ดู: 867|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกครั้งแรกที่เลอลักษณ์ ก็มีคนเอาดอกไม้มาปักที่หน้ากระจกรถค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Doung35 เมื่อ 2016-9-1 17:15

ทำจมูกครั้งแรกที่เลอลักษณ์ ก็มีคนเอาดอกไม้มาปักที่หน้ากระจกรถค่ะ

สวัสดีค่ะ ดิฉันชื่อ นิ่มนะคะ  จะมาเล่าเรื่องราวความประทับใจ หลังจากที่ทำจมูกทรง idol nose กับคุณหมอปิติ ไปจากโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนนะคะ ว่าตัวดิฉันเองทำงานอยู่ในโรงพยาบาลเหมือนกัน แต่เป็นโรงพยาบบาลรักษาทั่วไปไม่ใช่โรงพยาบาลศัลยกรรมแบบที่เลอลักษณ์นะคะ
ด้วยความที่ตัวเราเองทำงานที่โรงพยาบาลจึงค่อนข้างต้องพิถีพิถันในการเลือกสถานที่เสริมความงามค่อนข้างมากอยู่แล้ว จึงเลือกและมั่นใจทำกับโรงพยาบาลเท่านั้นค่ะ เพราะส่วนตัวไม่ค่อยกล้าไปตามคลินิก
เพราะว่าจากมาตรฐานและใบรับรองต่างๆที่ได้มา บวกอีกทั้งคุณหมอแต่ละท่านก็จบเฉพาะทางมาเป็นพิเศษ จึงจงใจเลือกทำที่เลอลักษณ์เองโดยตรง เพราะอย่างว่านะคะ ทำงานโรงพยาบาลก็ต้องอยากทำที่ๆมีมาตรฐานเท่ากันหรือเทียบเท่าอยู่แล้ว

นี่คือตัวดิฉันก่อนทำเองค่ะ ขออภัยในความหน้าสดนิดนึงนะคะ

ค่ะ ดิฉันเป็นคนมีฐานจมูกเดิมอยู่แล้วนะคะ แต่จะเป็นคนแกนจมูกเดิมเอียงนิดนึงค่ะ และบวกกับเป็นคนหน้ากลม ตาค่อนข้างเล็กด้วย เลยอยากทำจมูกให้ห้าดูมีมิติขึ้น การทำจมูกครั้งนี้เลยเลือกทำกับหมอปิติ เป็นแพทย์พรีเมี่ยมของที่เลอลักษณ์นะคะ ราคาจะบวกเพิ่มจากปกตินิดหน่อย

ภาพนี้หลังทำทันทีนะคะ

นี่คือหลังทำมา3 และ 5 วันนะคะ
ช่วงแรกจะมีเทปปิดแผลดามจมูกเราไว้นะคะ สามารถแกะออกได้หลัง3วันแรก ส่วนตัวดิฉันเองไม่มีอาการบวม หรือช้ำเขียวซักเท่าไหร่ ผลที่ตามมาค่อนข้างพอใจมากทีเดียวค่ะ

และนี่เป็นวันที่6 จากที่ทำมา
สามารถแต่งหน้าได้แล้วนะคะ ส่วนตัวแล้วดิฉันออกมาทำงานตามปกติได้เลย คนที่ทำงานทักและชมกันเยอะเลยค่ะ บอกสวยดี ทรงที่ทำก็เข้ากับหน้า ดูไม่หลอก เป็นธรรมชาติมากๆ

2 ภาพนี้เป็นครบ1อาทิตย์กว่าๆค่ะ
ทรงสวยเข้าที่ไวมากๆ ยกความดีความชอบให้คุณหมอปิติเลยค่ะ ตอนแรกกังวกลัวว่าจะเอียงเพราะแกนเดิมเอียงนิดหน่อย แต่คุณหมอก็สามารถเหลาซิลิโคนให้จนออกมาสวยเข้ารูปเป็นธรรมชาติได้ ไม่เอียงเลยค่ะ เก่งสมคำร่ำลือจริงๆ

และความเข้มข้นของเรื่องอยู่ตรงนี้ค่ะ หลังจากที่ทำจมูกมาได้อาทิตย์กว่าๆ มีวันนึงไปทำงานปกติ วันนั้นฝนตกค่ะ ดิฉันก็ขับรถไปทำงานตามปกติ รถก็เปียกมา ต้องเป็นรอยๆดวงๆน้ำฝนที่กระจกหน้ารถ และกระจกมองข้างเป็นปกติอยู่แล้ว แต่เหมือนมีใครแอบเช็ดให้ค่ะ เพราะตอนจะกลับรถใสกิ๊งเลย ตรงกระจกมองข้างและกระจกหน้า ไม่ใช่ทั้งคันนะคะ แต่ตอนนั้นก็ยังไม่แอะใจอะไร

ตอนทำงานค่ะ ขอแอบถ่ายนิดนึง

ค่ะ แล้วหลังจากเหตุการณ์กระจกรถมา ก็มีเหตุการณ์แปลกๆเกิดขึ้นอีก คือมีวันนึงค่ะ มีรถจอดซ้อนรถดิฉันอยู่แล้วเป็นรถใหญ่ที่เข็นคนเดียวไม่ไหว เพราะลองเข็นแล้วอาจเพราะใส่ส้นสูง เลยเดินไปจะเรียกคุณลุงรปภ. ให้มาช่วยค่ะ แต่พอเดินไปเรียกเสร็จเดินกลับมาที่รถพร้อมคุณรปภ. รอกลับมีคนเข็นให้แล้วค่ะ ตอนนั้นก็ไม่ทันได้สังเกตุว่าตอนไปเรียกมีใครแถวนั้นแอบลุกมาช่วยรึเปล่า หรืออาจเป็นเรื่องบังเอิญ

จนล่าสุดค่ะ เหตุการณ์ประมาณอาทิตย์ที่แล้ว มีคนเอาดอกไม้มาวางไว้ให้หน้ารถ พร้อมโพสอิสสีชมพูค่ะ เขียนเป็นหน้ายิ้มมาให้ ติดไว้ตรงที่ปัดน้ำฝนเสียบไว้เลย จนตอนนี้ก็ยังไม่รู้ว่าใคร
แต่ที่รู้แน่ๆคือหลังทำจมูกมาคราวนี้ ชีวิตดี๊ดีขึ้นจริงๆค่ะ ดีมากๆด้วย รู้สึกทำอะไรก็ดีขึ้น ไหลลื่นขึ้น
ขอบคุณคุณหมอปิติ และโรงพยาบาลเลอลักษณ์มากนะคะ
และคุณคนนั้นที่เอาดอกไม้มาให้และคอยช่วยเหลือนะคะ

และสุดท้ายค่ะ ลาไปกับภาพตอนปัจจุบันเดือนกว่าๆ

**แก้ไขเพิ่มรูปนะคะ**

้หนูก็ทำมาจากที่นี่ค่ะ ยังไม่มีคนเอาดอกไม้มาปักให้ อิจฉาจัง อิอิ
สวยเชียวค่ะ เราก็ทำที่นี่ ไม่มีคนมาปักเหมือนกัน 5555
น่ารักจังเลย น่าจะเป็นคนโรแมนติกมากแน่ๆเลยค่ะ่
มะเชื่อคร่ะ ก็สวยนะทรงสวย แต่ชั้นไม่เชื่อเทอว่ามีดอกไม้ปัก ชั้นอิสสา
โห่ยยย สวยขึ้นเยอะมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้