ดู: 849|ตอบกลับ: 3

[เสริมหน้าอก] ดูดๆอึ๋มๆสะใจ 1 เดือนสวยดูใหญ่กำลังดี 300 CC ทำที่ Dreamclinic จ้ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Evely22 เมื่อ 2016-8-15 16:11

ต้องบอกก่อนว่า กว่าอีฟจะตัดสินใจทำหน้าอกคือศึกษามาเยอะมากๆตัดสินใจอยู่นาน หาข้อมูลเยอะมาก จนมาได้รู้จักกับดรีมคลีนิค กับคุณหมอทรงยศ คือเราขอปรึกษากับคุณหมอก่อนตอนแรก คุณหมอให้คำปรึกษาดีมาก ใจดี และใจเย็น และแนะนำขนาดที่พอดีกับตัวเราไม่ใหญ่มาก พอปรึกษาเสร็จเราตกลงที่จะทำกับคุณหมอทันที วางมัดจำไป10000บาท พร้อมตรวจเลือดวันนั้น 555(แบบว่าความสวยรอไม่ไหวแล้ว) เราเลือกซิลิโคนของเมนเตอร์ ขนาด300 cc. นัดทำวันที่6กรกฎาคม

และแล้วความน่าตื่นเต้นก็มาถึง ต้องบอกว่าอีฟไม่เคยผ่าตัดอะไรเลย กลัวมากๆ กลัวไปทุกอย่างจะเจ็บไหม กลัวจะไม่ฟื้น หรือฟื้นขึ้นมาหมอจะยังเย็บแผลไม่เสร็จไหม คือกลัวไปหมดทุกอย่าง แต่ด้วยเราเชื่อใจหมอด้วย ในใจคิดว่าหมอจะไม่ทำให้เราผิดหวัง เราก็เตรียมตัวไปอย่างดี อดข้าวและน้ำหลังเที่ยงคืน จำได้ว่า ได้เข้าห้องผ่าตัดตอนประมาณ บ่าย2 ก่อนเข้าห้องผ่า จะมา จนท.วัดความดันและมีเอกสารให้เราเซ็นและทำความเข้าใจต่างๆ หลังจากนั้นคุณหมอจะวาดเส้นที่หน้าอกเรา เพื่อวางตำแหน่งของซิลิโคน (หลังจากนั้นเตรียมขึ้นเขียง)555 วินาทีที่เข้าห้องผ่าตัดคือเราหนาวมาก เย็นมากๆสั่นไปหมด มีดวงไฟใหญ่ๆ มีเตียงปูผ้าสีเขียว และมีเจ้าหน้าที่ประมาณ5-6. คน หลังจากนอนที่เตียง วิสัญญีแพทย์จะถามชื่อเรา ชวนเราคุย เคยแพ้ยาไหม อายุเท่าไหร? กลัวหรอไม่ต้องกลัวนะ หมอจะให้หลับ กลืนน้ำลายทั้งหมดที่ดี หมอก็ฉีดยาสลบเข้าทางเส้นเลือด จำได้ว่าไม่ถึง3วินาที เราไม่รู้สึกอะไรเลย ไม่ได้ท่องอวกาศ ไม่มีความฝัน มันมืดสนิท เหมือนฟิมล์ขาดตอน หลังจากนั้นเราได้ยินเสียงคุณหมอ ตบเรียกเราและเรียกชื่อเรา คุณอีฟๆๆ. ในใจตอนนั้นเหมือนเราหลับไปแค่10นาที เข้าใจว่าหมอจะรีเช็คว่าเรา หลับรึยังจะเริ่มทำการผ่าตัดล่ะนะ แต่เสียงที่ได้ยินคือ คุณอีฟเสร็จแล้วนะ ในใจเรา นี่เสร็จแล้วใช่ไหม เสร็จตอนไหน เราจะมีนมแล้วใช่ไหม?? คือแบบดีใจมากๆหลังจากนั้น

เขาจะพาเราไปนอนห้องพักฟื้นเพื่อสังเกตุอาการว่าเราแพ้อาสลบไหม? เราเข้าห้องผ่าตัดไป 14.00 ออกมาตอน16.00น (ใช้เวลา2 ชั่วโมง). และนอนพักฟื้นอีก2 ชั่วโมงก็กลับบ้านได้ เราทำวันพุธที่6/7/16 มาถอดผ้าก๊อตได้ วันศุกร์ที่8/7/16 ความรู้สึกหลังทำวันแรก เจ็บไหม??  ต้องบอกว่าเจ็บนะแต่เราเจ็บแบบทนได้. ไม่ได้รู้สึกเหมือนรถ10ล้อทับ555 คืออธิบายไงดี มันเจ็บแบบหนักๆแน่นๆ และอย่าลืมว่ายังไงมันก็เป็นผ่าตัดใหญ่ มันเจ็บอยู่แล้วแต่ เจ็บธรรมดานะคะ ไม่มาก พอเราปวดก็ทานยาตามที่หมอสั่ง.

