ดู: 826|ตอบกลับ: 2

[ปากบาง] ตกแต่งปากบนบางสวยได้รูปทรง....@เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีค่ะ ชื่อ เป็ดค่ะ เป็ดมารีวิวปากบาง ตกแต่งริมฝีปากบนด้วยฝีมือหมอวรรณา
ก่อนอื่นต้องบอกก่อนนะคะว่า เป็ดไม่ได้คิดว่าจะทำปากหรอกค่ะ
แต่มีคนแซวตอนเข้าปีหนึ่งแบบเพื่อนผู้ชายแซวเป็ดว่า ชื่อก็เป็ด>>ปากก็ยังเหมือนเป็ดอีก
เป็นตัวโจ๊กในสาขามากๆค่ะ คือเป็ดอ่ะ ไม่ได้คิดว่าปากหนาจะน่าเกียจอะไรนะ
แต่โดนแซวจนเบื่อและเครียด เลยเริ่มหาข้อมูลเกี่ยวกับการตกแต่งปากดู
ก็ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดนะ

พอหาข้อมูลไปสักพักช่วงปิดเทอมก้เข้ามาจองคิวทำปากเลยค่ะ
และที่เลือกจะทำที่ไหน??? ขอบอกทุกคนเลยนะ เครียดมาเลยค่ะ
ไม่รู้จะไปทำที่ไหนดี กลัวไปหมดเลยค่ะ

แต่เป็ดเลือกทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์นะคะ เพราะเห็นรีวิวเยอะดี แล้วทรงปากก็สวยเป็นธรรมชาติไม่ได้เป๊ะปังเหมือนเกาหลี
แต่ก็ชอบค่ะที่เป็นแบบนี้

ทุกคนมาดูปากเก่าของเป็ดดีกว่าค่ะ ปากมันหนาทั้งบนและข้างล่างเลยค่ะ

หน้าโครตตลกเลยอ่ะ เหมือนเด็กดอยชะมัด

เมื่อเวลาผ่านไปจิตใจก็เริ่มมั่นใจขึ้นมามาก
ด้วยการบอกกล่าวของเพื่อนๆและรุ่นพี่แก๊ง

ตอนแรกก็ไม่แน่ใจแต่รุ่นพี่ไปทำจมูกมากับหมอที่เลอลักษณ์เขาบอกว่าเลอลักษณ์
เป็นโรงพยาบาลและปลอดภัยอีกทั้งยังมีหมอพยาบาลเพียบ
คนทำเยอะ มีประกันไม่ต้องกังวลนะคะ

ช่วงที่เป็ดทำปากมันน่ากลัวมากเลยค่ะ
เป็นกลัวแบบสุดๆไปเลย จนได้แต่ส่งกระจกไม่เก็บภาพไว้เลย

ขออภัยด้วยนะ

พอเปิดเทอมไปโอ้ววววว มีแต่คนเข้ามาทักว่าน่ารักขึ้นมากเลย
ขนาดทำแค่ปากนะคะ ถ้าทำเยอะอาจจะดีกว่านี้หรือเปล่าเอ่ย
เพื่อนๆคิดว่าเป็ดน่าจะทำอะไรได้อีกบ้างค่ะ
อยากจะขอคำแนะนำด้วยนะ

เป็ดรับงานพอเศษได้เยอะแยะเลย มีเงินเพียบ
เพราะการที่เรากล้าจะเปลี่ยนแปลงการเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้น
มันน่าจะดีกว่าอยู่แบบเป็ดๆ เป็ดขี่เหร่
ตอนนี้เป็ดพัฒนาแล้ว

ความรักที่เคยผิดหวังก็มีเข้ามา ทำให้รู้สึกดีมาก
และคิดได้ว่าดีแล้วที่เราเลือกทำศัลยกรรม

+O+.......บายยยยยยยยยยยค่ะ
โพสต์ 2016-8-17 21:28:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ารักมากเลยค่ะ ไม่ทราบว่าทำนานเท่าไหร่แล้วคะ
โพสต์ 2016-8-23 10:01:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ารักขึ้นเยอะมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้