ดู: 1984|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] ผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มได้ 2 เดือน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย korawit เมื่อ 2016-8-16 12:12

สวัสดีครับชาวดั้งโด่ง ผมหนุ่มนะครับ วันนี้ผมมาจะมาแชร์ ภาพก่อนและหลังผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มให้เพื่อนๆดูกันครับ
รูปก่อนทำครับ สาเหตุที่ตัดสินใจจะเอาไขมันกระพุ้งแก้มออก เพราะ ไม่ว่าจะหน้าตรง ยิ้มหรือไม่ยิ้ม ผมก้มีความรู้สึกว่าแก้มผมเยอะเกินไปครับ
สำหรับเพื่อนคนไหนสนใจที่จะผ่าตัด แต่กำลังดัดฟันอยู่แล้วกลัวจะ ผ่าตัดไม่ได้หรือผ่าตัดไปแล้ว ดูแลรักษาแผลลำบาก ผมบอกเลยว่าไม่ต้องกังวลครับ สามารถผ่าตัดได้ตามปกติ ดูแลเหมือนคนอื่นที่ไม่ได้ดัดฟันครับ รูปนี้จะเห็นว่ายิ้มแล้วหน้าบาน แก้มกางออกเยอะมาก

มุม 45 องศา เวลายิ้มแก้มก็ยังดูเยอะอยู่ครับ

รูปหลายๆมุม มุมเสยหน้าขึ้น มุมก้มหน้าจะเห็นว่าคางยาวขึ้นหน้าวีขึ้น แต่ก็ยังมีรช่วงแก้มที่ป่องออกมาอย่างเห็นได้ชัด

ผมนัดผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มที่  HERS clinic วันที่ 9 เดือนมิถุนายน 2559
คุณหมอบอกผมว่าโดยปกติผลของการผ่าตัดเริ่มเห็นที่ 1 เดือน เห็นผลดีที่สุด 3 เดือนครับ หลังผ่าตัดเสร็จไม่ต้องมีผ้าพันหน้านะครับ เดินออกมา ไม่มีใครรู้ครับว่าไปผ่าตัดมา
           รูปหลังผ่าตัด 1 สัปดาห์ อาการบวมยังมีอยู่นะครับ แก้ม 2 ข้างยังยุบบวมไม่เท่ากัน ระยะนี้ต้องรอเวลาไปก่อนครับ

ลืมถ่ายรูปหน้าตรงเวลาไม่ยิ้มครับ มีแต่รูปหน้าตรงเวลายิ้ม กับรุปหันด้านข้าง ให้สังเกตว่าด้านข้างเริ่มเห็นกรอบหน้าชัดขึ้นมากครับ

รูปวันที่ 13 เดือนกรกฎาคม 2559

ตอนนี้ครบ 1 เดือนครับ เวลาถ่ายรูปหน้าไม่ยิ้มดูเรียวขึ้นมากครับ หน้าดูยาว ดูมีคางชัดเจนมากขึ้นพอแก้มเล็กลง  ส่วนหน้ายิ้มแก้มดูไม่เยอะเท่าเดิม ทำให้ยิ้มถ่ายรูปมั่นใจขึ้นเยอะเลยครับ

วันที่ 31 กรกฎาคม 2559

รูปหลายๆมุมครับ....ตอนนี้ผ่าตัดครบ 52 วันแล้วครับ

หลังผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มที่ HERS clinic ประมาณ 2 เดือน

ประทับใจกับผลการผ่าตัดมากครับ ถ่ายรุปแล้วมั่นใจมากขึ้น

ใช้เวลานานไหมคะกว่าแผลจะหาย/ ไหมในปากจะละลายประมานกี่อาทิตย์คะ? แล้วช่วงที่บวมสุดคือกี่วันหลังทำคะ? มีช้ำหรืออะไรบ้างไหมคะหลังทำช่วงแรก?
ราคาเท่าไรคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้