ดู: 4534|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ลองทำคางที่เลอลักษณ์เถิด แล้วความสวยจะเกิดโดยไม่รู้ตัวค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ แนะนำตัวกันก่อนนะ โอลีฟนะคะ เป็นผู้หญิงธรรมดาๆคนนึงที่คิดที่จะเสริมคางค่ะ เพราะความอยากสวย >< ก่อนทำคางลีฟเองก็เป็นคนนึงที่อยากมีหน้าวีเชฟ สวยงามแบบสาวเกาหลี แม้จะรู้ตัวเองว่าเป็นคนหน้าค่อนข้างกลม ทำไปก็กลัวอยู่นะว่าจะมาแหลมเป็นเอเลี่ยนมั้ย  TT เลยนั่งง่วนงมรีวิวอยู่นานเลยค่ะ กว่าจะเจอที่ๆถูกใจ ช่วงนั้นลีฟเองกดไลค์เพจศัลยกรรมต่างๆเป็นแถบๆๆๆเลยค่า 555 แต่ละเพจก็นะ ลงแต่รีวิวสวยๆ เลือกตาลายไม่ถูกกันทีเดียว เลยมาในพันทิปก็มีน้อยนิด จนมาดูดั้งโด่งของเรานี่เอง เจอจริงมั่งม้ามั่ง ผสมปนกันหมด จนสุดท้ายลีฟเลยเลือกที่ๆถูกใจที่สุดคือ เลอลักษณ์นี่แหละค่าา <3

ภาพนี้เป็นภาพก่อนทำนะคะ ถ่ายที่รพ. สวยม๊ากกๆๆ เหมาะกับการมาทำสวยที่สุด อิอิ

สาเหตุที่ลีฟเลือกทีนี่นะคะ เพราะอย่างแรกเลยคือคำว่าโรงพยาบาลค่ะ เลยทำให้ลีฟมั่นใจสุดๆ และเค้าเคลมเรื่องความมาตรฐานความปลอดภัยและการจบเฉพาะทางของหมอที่นี่มาค่ะ แต่นอกเหนือไปกว่านั้นน อั้น อั้น อั้น (เสียงแอคโค่ว55) ลีฟทำที่นี่เพราะเค้ามียาสลบให้ค่ะ 5555 เก๊ากลัวเจ็บบ ><

หลังจากที่ทำทันทีค่ะ

อย่างที่บอกนะคะ ว่าลีฟทำที่นี่เพราะมียาสลบให้ แบบว่านอนหลับไปตื่นมาสวยเฉยเลยอะ 555 เค้าเลยมีห้องพักฟื้นให้หายเบลอๆอึนๆก่อนค่ะ ตอนนั้นก็ด้วยความเห่อคางใหม่อะนะ เลยถ่ายแช้ะไว้ซักกะหน่อย เป็นที่ระลึกในชุดผ่าตัด  (ขออภัยในความหน้างงๆด้วยนะคะ ตอนนั้นลีฟอึนๆและตึงๆคาง แต่ไม่เจ็บเลยนะ มีแต่ความอึน อิอิ ><)  พอหายอึนหายงงอะไรแล้วก็เปลี่ยนชุดแต่งตัวลงมาหาเพื่อนชั้นล่างกลับบ้านได้เลยค่ะ เพราะที่นี่เค้าจะจ่ายยาจ่ายเงินก่อนผ่าตัดนะ

หลังจากทำไปวันแรกค่ะ

ช่วงนี้สาวๆอย่างเราต้องหน้าสดนะคะ งดเชื่อเบื่อทวงกันนะจ้ะ เพราะงดล้างหน้ากันไปก่อน และพลาสเตอร์คางก็อย่าไปแกะแงะเล่นนะเธออ อย่าพึ่งแอบดูคางเชียว อดใจรอไว้ก่อนเนอะ อาการวันนีก็ชิลๆค่ะ ตึงๆตรงพลาสเตอร์เฉยๆเหมือนไม่ชินมีอะไรมาแปะๆที่คาง 5555

และอันนี้วันที่สามค่ะ

จริงๆวันนี้แกะพลาสเตอร์ล้างหน้าได้แล้วนะคะ ถ้าตามคำแนะนำตอนแรกที่เค้าแจ้งไว้ แต่ลืฟเก็บไว้อีกวันค่ะ มาแกะเช้าวันที่สี่ มีความแถมกลัวคางไม่เข้ารูป อิอิ

และนี่คือหน้า หลังแกะพลาสเตอร์ค๊า แต่นแต๊นน ><

เป็นไงละ ไม่บวมเลย ปลื้มปลิ่มมากๆ แต่แก้มลีฟนี่บวมอยู่แล้วนะ ไม่เกี่ยวกัน 555 ตอนนี้จริงๆพี่ในไลน์รพ.ที่คุยด้วยเค้าบอกแต่งหน้าอะไรได้แล้ว แต่ลีฟยังค่ะ แถมหน้าสดงดเชื่อเบื่อทวงอีก เพราะด้วยความกังวลคางกลัวคางใหม่ถูกกระเทือน เลยขอมาแค่คิ้วเบาๆและคอนแทคออกมาข้างนอก อยากสวยต้องสตรองค่ะ อดเปรี้ยวไว้กินหวานและยังต้อง อดส้มตำด้วยอีก1เดือนนะเธอ 55555555

และนี่คือภาพตอน3อาทิตย์ค่ะ

เห็นคางลีฟยัง สวยเข้าที่แล้วใช่มั้ยล่ะ มีความหน้าเรียวขึ้นเยอะเลย เป็นสาวเกาหลีซารางเฮ อปป้าแล้วค่ะ 555

ครบ1เดือนค่ะ

ตอนนี้ลีฟจัดเต็มแต่งหน้าเต็มที่เลย 55555 ตะลึงละสิ้ ซาลาเปากลมๆไม่มีแล้วนะคะ ตอนนนี้ชั้นคือสาวหน้าวี ใครกล้ามาล้อลีฟอีกตอนนี้ ตีตายเลยน้ะ ><

และสุดท้ายนี้ค่ะ
หน้าปัจจุบัน หน้าสดหน้าเบาก็ไม่อายค่ะ ไม่ตายแล้วด้วย เลิกกลมเป็นซิ่มแล้วจ้า คางมาหน้าเปลี่ยนจริงๆ ปลื้มสุดๆ

สุดท้ายขอฝากนะคะ ใครสนใจอยากเปลี่ยนหน้ากลม เป็นวีเชฟสุดคมแบบลีฟ มาที่เลอลักษณ์เลยค่ะ ลีฟทำกับคุณหมอวรรณานะคะ เป็นคุณหมอผู้หญิง ปรึกษาคุยด้วยได้เต็มที่ หมอใจดีน่ารักมากๆ
ขอบคุณค๊าา
ซารางเฮนะคะ จุ๊บ <3

แบ๊วๆน่ารักดีค่ะ เราก็ชอบอปป้า จู้บๆ
รุปใส่หมวกสวยดีเกามั่กๆ ซารางเฮโย๊ว
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-17 14:06:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
sheonfire ตอบกลับเมื่อ 2016-10-6 11:26
แบ๊วๆน่ารักดีค่ะ เราก็ชอบอปป้า จู้บๆ

ขอบคุนคะ
ทำคางแผลในแผลนอกคะ บอกคุณหมอว่าเอาทรงอะไรคะสวยค่ะ
ทำแล้วน่ารักมาก แบ๊วมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้