ดู: 12996|ตอบกลับ: 130
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกสวยเป๊ะปัง!!! ด้วยฝีมือคุณหมอตุ๊ก ปาลิดา Dmor Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Parichat.Toon เมื่อ 2016-8-12 18:57

สวัสดีค่ะ... ชื่อ ตูนนะค่ะ... (นี่เป็นกระทู้แรกเลยนะ)วันนี้ก็จะมาเล่าประสบการณ์หลังเสริมจมูก
ครั้งแรกที่ตัดสินใจเลือกที่ Dmor นะค่ะก็รู้สึกกลัวที่จะทำจมูกค่ะ เพราะไม่เคยคิดจะทำจมูกแต่ก็อยากจะมีดั้งโด่งแบบเขามั่งค่ะ นั่งดูนั่งอ่านแอบเข้าไปดูในเวปหลายที่ มีทั้งเพื่อนๆแนะนำ แต่มีอยู่วันหนึ่งเข้าไปดูที่เวปๆหนึ่ง แอบเห็นคนที่ทำจมูกมาแล้วมารีวิวล์ให้ดูรู้สึกสนใจมากกับคลีนิกที่ ชื่อ Dmor เพราะการทำจมูกที่นี้ไม่เหมือนที่อื่นเพราะเป็นการวางซิลิโคนใต้เยื่อหุ้มกระดูก เอาล่ะสิยิ่งสนใจมากขึ้นมาเลยทีเดียว

แอบติดตามผลงานของคุณหมอตุ๊กคนสวยเรื่อยๆมาค่ะจนวันหนึ่งตัดสินใจแล้วไลน์เข้าไป เจอกับเลขาคุณหมอตุ๊ก น้องฟ้าคนงาม สอบถามรายละเอียดน้องฟ้า น้องเค้าก็ให้ความรู้และรายละอียดข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องทำจมูก ได้แบบคือตัดสินใจทำกันได้ง่ายๆ จแบบไม่ลังเลเลยค่ะโอนเงินมัดจำเลยสิค่ะ ไม่ได้เข้าไปปรึกษาคุณหมอตุ๊กก่อนเลยค่ะเพราะเชื่อใจคุณหมอตุ๊กว่าต้องทำให้สมใจหวังแน่ๆค่ะ หลังจากได้คิวคุณหมอตุ๊ก
วันที่ 25  พค เข้าไปพบคุณหมอก่อนค่ะ คุณหมอตุ๊กสวยและน่ารักมากค่ะ คุณหมอดูจมูกเดิมแล้วถามว่ามีแบบในใจหรือป่าวค่ะตอบคุณหมอตุ๊กเลยค่ะไม่มีแต่เชื่อว่าคุณหมออตุ๊กทำให้ต้องสวยแน่ๆค่ะ  คุณหมอก็ยิ้มแล้วบอกว่าค่ะรับประกันว่าต้องสวยขึ้นกว่าเก่าแน่ๆค่ะเพราะคุณหมอจะทำให้สุดฝีมือค่ะได้ฟังก้อรู้สึกดีมากๆค่ะคุณหมอตุ๊ก

.....และแล้วก้ถึงเวลาขึ้นเขียงคะ คุณหมอฉีดยาชาตรงแก้ม2ข้างบล๊อกเส้นประสาท คือแปปเดียวเอง ก็ชาไปทั้งหน้าเลยละคะ คุณหมอตุ๊กมือเบามากเลยค่ะไม่รู้สึกเจ็บเลยตอนทำไม่รู้สึกเลยค่ะเหมือนเข้าไปนอนคุยกับคุณหมอและผู้ช่วยอ่ะ คุณหมอใจเย็นและประณีตมากค่ะเหลาซิลิโคนให้เข้ากับใบหน้าเรา จำได้ว่าคุณหมอตุ๊กใช้ซิลิโคน2แท่งเลยน๊าค่าเพราะแท่งแรกคุณหมอตุ๊กเหลาแล้วลองใส่แต่ไม่สวยถ้าใส่ไปมันจะตึงมากคุณหมอก็จัดแท่งใหม่มาเหลาให้ใหม่ทำให้สวยแบบที่คุณหมอบอกค่ะ
ระยเวลาผ่านไปประมาณ ชั่วโมงเศษๆ คุณหมอก็บอกว่า เสร็จแล้วนะคะ  แล้วก็เรียกพนักงานให้เข้ามาหยิบกระจกเพื่อให้เราดูทรงจมูก  คุณหมอให้ดูกระจกก่อนค่ะว่าชอบไหม เป็นงัยมั้ง ชอบค่ะ บอกเลย แต่คุณหมอตุ๊กบอกมันเริ่มบวมแล้วยังไม่ค่อยเห็นทรงค่ะ

