ดู: 4039|ตอบกลับ: 30
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] เมื่อคางมา หน้าเราก็ปัง (รีวิว) คางปังๆ จากโรงพยาบาลเลอลักษณ์ ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nutcch เมื่อ 2016-8-30 17:10

สวัสดีค่าทุกคนนน ฮัลโหลๆจ๊า เค้าชื่อนัทนะจ๊ะ
วันนี้นัทจะมารีวิวคางเก๋ๆของนัทเองค่ะ ที่ไปถอยมาใหม่จากโรงพยาบาลเลอลักษณ์

ส่วนตัวของนัทมีปัญหาหนักใจมานานล่ะค่ะกับใบหน้าที่สั้นเหลือเกินของตัวเอง
เพราะจะแต่งหน้า ถ่ายรูป แต่ละทีนัทล่ะกลุ้มใจจริงๆ ไม่รู้จะต้องเอียงมุมไหนให้มันดีงาม
ลอง Botox ก็แล้ว ไม่ยุบค่า เคยอยากลองฟิลเลอร์เหมือนกัน แต่ก็นะๆ แอบกลัวค่ะ
กลัวว่าคางเบี้ยว หรือไปซาวหน้าแล้วละอายขึ้นมาจะทำไงดี ฟิลเลอร์จะมีคุณภาพหรือเปล่า
โอ๊ยยย สารพัดคำถามเข้ามาในหัวเลยค่ะ นัทเลยปรึกษาเพื่อน เพื่อนก็บอกว่า ทำไปเลยเหอะจะได้จบไป

เอาละค่ะ เริ่มมีความฝันที่จะทำสะที นัทเลยนั่งหาข้อมูลเลยค่ะ ทำที่ไหนล่ะเนี่ยย
อยากออกมาให้สวยไปเลย ไม่อยากแก้บ่อยๆ หาเป็นเดือนๆ นานก็นาน ก็ยังไม่มีที่ถูกใจสักที
บางทีทำออกมาเป็นก้อนๆ คือแทนที่จะสวยกลับไม่สวย เราก็กลัวไปด้วย เก็บไปฝันยังเคยเลยค่ะ 555
และแล้วก็มาเจอเพื่อนของเพื่อนค่ะ ที่ไปเสริมคางมาได้ปีกว่าๆแล้ว เลยแอบปรึกษา คางเค้านิ่มมากก
ดีงามพระรามแปดสุดๆ นัทเลยไปสืบราชการลับมาค่ะ ก็ทราบว่าทำจากโรงพยาบาลเลอลักษณ์
ก็สอบถามพอประมาณเลยโอเค ตกลงปลงใจทำที่นี้ด้วยดีกว่า เพราะจริงๆ ก็เล็งๆไว้แต่แรกแล้วเหมือนกันค่ะ

หลังทำ 1 วัน

เข้ามาทำ ของนัทเป็นผ่าภายนอกค่ะ แล้วเอาซิลิโคนวางเข้าไป ของที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ทำไม่ปลอมค่ะ
คุณหมอจะเน้นที่ธรรมชาติมากที่สุด ให้เข้ากับใบหน้า จะไม่ยาวเกินไป จนดูหลอกตา
คางต้องรับกับสัดส่วนของหน้าเรามากที่สุด ขณะทำนัทหลับค่ะ มียาสลบฉีดให้อย่างดี มียาชาช่วยด้วย
รู้สึกอีกทีหลังทำ จะแน่นๆที่คาง มีพลาสเตอร์แปะไว้ ไม่จับ ไม่โดนทั้งนั้นค่ะ (กลัวเบี้ยว 5555)

ช้ำน้อยสุดๆอะ

ตอนนี้ผ่านมาสักระยะแล้ว คางออกมาพอใจมากเลย สวยค่ะ น่าเรียวยาวขึ้น รู้สึกสวยขึ้น
ส่วนตัวนัทว่า เปลี่ยนกว่าทำจมูกอีกนะคะ เพราะพอหน้ายาว จะทำผมทรงอะไรก็ง่ายค่ะ
แต่งหน้าโซนไหนก็สวย สาวๆคนไหนที่กำลังคิดระหว่างฟิลเลอร์กับเสริมคาง นัทแนะนำเสริมค่า ชีวิตดีขึ้นจริงๆ

ไม่บวมเลยจ๊า

ดูแลรักษาตัวก็ไม่ยากนะคะ อาหารอ่อนๆ งดกระทบกระเทือนแผลค่ะ คือหลักๆที่นัททำนะคะ
เอ่ออ นัทลืมบอกเลยค่ะ นัททำกับคุณหมอปวลินนะค่า ราคาไม่มั่นใจ อยู่ที่หมื่นกว่าๆค่ะ ยังไงโทรถาม รพ อีกทีดีกว่า
สำหรับวันนี้นัทลาไปก่อนนะคะทุกคน ขอบคุณน้าที่อ่านจนจบ มีอะไรสงสัยเม้นได้เลยน๊า ><

ทำคางที่เดียวกันเลยค่ะ
ทำคางมาจากเลอลักษณ์เหมือนกันนะคะ หมอปวลิน
สวยมากเลยค่ะ เราก็เคยทำตารพ นี้ ตอนนี้กำลังศึกษาผลงานด้านอื่นๆ กำลังอยากทำเพิ่ม
ช้ำน้อยมาก ทำที่เลอลักษณ์มาเหมือนกันคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-29 11:16:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
bummm33 ตอบกลับเมื่อ 2016-9-28 09:37
ช้ำน้อยมาก ทำที่เลอลักษณ์มาเหมือนกันคะ

ใช่ๆๆ ที่นี่ทำมือเบามากเลยค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-29 11:17:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
tenten58 ตอบกลับเมื่อ 2016-9-21 14:04
สวยมากเลยค่ะ เราก็เคยทำตารพ นี้ ตอนนี้กำลังศึกษาผลงานด้านอื่นๆ กำลังอยากทำเพิ่ม

ขอบคุณมากค่ะ มาทำเลยๆ สวยๆ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-29 11:17:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
parnnn ตอบกลับเมื่อ 2016-9-1 15:35
ทำคางมาจากเลอลักษณ์เหมือนกันนะคะ หมอปวลิน

ที่นี่ทำคางสวยเนอะ อิอิ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-29 11:17:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
noklolo ตอบกลับเมื่อ 2016-8-31 09:51
ทำคางที่เดียวกันเลยค่ะ

ดีค่ะๆ มีอะไรจะได้ปรึกษากันได้เนอะ
ตอนนี้เป็นไงบ้างเอ่ย
กะซิบราคาด่วนๆๆๆค่า
ราคาเท่าไรจ้ะ
สวยคร่ะ แต่เลิกใช่้กล้องฟรุ้งฟริ้งได้มะ นามิไม่มีเงินซื้อคร่ะ อิสสา
คางสวยจริงจัง
บวมน้อยมากๆจ๊ะ
อ่ะ ปังจริง อ้อไม่เถียง
งานดีค่ะ คางธรรมชาติจริงๆ
ก่อนทำน่ารักอยู่แล้สว หลังทำปังเลย
หน้าตรงสวยมาก
สวยจริงจังคับ
บวมน้อยจังค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้