ดู: 1325|ตอบกลับ: 5

[เสริมจมูก] เสริมจมูก idol nose ได้ทรงสวยถูกใจวัยรุ่น ^^

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ชื่อ ดา ค่ะ เพิ่งสมัคร User ครั้งแรกเพื่อเข้ามารีวิวเรื่องราวการเสริมจมูกที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ จะสนุกแค่ไหนไปฟังกันเลยค่ะ

ชนิดา (ก่อนทำ).jpg

ดา อยากเสริมจมูกมาตั้งแต่ปี 1 แล้วค่ะ แต่ยังไม่กล้ากลัวเจ็บและรู้สึกเขินๆเพื่อนๆ พอเห็นเพื่อนในห้องทำมาหลายคน จึงมีแรงฮึดอยากเสริมจมูกบ้าง เพื่อนก็ยุว่าทรงจมูกเดิมสวยอยู่แล้ว ถ้าทำออกมาต้องสวยมากกว่าเดิมแน่นอน ด้วยอารมณ์โดนยุแล้วขึ้น เลยเป็นเหตุให้ต้องไปอ้อนคุณแม่
        “แม่บอกว่าจะทำไปทำไมลูก สวยแล้ว ไม่ต้องทำหรอกเจ็บนะ ไม่กลัวหรอ”
ดาก็ยืนยันว่า ที่จะทำเป็นโรงพยาบาลค่ะและมีหมอที่มีฝีมือดี ไว้ใจได้
วันที่มาก็พาคุณแม่มาด้วย แม่ชมว่าโรงพยาบาลสวยมากค่ะ
บรรยากาศก็ดี ส่วนมากเจอคนวัยคุณแม่เยอะมากค่ะ แม่บอกว่าอยากทำบ้าง 555+ (ว่าละต้องแบบนี้)

รูปก่อนทำ
        เข้ามานี่ก้อมาบอกคนด้านหน้าประตูว่านัดหมอไว้แล้ว เขาจะให้ไปทำประวัติค่ะ การทำประวัติไม่มีอะไรยาก แค่ยืนบัตร ประชาชนของตนเองเท่านั้น
เมื่อทามขั้นตอนนี้เสร็จไปนั่งรอร้านกาแฟค่ะ กินแบบชิวไปเลยค่ะ
นั่งรอสัก 20 นาทีอ่าก็มีคนมาตามไปดูเรื่องซิลิโคนค่ะ มี 2 แบบค่ะ คือแบบธรรมดาและพรีเมี่ยมค่ะ แบบธรรมดาจะแข็งกว่าพรีเมี่ยมได้ลองจับแล้วถือว่าโอเครค่ะ มันไม่ได้แข็งอะไรมากนัก เลยเลือกทำแบบธรรมดาค่ะ ราคา 13900 บาท
        หลังจากนั้นก็เดินตามพนักงานอีกคนไปจ่ายเงินและรอรับยาค่ะ
พอรับยาแล้วจะต้องเดินมาร้านกาแฟมาให้น้องคนสวยถ่ายภาพก่อนทำไว้ค่ะ
ก็จะยืนหันซ้าย หันขวา หน้าตรง ค่ะ
        แล้วกลับมานั่งรอที่จ่ายเงินอีกครั้งดูทีวีไปเรื่อยๆเล่นมือถือจนแบตจะหมด แม่เบื่อแล้วเบื่ออีกคนค่อนข้างเยอะเลยค่ะ พอสักพักมีพยาบาลมาตามให้ไปเปลี่ยนเสื้อผ้าและล้างหน้าค่ะ พอทำขั้นตอนนี้เขาให้ไปนั่งรอเป็นแถวแบบเหมือนกำลังโดนเฉียดทีละราย 555+
        เข้าไปที่ห้องผ่าตัดได้คุยกับหมอน้อยมาก พยาบาลก็เข้ามาฉีดยาสลบแล้วค่ะ จริงๆที่เลือกที่เลอลักษณ์ชอบที่เขาวางยาสลบค่ะ จะได้ไม่ต้องเจ็บมากมาย เห็นพยาบาลบอกว่าบางคนก็มีเพ้อๆตลกไปอีก แอบกลัวเพ้อนะ

รูปหลังทำ
        พอเข้าไปฉีดยาตอนที่ทำเรารู้สึกตัวตลอดเลยอ่า แบบมันไม่หลับอ่าดิ คือหลับอ่ะแปบเดียว หมอยังเย็บแผลไม่เสร็จเราก็ตื่นแล้วค่ะ สงสัยจะดีด
พอทำเสร้จก็กลับบ้านได้เลยค่ะ กลับมาบ้านก็กินยานอน ตื่นมาก็ประคบเย็นค่ะ ซื้อคูลแพคมา 2 อันค่ะสลับกันค่ะ
        มันช่วยได้ดีมากเลย เราบวม 4 วันเท่านั้นวันที่ 5 ไปมหาลัยได้แล้วเพื่อนบอกว่าทรงสวยมากเลยชอบกันทั้งนั้น เพื่อนตามมาทำกันหลายคนค่ะ
จริงๆทรงจมูกเดิมเราก็โอเครอยู่แล้วด้วย เจอหมอที่ใช่ยิ่งดีค่ะ

ปัจจุบัน 1.jpg

หลังทำ
        อยากกระซิบบอกว่าตอนที่ทำทรงนี้ราคาไม่ถึงหมื่นห้าเลยด้วยซ้ำ แต่ความสวยนี่เยอะเลยค่ะ หน้าค่อนข้างเปลี่ยน ว่าด้วยเรื่องทรง I dol nose นะคะ คือเป็นทรงที่เน้นโด่งนะคะ แต่หมอจะดูเนื้อจมูกเราก่อนว่ารับความโด่งได้แค่ไหน ของแบบนี้อยู่ที่ฝีมือการเหลาซิลิโคนล้วนๆค่ะ

หลังทำ

หลังทำ

หลังทำ

หลังทำ

โพสต์ 2016-8-26 17:40:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำกับหมออะไรคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-27 16:03:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำกับหมอกิตติศักดิ์ค่ะ
โพสต์ 2016-8-30 23:54:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำไมหมอทำกับหมอกิติศักดิ์ ได้ราคานี้อ่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้