ออกจากห้องผ่าตัดก็มีคุณน้องฟ้าช่วยดูแลเป็นอย่างดีค่ะแนะนำการปฐมพยาบาลตัวเองว่าต้องทำอย่างงัยบ้างเวลากลับไปอยู่บ้าน นั่งประคบเย็นสักพักก็กลับบ้านได้แล้วว

ลองมาดูรูปก่อนทำกันนะคะ......

นี่ก็คือรูป 1 วันหลังทำ อาการบวม เขียวช้ำมาเต็มมมม (ต้องคอยประคบเย็นอยู่ตลอดเลยนะ อยากหายไวๆ)

ครบ 1 สัปดาห์ ก็แกะเทปติดจมูกได้แล้ว

จาก 2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-12 19:17:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส่วนรูปนี้ก็ 1 เดือนแล้วคะ ....เริ่มเข้าที่แล้ว คุณหมอบอกว่าพอเริ่มรัดแกนแล้วจะสวยมากกว่านี้อีกนะ  

ปัจจุบัน 2 เดือนแล้วค่ะ รู้สึกดีมากคิดถูกแล้ว ที่เลือกมาทำจมูกกับคุณหมอตุ๊ก ที่ Dmor

ทุกวันนี้เพื่อนหรือคนรู้จักเจอก้อจะทักว่าไปทำอะไรมาสวยขึ้น บางคนไม่รู้เลยว่าทำจมูกมาเพราะมันโด่งแบบธรรมชาติมากค่ะ เหมือนโด่งมาเองตั้งแต่เกิด555  ปลื้มมปริ่มคะ

ยังไงจะมาอัพเดทรูปให้ได้ดูกันบ่อยๆนะคะ
จาก 11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-19 19:04:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Parichat.Toon เมื่อ 2016-9-19 19:05

แวะมาอัพเดทรูปสวยๆให้ดูกันหน่อย ปัจจุบันก็ 5 เดือนแล้วค๊าา

ทำมาราคาเท่าไหร่คะ  มีรับประกันหลังทำไหมคะ
สวยค่ะดูดีมากค่ะ ทำนานมัยค่ะเจ็บมัยค่ะ
สวยมากเลยคะ อยากได้ id line ของหมอจังคะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
เสริมแค่จมูกแต่หน้าดูเปลี่ยนไปเยอะเลยเนอะ ถ้าเข้าไปปรึกษาสามารถทำเลยได้ป่าวหรือโทรไปจองก่อน
จมูกเนื้อน้อยมั้ยคะ
บวมช้ำนานมั้ยคะ แล้วการดูแลตัวเองยากมั้ยคะ อยากทำค่ะ แต่งานที่ทำต้องก้มหน้าตลอดเวลากลัวทำไม่ได้อ่ะค่ะ
ดีจังนะคะบล็อคยาชาเฉพาะจุดแล้วตอนทำไม่เจ็บอ่ะ
แล้วหลังจากนั่นนานมัยกว่าจะหายชา
อยากทำมากค่ะ แต่กลัวเจ็บด้วย ไม่ทราบว่าตอนเสริมเจ็บมากมั้ยคะ
สนใจเลยคะ พึ่งรู้ว่าเสริมจมูกมีเทคนิคการวางซิลิโคนด้วย ส่วนมากก็เลือกแต่ซิลิโคน
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-19 19:15:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
kibphon ตอบกลับเมื่อ 2016-8-12 20:17
สวยมากเลยคะ อยากได้ id line ของหมอจังคะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ขอบคุณคะ ให้ทักไลน์คลินิกได้เลยนะคะ  เพราะว่าจะมีเลขาดูแลส่วนตัวเลย
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-19 19:16:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Mamasu ตอบกลับเมื่อ 2016-8-16 17:19
เสริมแค่จมูกแต่หน้าดูเปลี่ยนไปเยอะเลยเนอะ ถ้าเข้าไปปรึกษาสามารถทำเลยได้ป่าวหรือโทรไปจองก่อน

