ดู: 1355|ตอบกลับ: 13

[เสริมจมูก] เมื่อหนุ่มหน้ามนคนจมูกไม่โด่ง ทำจมูกงัดดั้งให้พุ่งเป็นครั้งแรก @Amed

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีเพื่อนๆ ที่เข้ามาดูรีวิวของเราทุกคนเลย ก่อนอื่นต้องขอแนะนำตัวกันก่อน ผมชื่อ เป้ ครับผม ที่ผมตัดสินใจเสริมจมูกเพราะผมคิดว่ามันเป็นการพัฒนาตัวเองอย่างหนึ่ง ยิ่งสมัยนี้ใบหน้าเป็นสิ่งที่หลายคนให้ความสำคัญมากๆ เพราะฉะนั้นแล้วสำหรับผมการเสริมจมูกจะช่วยเพิ่มความมั่นใจและทำให้เรามีบุคลิกภาพที่ดียิ่งขึ้น ก่อนจะดูรูปหล่อๆ ไปดูรูปก่อนทำก่อนเลย อย่าตกใจกันเด้อ 5555

หลังจากที่คิดแล้วคิดอีกจนมั่นใจว่าอยากเสริมจมูกจริงๆ ผมก็เริ่มหาข้อมูล รีวิวของคลินิกต่างๆ เพื่อความปลอดภัยและความหล่อครับ 555 หาข้อมูลมาหลายคลินิกมากๆ เท่าที่เจอคือราคาก็ไม่ได้ต่างกันมากเท่าไหร่ แต่มีที่นึงต่างจากที่อื่นมากๆ คือมีรีวิวให้ดูเยอะ และแทบจะทุกรีวิวมีอาการช้ำและบวมหลังผ่าตัดน้อยมาก แต่ละคนทำออกมาแล้วสวยหล่อกันทั้งนั้น แถมราคาก็อยู่ในงบที่เราสู้ได้ ผมตัดสินใจทันทีเลยว่าจะเสริมจมูกที่นี่ ที่เอเมดคลินิก วันที่ไปถึงคลินิกเราตื่นเต้นมากกกก เพราะเป็นครั้งแรกในชีวิตที่ต้องขึ้นเขียง เอ้ย! ขึ้นเตียงทำศัลยกรรม แต่พอได้คุยกับ พี่ๆ พนักงานที่ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี ทำให้เราหายตื่นเต้นไปเลย พี่ๆ บริการดีมากครับ คุณหมอก็ใจดี ท่านจะสอบถามเราก่อนว่าเราต้องการแบบไหน แล้วท่านก็จะอธิบายและดีไซน์ให้เข้ากับใบหน้าของเราครับ

และแล้วก็ถึงคิวของผมที่เข้าห้องผ่าตัด ตอนที่ฉีดยาชาวินาทีนั้นทุกคนที่เคยเสริมจมูกคงจะทราบดีว่าเจ็บแค่ไหน แต่ผมก็ผ่านมันมาได้ หลังจากนั้นก็เป็นขั้นตอนของการเสริมครับ ผมรู้สึกได้ในทุกขั้นตอนของการเสริมจมูก ตั้งแต่แหก ยัด เย็บ มันจะตึงๆ แต่ไม่เจ็บนะ และรู้สึกได้เลยว่าคุณหมอมือเบามากๆ พอเสริมเสร็จแล้ว พี่ๆ ก็จะเอากระจกให้ส่อง บอกเลย "โด่ง เป๊ะ ปัง มาก" แถมยังบวมน้อยช้ำน้อยมากด้วย พอใจมากครับ ก่อนออกมาคุณหมอก็จะติดพลาสเตอร์ให้เพื่อยึดซิลิโคนเอาไว้

หลังจากทำเสร็จแล้ว ความตื่นเต้นที่มีก็หายไปหมดเลยครับ เหลือไว้แค่ความรู้สึกตึงๆ บริเวณจมูก 555  พอออกจากคลินิกผมก็เริ่มประคบเย็นเลย กลับถึงห้องก็อาบน้ำ แต่ไม่ได้โดนแผล เพราะผมไม่ได้ล้างหน้า แต่ใช้ cleansing water เช็ดทำความสะอาดหน้าครับ ส่วนแผลผมใช้คัตเติ้ลบัตชุบน้ำเกลือเช็ดทำความสะอาด และใส่ povidine เพื่อฆ่าเชื้อโรค และรับประทานยาตามหมอสั่งตรงตามเวลา ผมประคบเย็นเป็นเวลา 3 วันครับ หลังจากนั้นก็ประคบร้อน สำหรับพลาสเตอร์ที่ติดแผลไว้ผมแกะออกวันที่ 5 ครับ เพราะหน้ามันมาก พอครบ 1 สัปดาห์ก็สามารถล้างหน้าได้ครับ และที่สำคัญต้องไป follow up ตามที่คุณหมอนัดครับ

ถอดพลาสเตอร์ออกแล้ว บวม+ช้ำน้อยมาก

ดูสิ รอยช้ำแทบจะหาไม่เจอ

1 – 2 เดือนก็ดูดีขึ้นแล้ว แฮปปี้มาก

หลังจากเสริมจมูกมาได้สักพัก  คนทักใหญ่เลยว่าไปทำอะไรมา ดูคมขึ้น หล่อขึ้น 555 ผมว่ามันจริงนะ จมูกโด่งมากขึ้น หน้าเปลี่ยนดูดีขึ้นครับ แต่ก่อนถ่ายรูปทีไรต้องบีบอัดรูปภาพ แต่งก่อนอัพตลอด แต่ตอนนี้ถ่ายแล้วอัพได้เลย ไม่ต้องเสริมแต่งโดยใช้แอพ ^^ ขอบคุณเอเมดคลินิกที่ให้ความมั่นใจครั้งนี้กับผมครับ หากมีโอกาสเสริมหล่ออีกครั้งผมต้องไปที่เอเมดคลินิกอีกแน่นอนครับ " ความหล่อนี้ชั่วนิรันดร์ " ^_^

โพสต์ 2016-8-22 17:55:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่มีรอยช้ำเลย
โพสต์ 2016-8-26 17:10:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำมากี่บาทค่ะ
โพสต์ 2016-8-27 03:38:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำที่สาขาไหนครับ คุณหมอชื่ออะไรครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-30 16:29:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ranheim ตอบกลับเมื่อ 2016-8-27 03:38
ทำที่สาขาไหนครับ คุณหมอชื่ออะไรครับ

ทำที่ Amed Clinic สาขาสีลมครับ
โพสต์ 2016-8-31 17:16:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถือเป็นพัฒนาการที่ดีนะคะ
โพสต์ 2016-9-2 12:07:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำมากี่บาทค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-6 12:25:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด

สองหมื่นกว่าๆค้าบบ
โพสต์ 2016-9-7 17:31:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ซิลิโคนอะไรอะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-14 17:54:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Pattpat ตอบกลับเมื่อ 2016-9-7 17:31
ซิลิโคนอะไรอะ

ซิลิโคน USA คับ
โพสต์ 2016-9-21 12:39:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอชมภาพอัพเดตน้า
โพสต์ 2016-9-24 16:54:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หล่อมากเรยค่ะ ได้ตัดปีกด้วยไหมค่ะ ทราบไหมค่ะว่าทำกับหมออะไรค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-27 10:59:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาอัพเดตถาพให้ค้าบบ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้