ดู: 5361|ตอบกลับ: 48
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อัพจมูกให้สวยคม ทรงเดียวกับ My Idol พี่เก้า ฮอร์โมน ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ ค่า

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีวันเสาร์ค่ะเพื่อนๆทุกคน วันนี้เราจะมารีวิวจมูกทรงสวยๆจากโรงพยาบาลเลอลักษณ์ให้เพื่อนๆที่กำลังตัดสินใจจะทำหรือกำลังลังเลอยู่ได้ชมกันนะคะ จะได้เป็นอีกทางเลือกเนอะ เพราะที่นี้เค้าทำออกมาสวยมากเลยค่ะ

จมูกที่เราทำเป็นจมูกทรง Idol Nose ค่ะ ซึ่งที่โรงพยาบาลจะมีให้เลือกเป็น Idol กับ Princess แต่เราเลือกเป็น Idol Nose เนื่องจากว่าจะเป็นทรงที่เน้นดั้งให้เป็นสันและชัดขึ้น ส่วนอีกทรงรู้สึกจะเน้นปลายพุ่งโด่งนะคะ อันนี้ต้องสอบถามที่ รพ.อีกทีเนอะ อาจจะให้ข้อมูลผิดไป เพื่อนๆสามารถโทรไปถามได้เลยที่ 02 888 2888 ค่ะ จะมีเจ้าหน้าที่คอยให้ข้อมูลอยู่ตลอดเลย

ก่อนทำ กับ หลังทำ

ตอนแรกเรามีหลายคลินิคในใจมากเลยค่ะ ที่อยากจะเลือกทำจมูก แต่ที่มาตัดสินใจทำกับโรงพยาบาล เพราะว่า เราคิดว่าทำที่โรงพยาบาลน่าจะมีความปลอดภัยมากกว่า และได้มาตรฐานที่ดีกว่า เราตัดสินใจไม่นานค่ะ หลังจากที่เข้ามาปรึกษาก็จองคิวทำเลย เพราะความสวยรอนานไม่ได้ค่ะๆ อีกอย่างที่ทำให้เราไม่รอช้าที่จะเลือกทำกับโรงพยาบาลเลอลักษณ์ก็เพราะว่า ที่เลอลักษณ์มียาสลบให้ก่อนที่จะทำ บอกเลยนะคะว่าเราไม่ต้องไปทนเจ็บตอนฉีดยาชาเหมือนคลินิคอื่นๆเลยค่ะ

ก่อนทำ แบนม๊าก

1 วัน ไม่ช้ำเลยค่ะ

ขั้นตอนการทำ เราตื่นเต้นมากๆ จนลืมชื่อคุณหมอไปเลยล่ะคะ 55555 แต่เป็นคุณหมอผู้หญิงค่ะ คุณหมอใจดีมาก ก่อนทำมีโอกาสได้คุยกับคุณหมอ เราเลยรีเควสขอโด่งๆปังๆนะคะ ละก็บอกว่าอยากได้ทรงพี่เก้า ฮอร์โมน เพราะพี่เค้าสวยมากเลย เป็นไอดอลเลยค่ะ วาร์ปไปๆ .. หลังจากนั้นรู้สึกครั้งสุดท้าย คือตอนที่คุณหมอฉีดยาสลบเข้าไปที่แขนเรา แปปเดียวค่ะเราก็หลับไปค่ะ มาตื่นอีกทีตอนที่ใกล้จะเสร็จแล้ว แต่ไม่เจ็บนะคะ เพราะมียาชาช่วยเราไว้อีกที เสร็จปุ๊ปก็แปะพลาสเตอร์ป้องกัน การเบี้ยวของซิลิโคนค่ะ และก็กลับบ้านได้

กลับมาหลังๆเลยคือเราก็ต้องดูแลตัวเองค่ะ ไม่ทำกิจกรรมที่เสี่ยงต่อการโดนจมูก วันแรกๆเรานี่นอนทั้งวันเลยค่ะ กลัวไปกระแทก ทานอาหารก็เน้นที่อ่อนๆ แต่ยอมรับเลยว่าที่เลอลักษณ์ทำออกมาไม่บวมเลยนะคะ ซึ่งตรงนี้จะเป็นข้อดีของการที่ทำกับคุณหมอที่มีชั่วโมงบินที่สูง และโรงพยาบาลที่มีมาตรฐานค่ะ ตอนนี้บอกเลยว่าปลื้มมั่กๆ เพราะจมูกปังมากค่ะ ผ่านไป 1 เดือน เชคแผลเรียบร้อย ไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ Feedback จากเพื่อนๆก็ดีมากเลยค่ะ บางคนก็จะบอกว่าแอบเหมือน พี่เก้า ฮอร์โมนมั่งอะไรมั่ง ในบางมุม ดีใจมากค่ะ ทำ Idol Nose สวยเหมือน Idol จริงๆ เย่ๆ
สวยมากกกกกกก เหมือนเก้าเลยค่ะ
น้องสไปร์ฮอโมนเลยยย
สวยมากค่ะ ค่าเสียหายเท่าไรค่ะ
ขอสอบถามหน่อยนะคะ ทำตาหรือเปล่าเอ่ย สวยมาก
เหมือนม๊ากกกกกกก
เหมือนสไปร์ทมาก
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-24 16:41:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nongnom_love ตอบกลับเมื่อ 2016-8-15 13:06
สวยมากกกกกกก เหมือนเก้าเลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
สวยมากเลยค่ะ เราก็ทำกับที่เลอลักษณ์เหมือนกัน จมูกตอนนี้จะยุบลงไปอีกไหมอ่ะค่ะ
เหมือนม๊ากกกก จมูกพุ่งมากเลยตัวเอง
สวยครับ จมูกสวย ตาสวยมาก
สวยนะคะ เราก็ไปทำที่เลอลักษณ์มาเหมือนกัน
ปลายเชิ่ดดีนะคะ เอาคุณเก้าไปเป็นแบบหรอ
สโลปสวยงะ ชอบมากๆ
น่ารักมากเลยค่ะ จมูกเชิ่ดดี
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้