ดู: 2002|ตอบกลับ: 0

[เสริมคาง] รีวิวคาง......งานคางหมอปวลินท์สวยหวานเหมาะกับหน้าที่สู๊ดดด

[คัดลอกลิงก์]
ชั่วโมงแห่งงานศัลยกรรมบอกคำเดียวว่าต้องโดน ต้องทำ ต้องได้
การทำศัลยกรรมไม่ใช่เรื่องแปลกแล้วนะ
อยู่ที่จะทำแล้วสวยกว่าเดิมมากแค่ไหนเท่านั้นแหละ ^^

จากผู้หญิงหน้าหมวยๆคนหนึ่ง ซึ่งอยากให้ตัวเองสวยดูดีขึ้น อยากให้มีคนสนใจ ชอบเขาก็อยากให้เขาชอบกลับเลยต้องทำให้ตัวเองสวยๆ
เริ่มแรกศัลยกรรมครั้งแรกคือการเสริมจมูกค่ะที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์เนี่ยแหละ!!!!
ต่อมาล่าสุดคือการเสริมคางค่ะ
วันนี้มารีวิวคางนะคะไม่ได้มารีวิวจมูกค่า

น้ำค้างเลือกทำคางกับหมอปวลินท์ค่ะ เพราะเห็นรีวิวคางหมอคนนี้เยอะก็สวยดีนะคะ
ความรู้สึกถามว่ากลัวไหมตอบว่ากลัวนิดๆ แต่ไม่เท่าจมูกค่ะ
ตอนที่ทำจมูกก็ตื่นเต้นและพอใจทรงจมูกมากๆเลยมาทำคางต่อเพื่อให้สวยขึ้น

การทำคางมีแผล 2 อย่างคือ ด้านในปากและด้านนอกปาก ส่วนตัวน้ำค้างเลือกให้เป็นแผลด้านนอกค่ะ เพราะกลัวแผลด้านในเจ็บกว่าดูแลยากกว่าแต่ข้อดูด้านในคือไม่เป็นแผลเป็นก็ลองเลือกดูค่ะถ้าใครอยากทำคาง
ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์มียาทาแผลเป็นหายแน่นอนค่ะไม่ต้องห่วง
ทำเสร็จก็กลับบ้านได้ทันที และทำคางก็ฉีดยาสลบเหมือนทำจมูก ไม่รู้สึกว่าเจ็บเพราะหลับค่ะ

รูปภาพ 18-7-59 17 18 35.jpg

ระหว่างที่พักฟื้นก็พยายามทานยาให้ครบตามหมอสั่ง
และทายาแผลเป็นด้วยนะคะ
ช่วงสามวันแรกต้องคอยประคบเย็นที่แก้มเพื่อลดความบวมค่ะ

รูปภาพ 18-7-59 17 18 37.jpg

เพียงไม่นานประมาณ 1 เดือนก็เหมือนว่าคางจะเข้าที่ดีพอสมควรค่ะ
แต่มีคนบอกว่าประมาณ 3-6 เดือนจะชัดสุดเข้าหน้าสุดค่ะ

รูปภาพ 19-7-59 15 01 09.jpg

ตอนที่เสริมคางย้ำหมอไปค่ะ ว่าอย่าทำคางเป็นถ้วยเล็กๆนะคะ อยากได้ทรงมนๆเข้ากับหน้าค่ะไม่ต้องแหลมค่ะ เพราะอยากให้หน้าหวานค่ะ
หมอทำดีมากเลยค่ะ ได้ทรงที่ชอบค่ะ

รูปภาพ 20-7-59 16 10 03.jpg

ถ้าเพื่อนๆสนใจเสริมคางกับหมอปวลินท์ก็โทรไปจองได้นะคะ

หรือจะจองผ่าน Facebook โรงพยาบาลเลอลักษณ์ก็ได้ค่ะ
*****โปรดศึกษาดีๆนะคะ เพราะการศัลยกรรมไม่ได้โชคดีไปทุกคนค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้