ดู: 504|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ใครกำลังตัดสินใจจะเสริมจมูกต้องอ่านรีวิวนี้เท่านั้น ครบทุกองศากับคำปรึกษาของหมอ........สิทธิชัยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

ดิฉันไปเสริมจมูกมาสักพักแล้วค่ะ  เลยอยากมาแบ่งปันความรู้ให้คนที่อยากจะเสริมจมูกได้อ่านกัน หวังว่ารีวิวเสริมจมูกครั้งนี้จะมีประโยชน์ไม่มากก็น้อย แต่ขอบอกไว้ก่อนว่าดิฉันไม่ใช่หน้าม้ามาจากที่ไหน ดิฉันเป็นผู้ใช้สินค้าเองและจ่ายเงินเองแต่เพียงผู้เดียว
ก่อนจะเสริมจมูกต้องมีการตัดสินใจ
1.ดิฉันคิดว่าคนที่อยากเสริมจมูกจะต้องอยากดูรีวิวเยอะๆ อยากเห็นตัวอย่างภาพเยอะๆ อยากเห็นในหลายๆแบบเช่นคนเนื้อจมูกมาก คนเนื้อจมูกน้อย ซึ่งหาดูได้จาก Google เป็นลำดับแรก รองลงมาคงเจอที่เว็บดั้งโด่ง และ พันทิพย์ อาจจะไปเห็นตามคลินิคหรือโรงพยาบาลที่เขาเขียนรีวิวลงไว้ให้ดู คงจะเหมือนๆกันทุกคน หรือบางคนอาจจะมีคนใกล้ตัวไปทำมาจากหลากหลายคลินิค ซึ่งก็เป็นตัวเลือกที่ดีสำหรับการตัดสินใจ แต่ก็ใช่ว่าจมูกของแต่ละคนทำออกมาจะเหมือนกันดั้งนั้น อน่าคิดมากไปค่ะ หาที่เหมาะกับเราให้มากที่สุดนะคะ

2.เมื่อเลือกสถานพยาบาลได้แล้วก็ต้องมาเลือกที่คุรหมอว่าจะอยากทำกับหมอท่านไหนดี เลือกคุณภาพของซิลิโคนว่ามีกี่แบบมีกี่ประเภท ปกติแล้วซิลิโคนักจะมี 2 ประเภทคือ อเมริกับเกาหลีค่ะ ซึ่งก้จะมีข้อดีข้อเสียแตกต่างกัน

3.เมื่อเราเลือกหมอกับซิลิโคนไปแล้วมาดูราคาเปรียบเทียบและรูปทรงของจมุกกันดีกว่าว่าที่ๆเราไปทำศัลยกรรมนั้นเขามีรูปทรงอะไรกันบ้าง แบบไหนที่จะเหาะกับตัวเรามากที่สุด
4. คุณหมอนี่ก็สำคัญมากๆเลยนะคะ เคยเช็คกันบ้างไหมว่าหมอที่เปิดคลินิคหรืออยู่ตามโรงพยาบาล หมอเหล่านั้นเป็นหมอที่เรียนมาเพียง 6 ปี นั่นคือหมอทั่วไปที่อาจจะไปเรียนเพิ่ม 2 ปี เพื่อมาทำสัลยกรรมเปิดคลินิค แต่หมอที่ควรไปทำศัลยกรรมด้วยควรเป็นผู้ที่จบศัลยแพทย์เฉพาะทางโดยตรง จะต้องเรียนมาถึง 12 ปีกันเลยทีเดียว

5.อย่าตัดสินใจด้วยราคา เช่น ราคาถูกไป ราคาแพงไป ให้เลือกที่น่าเชื่อถือและมั่นใจมากที่สุด แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าแบบไหนดีที่สุด ก็หาข้อมูลดูตัวอย่างรีวิวเยอะๆ จะได้ประกอบการตัดสินใจได้ดีขึ้น

****เอาละพล่ามมาก็เยอะแยะจนน่าปวดหัว เรามาเข้าเรื่องกันดีกว่าค่ะ****

รูปก่อนเสริมจมูก

การทำจมูกถามว่าเจ็บไหมสำหรับการทำจมูกที่เลอลักษณ์ ต้องตอบเพื่อนๆเลยว่า ไม่เจ็บอันนี้ไม่ได้โม้ไปเองนะคะ แต่ที่ไม่เจ็บมันมีต้นตอความไม่เจ็บค่ะ นั่นก็คือ ยาสลบชนิดอ่อน  ยาสลบที่พยาบาลหรือวิสัญชนีย์เป็นคนฉีดให้ค่ะ 1 เข็มเท่านั้นลดความเจ็บปวดได้มากมาย ก็สลบไปเลยจะเจ็บได้อย่างไร สำหรับตัวเราเองจะบอกว่าพอฉีดยาสลบไปไม่รู้ว่าเพราะดื้อยาหรือแข็งแรงเกินไป ยาสลบทำอะไรไม่ได้เท่าไร ยังทำจมูกไม่เสร็จเลยก็มาตื่นแบบเบลอๆ แต่ก็เหนนะว่ากำลังจะเอาซิลิโคนยัดเข้าไป เป็นอะไรที่พอจำได้แต่เหมือนไม่ได้สติ

พอทำเสร็จก็กลับบ้านได้เลยนะ แต่ไม่ค่ะ ชิลล์มากๆขอกินกาแฟสักแก้ว เพื่อความบันเทิงใจ คือมันง่วง แต่ตามจริงถ้างดไอ้น้ำพวกนี้ได้จะดีมากๆเลยค่ะ เพราะมันไม่ได้ดีเท่าที่คนทำศัลยกรรมควรจะกินกันนะคะ

แกรมมี่มือบอนมากๆค่ะ ดึงพาสเตอร์ออกคือร้อน คือเหม็น คือรำคาญ แต่ตามจริง 3 วันยังไม่ควรเอาออกนะ

แกรมมี่กับดั้งโด่งๆ 7 วันแล้วนะคะ

แกรมมี่กับงานจมูกวันที่ 8 เริ่มหายแดงแล้วนะจมูก
ตอนแรกกังวลแทบแย่เลยค่ะ

หมอเก่งมากเลย ทำจมูกเนื้อน้อยโด่งมาได้ขนาดนี้ก็ดีมากๆแล้ว

1 เดือนเต็มกับทรงจมูก Idol nose ที่แกรมมี่พึงพอใจเป็นที่สุด

เสริมจมูกมาแกรมมี่ชอบมุมด้านข้างมากเลย พอถ่ายรูปแล้วเท่ห์ไปเลยค่ะ ปลื้มปลิ่มจุงเลย

****ฝากไว้สำหรับคนที่อยากทำศัลยกรรม ควรศึกษาข้อมูลให้เยอะๆ ก่อนที่จะตัดสินใจทำลงไป
หากทำแล้วต้องมาแก้คงไม่ใช่เรื่องที่ดีนัก และคงไม่อยากมีใครมาเจ็บตัวบ่อยๆหรอกนะคะ

ดีตรงมียาสลบนี่แหละ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้