๊ แระจาใช้แอฟใส่คอนแทคด้วยคร่ะ กิ๊บเกร๋ยูเรก้า มากๆ ตั้งแต่นามิเล่นดั้งโ่งนามิไม่เคยเจอใครที่นามิประทับใจเท่าพี่เรยคร่ะ ไว้จะเข้าแวะมาหาบ่อยๆนะคะ

รัก

น้องนามิ รักทุกคล
สวยจริงๆ ทำเหมือนกันที่นี้
สวยหวานขึ้น เด็กลงเยอะเลยค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-21 09:59:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ilovemylife55 ตอบกลับเมื่อ 2016-9-7 10:08
ดูเด็กลงนะคะ สวยขึ้นเลย

ขอบคุณนะจ๊ะ
น่ารักดีครับผม ตาสวยมาก
ดูเด็กลงมากเลยค่ะ
ตาสวยมว๊ากกก ดูสาวขึ้นนะคะ หวานเลย
สวยค่ะ เด็กลง 20 ปี
กระชากวัยมากเลยค่ะ เด็กลง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้