ดู: 4889|ตอบกลับ: 43
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมหล่อ ด้วยจมูก Idol Nose ถูกใจสุดๆคร้าบ จากโรงพยาบาลเลอลักษณ์ครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย topman_b เมื่อ 2016-8-29 17:03

1 อาทิตย์

สวัสดีคับเพื่อนๆ ผมชื่อท๊อปนะครับ วันนี้ท๊อปก็จะมารีวิวจมูกทรง I-Dol Nose เกรดพรีเมี่ยมจากโรงพยาบาลเลอลักษณ์ ให้เพื่อนๆดูกันนะคร้าบบบบ บอกก่อนเลยว่าอาจจะพิมพ์ไม่ค่อยเก่งนะครับ ถ้าไม่เข้าใจยังไงเพื่อนๆสอบถามได้เลยนะครับ

6 วัน

ตั้งแต่เด็กๆ ท๊อปเป็นคนที่พื้นฐานพอมีดั้งอยู่บ้างแล้วครับ แต่จะเป็นลักษณะที่ไม่ค่อยโด่งเท่าไรแต่ยังโชคดี คือจมูกท๊อปเรียวเล็ก (ซึ่งเหมาะกับการวางซิลิโคนมากๆ เพราะไม่ต้องเหลาฮัมออก อันนี้คิดเองนะครับ ฮ่าๆ) ส่วนสำหรับเหตุผลที่ท๊อปอยากเสริมจมูกจริงๆ ก็เพราะว่า อยากให้ดั้งโด่งขึ้น พุ่งขึ้น อย่างเช่นมุมตรงๆจะเห็นสันดั้งไม่ค่อยชัดเท่าไร ก็อยากให้เห็นชัดมากยิ่งขึ้นครับ และอีกอย่างคือการปรับโหงวเฮ้งบนใบหน้าอีกด้วย บอกตรงๆเลยว่าหาข้อมูลมานานมากครับ กับคำถามที่ว่า จะทำที่ไหนดี เพราะอย่างแรกคือท๊อปวิเคราะห์ตัวเองก่อนว่า ถึงแม้เราจะอยากได้ดั้งโด่งแค่ไหน แต่ก็ไม่อยากแก้บ่อยๆ อยากได้แบบธรรมชาติเนียนๆ อีกทั้งเนื้อจมูกเรายังไม่เยอะอีกด้วย ถ้าเสริมคลินิคไม่ดี หมอไม่เก่ง ก็กลัวจมูกจะทะลุเช่นกันครับ และสุดท้ายเลยคืออยากเน้นตรงสันดั้งให้สวยๆครับ

ท๊อปเลือกมาทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ด้วยเหตุผลว่า ที่นี้ตอบโจทย์หลายอย่างกับเรา เช่น ที่เลอลักษณ์มีความเป็นโรงพยาบาลที่เปิดมานานตั้งแต่คลินิคสวยงาม คุณหมอมีประสบการณ์สูงมากเลยครับๆ และอีกอย่างท๊อปคิดว่า ที่เลอลักษณ์ราคายุติธรรม ไม่สูงเท่าไรเมื่อเทียบกับผลงานที่ออกมา ท๊อปเลยเลือกทำกับที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์คร้าบ ซึ่งคิดว่าตัดสินใจถูกแล้ว เพราะอ่านจากรีวิวกระแสมาแรงมากๆ คนทำกับที่นี้เยอะเลย ท๊อปจึงเข้ามาจองคิวทำครับผม

1 วัน

2 วัน

ซิลิโคนที่นี่มีหลายประเภทมากเลยครับ ทั้ง Princess Nose / I-dol Nose / และก็แบ่งเป็นพรีเมี่ยม ไม่พรีเมี่ยมด้วยครับ หลังจากที่เข้ามาปรึกษา ท๊อปเลือกทำเป็น I-dol Nose แบบพรีเมี่ยมครับ เพราะ ต้องการที่เน้นสันจมูกให้โด่งชัดขึ้น เพิ่มความพุ่งให้กับใบหน้า และที่สำคัญเลยคือ ซิลิโคนแบบพรีเมี่ยมจะมีความนิ่ม ธรรมชาติมากกว่า หลังจากลองสัมผัสแล้ว เลยเลือกแบบนี้ไปเลย เพราะเพิ่มเงินอีกไม่มากเท่าไรครับ

