ดู: 772|ตอบกลับ: 2

[ตาสองชั้น] ศัลยกรรมทำรักแฮปปี้ ขอบคุณเลอลักษณ์จริงๆค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเราชื่อนานา เราจะมาเล่าเรื่องการเปลี่ยนแปลงตัวเองเพื่อคนที่เราชอบกันค่ะ

ก่อน (1).jpg
ภาพก่อนทำ

เราเป็นคนอ้วนดำและไม่สวย ที่แอบชอบคนรู้จักอยู่คนนึงค่ะ พี่เค้าเป็นคนใจดี น่ารัก และเป็นนักกีฬามีสาวๆชอบเค้าเยอะแยะ และแต่ละคนก็สวยๆทั้งนั้น เราเองได้เปรียบตรงที่บ้านใกล้กันเลยรู้จักกันมาก่อน แต่พี่เค้าก็ไม่ค่อยสนใจเราเท่าไหร่มีแค่คุยกันทักทายกันปกติค่ะ

ก่อน (2).jpg
ภาพก่อนทำ
เราเลยพยายามทำตัวให้สวยขึ้นเพื่อให้พี่เค้าสนใจ เราเลยตัดสินใจที่จะทำศัลยกรรม เราตั้งใจหาเงิน ทำงานพิเศษเก็บเงินเพื่อจะมาเปลี่ยนแปลงตัวเอง ให้สวยอย่างใครบ้าง จนถึงจุดหนึ่งเราก็ได้เงินมาก้อนนึงจนได้มาทำจมูกค่ะ

ก่อน (3).jpg
ภาพก่อนทำ

โดยเราเริ่มจากการทำจมูกที่เลอลักษณ์ ทำกับหมอวีรวุฒิ นะคะ
เราอยากทำที่ๆราคาไม่แพงมากค่ะ เพราะเก็บเงินเองและอยากสวยไวๆ แต่ก็กลัวด้วยกับการทำศัลยกรรมครั้งแรก แต่พอดูรีวิวและศึกษามาเรื่อยๆ เราก็เห็นเลอลักษณ์ดูน่าจะเหมาะกับเราที่สุด เพราะถูกและมียาสลบให้ อีกทั้งเป็นโรงพยาบาลดูเป็นทางการดีเราเลยเลือกทำที่นี่ โดยการทักไปนัดจองและคุยผ่านทางแฟนเพจโรงพยาบาลนะคะ

ภาพเปรียบเทียบก่อน-หลัง ตอนทำจมูกหมอวีรวุฒิ
หมอบอกว่าเราเนื้อเยอะมากจมูกเป็นทรงชมพูและใหญ่ เค้าแนะนำให้เราตัดปีกด้วยเลย แต่ตอนนั้นเงินเราไม่พอ เราเลยกลับมาตัดทีหลังค่ะ ส่วนพอเราทำไปเสร็จ พี่คนที่เราแอบชอบเค้าก็เข้ามาทักเลยค่ะ ว่าทำจมูกมาหรอ ดูดีขึ้นนะ เราก็เขินค่ะ แค่เท่านี้ก็ดีใจแล้วที่เค้ามาคุยด้วยและเห็นสังเกตการณ์เปลี่ยนแปลงเรา

หลังจากนั้น จากที่ทำจมูกมาแล้วเราก็เก็บเงินเรื่อยๆมาอีกและกลับมาทำตาที่ เลอลักษณ์ที่เดิม กับหมอวีรวุฒคนเดิมค่ะ ตอนแรกเราคิดว่าจะมาตัดปีกจมูกเลย แต่ว่าเรากะว่ารอจมูกเข้าที่ให้ดีก่อนเลย มาทำตาก่อนดีกว่าค่ะ เพราะอยากดูแบ๊วๆให้คล้ายกับแฟนเก่าแต่ละคนของพี่เค้า

และหลังจากทำตามาอาทิตย์นึง เราก็กลับไปตรวจตาค่ะ และตัดปีกจมูกเพิ่ม ตอนนี้หน้าเราเปลี่ยนแปลงไปเยอะมาก เราดูแลตัวเองเยอะขึ้น จนพี่เค้าเข้ามาคุยมาทักกับเราเอง คุยนู่นนี่ไปมาเยอะมากค่ะ ทั้งๆที่แต่ก่อนเค้าก็ไม่เคยคุยกับเราเยอะแยะขนาดนี้ บางทีตอนพี่เค้าเตะบอล เราจะชอบไปนั่งดู
แต่ช่วงนี้ต้องพักฟื้น พี่เค้าก็มาถามว่าหายไปไหนมา ดูเค้าสนใจและเป็นห่วงเรามากขึ้นค่ะ จนอยู่ๆเค้าก็ถามเราว่า คิดยังไงถึงมาทำศัลยกรรมเยอะแยะขนาดนี้ อยากสวยไปไหนหรอไง เราก็เลยแกล้งตอบ ก็เพื่อพี่ไง อยากให้พี่สนใจ และเราเลยสารภาพรักกับพี่เค้าเลยค่ะ
พี่เค้าก็ยิ้มให้ บอกจริงหรอ พี่ดีใจนะ และพี่เค้าก็เปิดโอกาสให้เราลองคุยดูค่ะ ตอนนี้ก็คุยๆกันมาเรื่อยจะเดือนนึงแล้ว ใครจะว่ายังไงเราไม่สนนะ เราไม่รู้ว่าพี่เค้าจะชอบเรากลับมั้ย หรือมาคุยด้วยเพราะแค่เราดูดีขึ้น แต่สุดท้ายเราก็ดีใจที่เราเลือกแล้วกล้าตัดสินใจมาทำศัลยกรรมค่ะ เพราะมันทำให้เรามั่นใจและกล้า ภูมิใจในตัวเองยิ่งขึ้น และทำให้เราตั้งใจหาเงินเก็บเองอีกต่างหาก ขอบคุณโรงพยาบาลเลอลักษณ์และหมอวีรวุฒิจริงๆ เราสัญญาเราจะดูแลและเปลี่ยนแปลงตัวเองให้ดีขึ้นเรื่อยๆเพื่อที่จะเอาชนะใจพี่เค้าให้ได้

ล่าสุดปัจจุบันเราตอนเดือนกว่าค่ะ

เป็นกำลังใจให้เราด้วยนะ

บ๊ายบาย  

โพสต์ 2017-3-28 14:09:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าสวยขึนน่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้