ดู: 3841|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว จมูก Idol Nose พุ่งโด่ง จะเนื้อบาง เนื้อน้อย ก็หมดปัญหา โรงพยาบาลเลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tatarzanaka เมื่อ 2016-8-17 15:36

สวัสดีค่ะทุกคน เราชื่อต้าร์นะคะ
วันนี้เราจะมารีวิวประสบการณ์เสริมจมูกของเราให้เพื่อนๆ ดูกันนะคะ ขอบอกก่อนเลยว่าอาจจะเขียนไม่รู้เรื่องเท่าไรเพราะเป็นครั้งแรกเลยค่ะ ที่ลงเว็บ แต่ก็แอบติดตามเพื่อนๆรีวิวมานานแล้ว เลยอยากลงให้เพื่อนๆดูบ้างค่ะ

ก่อนทำ กับ 10 วันค่ะ

จมูกที่ต้าร์ไปทำมา เป็นจมูกทรง Idol Nose ค่ะ เป็นทรงที่เน้นสันจมูกให้สวย โด่งพุ่งค่ะ ซึ่งก่อนมาทำ ต้าร์เป็นคนที่เนื้อจมูกค่อยข้างน้อยมากค่ะ เรียกได้ว่า เคยลองใช้มือหยิบเนื้อตรงจมูกดู แทบไม่ขึ้นเลยค่ะ เลยปรึกษาครอบครัว ซึ่งครอบครัวก็อนุญาติให้ทำ แต่ต้องทำในสถานที่ที่เชื่อถือได้เท่านั้นค่ะ ตอนแรกก็จะเลือกทำที่คลินิคทั่วไปตามโปรโมชั่นที่ดึงดูดมากๆ สวย ราคาถูก อะไรงี้ แต่ครอบครัวไม่อนุมัติค่ะ กลัวจะเกิดการทะลุในภายหลัง เพราะเราเนื้อน้อยมากๆๆค่ะ ยอมเสียเงินแพงหน่อย แต่ได้คุณภาพมาตรฐานโรงพยาบาลดีกว่า ต้าร์เลยมาเลือกทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ เพราะว่าตอบโจทย์ทุกอย่างที่ต้องการ ครอบครัวก็โอเคกับที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ด้วยค่ะ

ปัจจุบันค่ะ

ต้าร์เข้ามาทำช่วยเดือน มิ.ย ค่ะ จองคิวทำกับคุณหมอวรรณา ทรง Idol Nose ตามที่เกริ่นไว้ ทำกับคุณหมอวรรณาเพราะว่า ต้าร์เห็นรีวิวในดั้งโด่งนี่แหละค่ะ แล้วชอบทรงของคุณหมอ สวยดีค่ะ เลยเลือกเอาไปเป็นแบบเลย อยากได้ปังๆแบบนั้นบ้าง แต่ก็แอบกังวลเรื่องเนื้อจมูกน้อยอยู่ แต่ก่อนทำได้คุยกับคุณหมอแล้ว ซึ่งคุณหมอบอกว่าไม่มีปัญหาค่ะ เนื้อน้อยกว่านี้ก็สวยมาแล้ว สบายใจได้เลย ไม่ทะลุแน่นอนค่ะ

1 เดือน

ก่อนผ่าตัดก็นอนบนเตียงรอ สักพักคุณหมอก็ฉีดยาสลบอ่อนๆให้ค่ะ เราก็หลับไปค่ะ แต่จะมียาชาฉีดให้ต่อด้วยนะคะ ณ ตอนนั้นเราก็ไม่รู้สึกตัวแล้วค่ะ ต้าร์ลืมตาตื่นมาคุณหมอกำลังทำอยู่เลยค่ะ แต่เราไม่รู้สึกอะไรเลย ชาไปหมดค่ะ นอนเฉยๆ รอคุณหมอทำ ไม่นานก็เสร็จสิ้นการผ่าตัด ปิดแผล เย็บเรียบร้อยดีค่ะ ก็ลุก กลับบ้านได้ ตอนนั้นคือไม่เจ็บเลย ชิวมากๆ ไปเดินห้างต่อได้ทันที แผลออกมาไม่ช้ำ ไม่บวมค่ะ

หลังผ่าตัดทันที สบายมาก

ระหว่างนั้น ต้าร์กลับมาดูแลตัวเองต่อ ประมาณ 2-3 วันก็หายแล้วนะคะ รอยต่างๆ คือจะบอกว่า หายเร็วมาก ทานใบบัวบกช่วยได้เยอะ แต่ยอมใจคุณหมอมากกว่าค่ะ ทำแผลดีมาก ชอบมาก เพราะไม่ช้ำเลย ยอมรับว่าทำเก่งจริงๆ  จมูกหลังทำคือพุ่งมากๆ แอบอยากได้ทรงนั้นเลย ฮ่าๆ แต่คุณหมอก็แจ้งไว้ว่าจะยุบลง จะเข้าที่ สักระยะค่ะ ตอนนี้คิดว่าเข้าที่แล้วนะคะ เพราะก็ผ่านมาประมาณ 2 เดือนแล้ว จมูกออกมาสวยอย่างที่ต้องการเลยค่ะ ปลื้มมาก
สวยค่ะ ค่าเสียหยเท่าไรค่ะ
ราคาเท่าไรค่ะ รบกวนหลังไมด้วยคะ
เกาหลีมากคะน้อง
ทรงสวยมากเลยนะเนี่ย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้