ดู: 680|ตอบกลับ: 1

[เสริมจมูก] Idol Nose จากโรงพยาบาลเลอลักษณ์ สวยเป๊ะปังมากค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ... โจโจ้ขอมารายงานตัวกับเพื่อนๆชาวดั้งโด่งนะคะ
มาวันนี้โจโจ้จะมาใช้พื้นที่รีวิวงานศัลยกรรมจมูกของตัวเองให้เพื่อนๆดูกัน ว่าจะออกมาเป็นยังไงๆ
สำหรับเพื่อนๆ ที่กำลังลังเล สับสน หรือกลัวการศัลยกรรม โจโจ้บอกเลยว่าควรอ่านอย่างยิ่งค่ะ

เริ่มจากปัจจุบันก่อนเลย

เริ่มกันเลยนะคะ โจโจ้เป็นคนๆหนึ่งที่ก็มีความใฝ่ฝันอยากมีดั้งโด่งเหมือนดาราทั่วไปค่ะ
เพราะว่ารู้สึกว่าเราดั้งแบนมาก เราขาดความมั่นใจตรงนี้ค่ะ แต่ก่อนบอกเลยว่าก็ไม่ได้คิดว่าจำเป็นอะไร
แต่เดี๋ยวนี้หน้าตาเริ่มเข้ามามีส่วนสำคัญ ในหน้าที่การงาน ชีวิตประจำวัน ผู้หญิงต้องอย่าหยุดสวยค่ะ
โจโจ้เองเลยเริ่มมีความคิดที่อยากจะเพิ่มเติมความสวยขึ้น ให้มีหน้าตาที่ดีขึ้น เริ่มจากการแก้ไขส่วนบกพร่อง
นั่นก็คือ จมูกค่ะ เพราเป็นปมด้อยมานาน ทำให้หน้าไม่มีมิติ และดูจืดๆ เรียกได้ว่า หน้าตาดูไม่มีอะไรเลยค่ะ

หลังทำ 1 วัน ชิลๆ

เลือกมาทำจมูกกับที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ จริงๆเพราะไปปรึกษาเพื่อนเรื่องนี้ค่ะ แล้วเพื่อนก็แนะนำมาอีกที
แต่ใช่ว่าจะเป็นคนหูเบานะคะ ก็มีการทำรีเสิร์ชเองด้วย จากการอ่านรีวิว โทรสอบถามต่างๆวิธี
เรารู้สึกว่าที่นี้โอเค ในเรื่องของคุณภาพงาน ไม่ค่อยมีเคสหลุด และสร้างความเชื่อมั่นด้วยความเป็น รพ.ใหญ่
ทีมแพทย์มีประสบการณ์เยอะมากเลยค่ะ แถมที่สำคัญเรื่องราคาคุ้มค่ามากๆค่ะ

15 วันค่ะ

การผ่าตัดเราไม่ได้เลือกทรงไปนะคะ ให้คุณหมอพิจารณาเอง ให้เหลาซิลิโคนรับกับหน้าเรามากที่สุด
ก่อนผ่าตัดไม่ต้องเตรียมตัวอะไรไปค่ะ แค่พักผ่อนเยอะๆ จะได้มีแรงหลังผ่าตัดนะคะ
ใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมงนะคะ แบบประมาณเอานะ เข้าไปก็จะคุยกับคุณหมอก่อนผ่าตัดเล็กน้อยค่ะ
ตรงนี้ถ้าอยากได้แบบไหนก็บอกคุณหมอเลยค่ะ โจโจ้บอกว่าอยากได้แบบธรรมชาติๆ สวยๆ
จากนั้นก็ขึ้นเตียง ฉีดยาสลบอ่อนๆ  แล้วเราก็หลับไปค่ะ ตื่นมาก็ยังทำอยู่ แต่ก็ไม่นานนะคะ ก็เสร็จแล้ว

1 เดือนเองจ่ะ

กลับบ้านได้ทันทีค่ะ คุณหมอมือเบามาก ไม่ช้ำเลย ติดแผลอะไรเรียบร้อยค่ะเลย
ประมาณ 2 วันก็ออกไปเที่ยวได้ละค่ะ ไปทำงาน ช้อปปิ้งอะไรก็ได้ค่ะ แต่อย่าไปทานอาหารแสลงนะคะ ห้ามค่า
ช่วงนั้นก็โนแอลไปก่อน รอแผลหายก่อนแล้วค่อยไปดริ้ง แด๊น นะจ่ะ  ตอนนี้บอกเลยว่าแผลเข้าที่หมดแล้ว
แฮปปี้ที่สุดค่ะ เพราะเลือกทำกับโรงพยาบาลที่มีมาตรฐาน ทำให้การผ่าตัดไม่ต้องเสี่ยงคะ
โพสต์ 2016-9-8 10:21:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
1 วัน แผลน้อยมากเลยอะ จขกท น่าใสมากก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้