ดู: 689|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ผลของการพยายามเก็บตังค์อัพดั้งที่เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะสาวๆดั้งโด่ง
ทุกคนคงรู้คอนเซปของผู้หญิงสมัยนี้อยู่แล้วเนอะ ว่าผู้หญิงอย่าหยุดสวย
และอาจจะมีใครบางคนต่อให้ว่า ถ้าไม่สวยก็หยุดเถอะ
อย่า! นะคะ อย่าคิดแบบนั้น ถ้ายังไม่สวยก็พยายามวนไปค่ะ
เราต้องสวยให้ได้ซักวัน มาพยายามด้วยกันนะ ฮึ๊บๆ

เราชื่อกัลยรัตน์ค่ะ เราพยายามสวยมากตลอด จนตอนนี้เริ่มจะสวยขึ้นแล้วค่ะ 555
เราเคยโดนล้อ และโดนแซวว่าอีแหมบ
เคยโดนหักอก และอื่นๆอีกมากมาย เพราะว่า เธอไม่สวย หรือสวยสู้คนอื่นไม่ได้
ดังนั้นจึงเป็นแรงในการพยายามครั้งนี้ค่ะ
ที่จะได้มาเสริมจมูก เลิกเป็นน้องแหมบกับเค้าซะที
และวันนี้ เนื่องในโอกาสดี ที่น้องแหมบจากไปจากเราครบ3เดือน เราเลยจะมารีวิวให้ชมกันค่ะ

หลังจากที่เราโดนแซวหนักๆ ก็เคยท้อและน้อยใจตัวเองอยู่ช่วงนึงนะ
จนสุดท้ายก็ตาสว่างค่ะ ลุกมาเก็บเงินจนได้เงินมาก้อนนึงเพื่อที่ศัลยกรรมจมูก
และสุดท้ายก็ได้มาลงเอย ทำจมูกกับโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ
โดยเราได้ทำกับคุณหมอวรรณา แสนใจดีนะคะ
ภาพที่เห็นอยู่นี่คือ ช่วง1อาทิตย์แรก หลังจากที่ทำเสร็จมาวันแรกเลย
ที่นี่หมอมือเบาดีค่ะ อาการเราไม่บวมช้ำหรือเขียวเลยอย่างที่เห็นในรูป
ต่างจากของคนอื่นที่ดูมา ช่วงแรกจะเขียวกันเยอะ
มันก็ถือว่าเป็นอีก1เรื่องราวดีๆนะคะ หลังจากการพยายามครั้งนี้
เก็บเงินจนได้ทำจมูก และเจอกับหมอดีๆโรงพยาบาลที่มีคุณภาพ
ค่อนข้างภูมิใจเลยค่ะ

และนี่คือตอนหลังแกะเทปใหม่ๆค่ะ
สำหรับที่เลอลักษณ์ 3วันแรกเค้าจะมีเทปดามจมูกไว้ให้อย่างที่เห็นในรูปแรกๆนะคะ
ช่วงนั้นจะงดล้างหน้า และงดแต่งหน้า งดทาครีมใดๆก็แล้วแต่
พอหลังจากสามวัน กะเทปแล้วอยากทำไรกับหน้าก็ทำค่ะ เชิญเลย

และเมื่อครบ1อาทิตย์ค่ะ
ของเราอาการไม่มีอะไรเลยไม่รู้จะอธิบายยังไงดี
เลยจะขอบอกการดูแลตัวเองหลังทำที่เราทำมานะคะ
เรางดอาหารตามที่สั่งอยู่แล้วทุกอย่างที่ต้องงดทุกคนคือพวกเหล้า บุหรี่ แอลกอฮอล์
ของหมัก-ดอง อาหารทะเล และที่เราเพิ่มมาคือไข่ค่ะ เรางดไข่1อาทิตย์ด้วย
แต่จริงๆไม่ต้องก็ได้นะ ไข่อะ แต่ที่เรางดเพราะเราห่วงเรื่องแผลค่ะ

และก็นอนหมอนสูง หมอนสองชั้น หมอนล็อคคอ เน้นว่านอนนะคะ อย่านั่งหลับนะ
ลำบากแย่ เรามาสวยไม่ต้องทำอะไรลำบากขนาดนั้น

และถ้าก็ประคบเย็นค่ะ  ประคบเข้าไป ประคบเรื่อยๆ
ของเราไม่ได้ใช้ เจลแปะหน้าโดยตรงนะ เราใช้แค่ไอเย็น ให้เย็นๆ
ช่วยเรื่องการลดบวม ลดช้ำได้
หรือใครแอดวานซ์หน่อย เป็นคนช้ำง่าย ก็กินยาใบบัวบกนะคะ
มีแบบอัดเม็ดๆขาย ซื้อได้ตามร้านขายยา ที่เลอลักษณืไม่แน่ใจมีขายมั้ย

และก็ตอน 1 เดือน 15 วันค่ะ
จริงๆ พอทำจมูกมาสวยขึ้นค่ะ ขายครีม 555
แต่กลัวโดนว่าถ้าเอารูปมาลงในนี้ เลยเซ็นเซอร์ให้
ส่วนตัวเราก็ดูแลตัวเองเท่านี้ค่ะ เบื้องต้น
ส่วนก่อนทำ ก็นอนให้เพียงพอ อย่าอดนอนเดี๋ยวความดันแปรปรวนเท่านั้นเอง

1 เดือน 15 วันอีกรูป

และภาพปัจจุบันครบ 3 เดือน

ตอนนี้ก็ปกติดี สวยพุ่ง หน้ามีมิติ
เป็นรางวัลแห่งการพยายามที่ดีมากๆค่ะ

เทียบความแตกต่าง

ดังนั้นถ้าใครท้ออย่าถอยนะคะ มาพยายามไปด้วยกันนะคะ
ฮึ้บๆๆๆๆ

เข้ากับหน้าสุดๆๆ เริ่ดๆ
กี่บาทค่ะที่ทำมา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้