3 วัน

4 วัน

มาถึงเวลาผ่าตัด การจองคิวไม่นานเท่าไรครับ ไม่กี่วันก็ได้มาทำแล้ว ก่อนอื่นก็เปลี่ยนชุดใส่หมวกเตรียมพร้อมครับ คุยกับคุณหมอที่จะทำ และบอกความต้องการของเราไป อยากได้ทรงแบบไหน ยังไง ตรงนี้คุณหมอจะบอกให้ได้ว่าทำได้หรือไม่ได้ บางคนเนื้อจมูกน้อยอาจจะไม่เหมาะกับทรงที่พุ่งๆ หรือคนฐานจมูกใหญ่ต้องตะไบฮัมออกก่อน ซึ่งก็แล้วแต่บุคคลเลยครับว่าจะเป็นยังไงครับ สำหรับท๊อปไม่มีปัญหาครับ ^^

5 วัน

การผ่าตัดใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมงครับ คุณหมอทำออกมาปราณีตมากๆ ตั้งแต่เหลาซิลิโคนให้เหมาะกับใบหน้าเรา จนกระทั่งฉีดยาสลบอ่อนๆที่แขนจนเราหลับไป แล้วตามด้วยยาชา (ตอนฉีดยาชาเราจะไม่รู้สึกตัวเลยนะครับ เพราะว่าหลับไปก่อนแล้ว) ส่วนผมก็นอนมึนๆไปจนกว่าคุณหมอจะทำเสร็จ ไม่เจ็บเลย คุณหมอมือเบามากๆครับ ทำเสร็จสามารถกลับบ้านทันทีเลยครับ

กลับมาบ้านท๊อปก็ไม่ได้ดูแลตัวเองอะไรเป็นพิเศษนะครับ เพียงแค่งดอาหารตามที่คุณหมอบอก เช่น พวกอาหารสแลงครับ และก็งดแอลกอฮอล์ พยายามนอนหมอนสูงๆ จมูกจะได้ไม่เบี้ยวนะครับ เท่านี้แผลก็จะหายเร็วขึ้นแล้วครับ ประมาณ 3 วันก็เอาพลาสติกออกและใช้ชีวิตปกติได้แล้ว ท๊อปก็ออกไปทำงานได้เลย ไม่มีรอยช้ำให้เห็นเลยครับ จะบอกว่าแผลสวยมากเลย ไม่เห็นรอยเลยครับ จมูกก็โด่งสวยได้รูปด้วยครับ ตอนนี้จมูกที่ท๊อปทำออกมาได้ 7 วันแล้วครับ แต่ทรงออกมาถูกใจมากครับ ไว้ถ้าเข้าที่กว่านี้ท๊อปจะมารีวิวให้ดูใหม่นะครับ แนะนำเพื่อนๆคนไหนสนใจทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์เลยครับ สวยจริงๆ
ทำกับคุณหมอท่านไหนหรอครับ
คุณหมออะไรจ่ะ

แสดงความคิดเห็น

ทรงสวยมากคับ ทำกับคุณหมอท่านไหนคับ  โพสต์ 2016-8-31 12:27
ทรงสวยมากค่ะ
คุณหมออะไรค่ะๆ ศิษเลอลักษณืเหมือนกัน
พุ่งมากกกก คุณหมออะไรค่ะ กระซิบหลังไมค์ที
หล่อขึ้นเลยค่ะ
โห่ หล่องะพี่ เสริมที่นี้เหมือนกันๆ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-4 13:45:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
sinmalee ตอบกลับเมื่อ 2016-9-20 12:21
หล่อขึ้นเลยค่ะ

thanks kub
หล่อจิงจิ๊ง เสริมจมูกแล้วเปลี่ยนสุดๆเลยค่ะ
เปลี่ยนไปจากเดิมเยอะเลยครับ หน้าเรียวเชียว
ต่างจากเดิมเยอะเลย แค่ทำจมูกนะเนี่ย
หล่อขึ้นมากเลยค่ะ
หล่อเลยคร่ะ
หน้าเปลี่ยนไปเลยอ่ะ
ก่อนทำเทอเหมือนตัวขโมยแหวนในฮอบบิท แต่ทำเสร็จหมดแต่กลายร่างเป็นเอลฟ์เลโกลัสผัวชั้นนน หล่อมากๆ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-18 11:48:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
winzaa ตอบกลับเมื่อ 2016-11-13 18:16
หน้าเปลี่ยนไปเลยอ่ะ

ขอบคุนคับ ๆ
หล่อขึ้นเยอะเลยค่ะ ทำคางด้วยป่าวค่ะ
เปลี่ยนสุดๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้