ของเราไลน์คุยกับเลขาคุณหมอ  แล้วจองก่อนนะ เพราะว่าถ้าเข้าไปเลย คิดว่าคงไม่ได้ทำนะ  เพราะคุณหมอคิวยาวมากคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-19 19:18:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
inner_mp ตอบกลับเมื่อ 2016-8-17 14:17
จมูกเนื้อน้อยมั้ยคะ

น้อยคะ แต่คุณหมอจะเสริมให้เท่าที่เนื้อเรารับได้นะ ลองส่งรูปไปปรึกษากับเลขาคุณหมอดูก่อนคะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-19 19:19:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
maewmaew1 ตอบกลับเมื่อ 2016-8-17 15:20
บวมช้ำนานมั้ยคะ แล้วการดูแลตัวเองยากมั้ยคะ อยากทำค่ ...

บวมนานอยู่คะ คุณหมอให้พักประมาณ 3-5 วัน
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-19 19:21:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Puttachat.nan ตอบกลับเมื่อ 2016-8-23 16:20
ดีจังนะคะบล็อคยาชาเฉพาะจุดแล้วตอนทำไม่เจ็บอ่ะ
แล้วหลังจากนั่นนานมัยกว่าจะหายชา

โดยส่วนตัวไม่เจ็บนะคะ รู้สึกแค่ปวดๆนิดๆคะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-19 19:21:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
noniddy ตอบกลับเมื่อ 2016-8-31 16:02
อยากทำมากค่ะ แต่กลัวเจ็บด้วย ไม่ทราบว่าตอนเสริมเจ็บมากมั้ยคะ

ไม่รู้สึกเลยคะ ไม่เจ็บอย่างที่คิดนะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-19 19:22:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
faifai. ตอบกลับเมื่อ 2016-9-8 08:46
สนใจเลยคะ พึ่งรู้ว่าเสริมจมูกมีเทคนิคการวางซิลิโคนด้วย ส่วนมากก็เลือกแต่ซิลิโคน

พึ่งศึกษาข้อมูลก็เจอที่นี่ที่แรกนะคะ  เรื่องเทคนิคนี้
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-19 19:23:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Kawao. ตอบกลับเมื่อ 2016-9-15 14:45
ทำมาราคาเท่าไหร่คะ  มีรับประกันหลังทำไหมคะ

ตอนนี้ไม่รู้ว่าราคาเท่าไหร่นะคะ แต่ตอนนั่นที่ทำ โปร 20000 บาทคะ  มีรับประกันนะ
สวยค่ะหน้าเปลี่ยนเลยดูแลอยากมัยค่ะ
สวยค่ะหน้าเปลี่ยนเลยใช้เวลาทำนานมัยค่ะ
สนใจค่ะ จมูกดูเป็นธรรมชาติดีไม่หลอกไม่เป็นแท่ง สวยค่ะ
ทรงสวยอะ  สะดุดตามากๆคือ น่าเด็กลงเยอเเลยคะ
สวยมากค่ะ ตอนทำเจ็บมัยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้