และด้วยความเราเป็นคนขี้กลัวมาก กลัวตัวเองจะเจ็บมาก หมอเลยแนะนำว่าจะฉีดยาตัวนี้หลังเสร็จจากผ่าตัด เป็นยาแก้ปวดแบบได้ผลดีมาก เสียเงินเพิ่มนิดหน่อย ลองถามคุณหมอดูนะค่ะ เผื่อใครจะเป็นคนขี้กลัวเจ็บแบบอีฟ555 และช่วง2วันแรกหมอจะพันผ้าไว้แน่นมากๆเลยเลยรู้สึกหนักๆแน่นๆด้วย พอวันถอดผ้าโอ้!!!!แม่เจ้า มันรู้สึกโล่งเหมือนยกภูเขาออกจากอก555 หลังถอดผ้าคือไม่เจ็บไม่ปวดแล้ว ไปเดินห้างชิวๆได้ คือจะเจ็บแค่ 2วันแรก(แต่คอนเฟิมว่า ไม่ได้เจ็บมาก)ใช้ชีวิตได้ปกติ กินข้าวได้ ล้างหน้าได้เดินเบาๆได้ อาจเพราะคุณหมอมือเบา และแผลเล็กและด้วยเครื่องมือบวกกับความชำนาญ ทำให้เราฟื้นตัวได้เร็ว และไม่เจ็บมาก หลังจากถอดผ้าคุณหมอนัดดูแผลและนัดไหมอีก7วัน. คือทุกครั้งที่มาจะได้พบคุณหมอตลอด เจ้าหน้าที่ทุกคนน่ารักบริการดี

เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-15 16:14:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลผ่าตัดคุณหมอเย็บได้สวยมากเป็นรอยขีดเส้นเดียว ความยาวประมาณ4-5ซม ได้โดนรวมเราok นะพอใจกับผลลัพธ์ที่ได้. หลังจากนั้นหมอจะสอนให้เรานวดหน้าอก ช่วงแรกเราจะนวดเบาๆก่อนเพื่อป้องกันพังผืดหน้าอกเราจะได้ไม่แข็ง มันจะนุ่มๆฟูๆ วันที่7เราขับรถได้ปกติค่ะ เพื่อนบอกฟื้นตัวได้เร็วมากๆ อ่อลืมบอกว่าคุณหมอเขาจะให้เจลทาแก้แผลเป็นและซิลิโคนชีท แปะที่แผลไว้ตลอดเพื่อป้องกันแผลนูนและให้แผลเป็นจางลงด้วยต้องแปะไว้เป็นเวลา6เดือน ตอนนี้เราทำหน้าอกมาได้1เดือนแล้ว นวดทุกวันเช้า-เย็น. ใส่เสื้อผ้าสวยขึ้นมีเนิน มีร่อง แอบsexy นิดๆ มั่นใจขึ้นมากๆรู้อย่างนี้ทำตั้งนานแล้ว555 ยังไงฝากถึงสาวๆที่ตอนนี้คิดและสนใจจะทำหน้าอก ยังไงศึกษาให้ดีนะค่ะ มันไม่คุ้มถ้าเจอหมอไม่ดีแล้วต้องมาแก้ทีหลัง เจ็บทั้งตัว เสียทั้งเงิน เสียทั้งเวลา หน้าอกมันจะอยู่กับเราไปตลอดถ้าเลือกวัสดุที่ดีได้มาตรฐาน ไม่มีใครอยากเจ็บตัวรอบ2จริงไหมค่ะ. ฝากขอบคุณ คุณหมอทรงยศ และดรีมคลีนิคมากๆนะค่ะ คุณหมอไม่ทำให้ผิดหวังเลย ขอบคุณค่ะ

247.jpg 6002.jpg 7164.jpg 8522.jpg

ดันดูมๆก็ยิ่งดูใหญ่เบิ้มจ้า

6478.jpg 9485.jpg

โพสต์ 2016-8-29 10:01:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่าอกสวยมากเลยค่ะ
โพสต์ 2016-9-3 12:12:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากคะ 300 แต่ดูใหญ่กว่า 300
ของ เค้าก็ 300 แต่กลัวเล็กไปจัง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้