ดู: 4445|ตอบกลับ: 24
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] REVIEW ดั้งโด่ง I-DOL NOSE จาก รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Iyada_41 เมื่อ 2016-8-11 15:13

สวัสดีค่ะ วันนี้มัดจะมารีวิวจมูกให้ชมกันนะคะ

ที่ทำจมูกเนี่ย เพราะมัดเป็นคนที่ไม่มีสันจมูกคะ เวลายิ้ม เพื่อนก็จะบอกว่า "ไปทำจมูกเหอะ เวลายิ้มนี่แบนราบไปหมด ฮ่าๆๆ " ( ถ้าเพื่อนไม่บอกคือไม่รู้ว่าตัวเองไม่มีสันจมูก ) จากที่เพื่อนบอกวันนั้นก็สังเกตดูสันจมูกตัวเองตลอด ถามเพื่อนตลอดว่าไม่มีจริงหรอ ฮ่าๆ ( ยังไม่เชื่อเพื่อน )

แล้ววันหนึ่งก็รู้ตัวตนของตัวเองว่าไม่มีจริงๆ เลยตัดสินใจที่จะทำจมูก แล้วก็มีเพื่อนแนะนำมาหลายที่มากๆคะ ทั้งส่งรีวิวคลินิกต่างๆมาให้ดู ทั้งแนะนำคลินิกที่เพื่อนไปทำ แต่มัดชอบจมูกเพื่อนคนหนึ่งคะสวยมากๆ(ปกติเพื่อนก็สวยอยู่แล้ว)ถามเพื่อนว่า ทำจมูกที่ไหนกับหมออะไร เพื่อนเลยแนะนำทุกอย่างเลยคะ ว่าทำที่รพ.เลอลักษณ์ กับหมอปิติ ไปทำเลยๆทำดีไม่เจ็บ แล้วมัดก็เริ่มหารีวิวคนที่ทำจมูกที่รพ.เลอลักษณ์ กับหมอปิติ คะ จมูกแต่ละคนสวยมากๆรวมทั้งงบไม่แพงด้วย

จากนั้นมัดก็โทรติดต่อที่รพ.คะ พี่เขาก็ถามว่าอยากทำวัน เวลไหน หมออะไร แล้วก็ให้เลือกซิลิโคน อธิบายให้ฟังดีมากๆ มัดก็นัดทำวันที่ 2 พฤษภาคม 2559 คะ หมอปิติ ซิลิโคนอเมริกา ทรง Idol nose ราคารวมทั้งหมดประมาณ 17,900 คะ

พอวันที่ 2 ก็เข้าไปรพ.ครั้งแรกที่เห็นรพ.สวยมาก นี่ รพ.หรือ รร. พอเดินเข้าไปก็ยื่นบัตรปชช.เลือกซิลิโคลน ผู้ปกครองเซนใบยินยอม เพราะอายุยังไม่ถึง 20 แล้วก็ขึ้นไปจ่ายตังค์ที่ชั้น 2 รอรับยาคะ จากนั้นรอตรวจร่างกายค่ะ ห้องตรวจร่างกายก็จะได้วัดBP. ถ่ายรูปมุมต่างๆ แล้วก็รอเรียกไปที่ห้องผ่าตัดคะ จะมีพี่ๆมาเรียกไปเป็นกลุ่มๆละประมาณ 5-7 คน พอไปที่ห้องผ่าตัด(ห้องรอก่อนนะคะ)ก็ล้างหน้าด้วยแอลกอฮอล ใส่หมวกคลุมผม ใส่เสื้อคลุม รอเข้าห้องผ่าตัดคะ ช่วงนั้นเป็นเวลาที่ตื่นเต้นมากว่าตอนไหนจะถึงคิวตัวเอง

แล้วพี่พยาบาลก็มาเรียกเข้าห้องผ่าตัดคะ มีหลายห้องมากๆ (ส่วนตัวชอบสีประตูเป็นสีพาสเทลน่ารักมากๆ) พอเข้าไปก็นั่งรอคุณหมอ ประมาณ 3 นาทีคุณหมอก็มาหา แล้วถามว่าชื่ออะไร อยากได้จมูกประมาณไหน มัดเลยบอกไปว่า อยากได้แบบธรรมชาติที่สุด เอาโด่งแบบพอดีๆ จากนั้นคุณหมอก็ให้นอนลงบนเตียงคะ พี่พยาบาลก็รัดเเขน รัดตัวคะ คุณหมอก็ฉีดยาคลายกังวลให้ แล้วก็ชวนคุย แล้วคุณหมอก็ขออนุญาตมาคตำแหน่งบนจมูกคะ จากนั้นก็หลับไปเลย ตื่นขึ้นมาก็ก็บอกจะทำแล้วนะ ( คุณหมอฉีดยาชาให้ตอนที่หลับไปนะคะ เลยไม่รู้สึกเจ็บ ) ตอนทำคุณหมอมือเบามากๆเลยคะ ทำประมาณ 10-15 นาที

พอทำเสร็จคุณหมอก็บอกว่า ถ้าออกไปก็กินยาแก้ปวดไว้เลยนะ มัดก็กินตามที่คุณหมอบอกเลยคะ

หลังจากที่ทำอาทิตย์แรก คุณแม่และเพื่อนๆบอกว่าจมูกสวยมาก ไม่ค่อยบวมและไม่ค่อยช้ำด้วย ตอนนั้นรู้สึกดีมากๆคะ ข้อห้ามในการทำจมูกที่เขาห้ามมัดก็ไม่ทำนะคะ แล้วก็กินยาตรงเวลา ประคบเย็นตลอด

พอเวลาผ่านไปประมาณ 1 เดือนจมูกก็เริ่มเข้าที่คะ เพื่อนๆคนรอบข้างชมว่าสวยขึ้น ไปทำอะไรมา ดูเหมือนไม่ทำเลย ดูธรรมชาติมากๆ

ตอนนั้นรู้สึกคิดถูกมากที่เลือกทำจมูกกับรพ.เลอลักษณ์ ถ้ามีโอกาสก็อยากกลับไปใช้บริการอีก

มัดอยากฝากถึงเพื่อนๆที่อยากทำจมูกนะคะ อยากให้เพื่อนๆศึกษาข้อมูลเยอะๆ ดูรีวิวช่วยได้เยอะมากคะ ทำจมูกครั้งเดียวเราทุกคนก็อยากให้ออกมาดี ไม่ต้องเสียตังค์เสียเวลาไปแก้อีกใช่ไหมละค่ะ

ขอบคุณเพื่อนๆที่อ่านมาจนจบนะคะ ^^

83485.jpg (285.57 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

สวยขึ้นเยอะเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2016-10-7 10:00
สวยเป็นธรรมมากค่ะ

ตอนนี้มันเริ่มรัดแกนมากขึ้น ดูคมขึ้นนิดหน่อยค่ะ  โพสต์ 2016-10-7 10:01
เราทำหมอวรรณา ก็โอเคนะ
ทำกับหมอไหนค่ะ

เราทำกับหมอ ปิติ ค่ะ  โพสต์ 2016-10-7 10:01
สวยธรรมชาติมาก เข้ากับหน้าสุดๆ
น่ารักมากค่ะ
สวย มีรูปปัจจุบันไหม ราคาเท่าไหร่คะ
น่ารักมากกก
ดั้งสวยมากๆ
จขกท น่ารักอ้ะ
จขกท หน้าตาน่ารักมากเลยอ่ะ ยิ่งเสริมจมูกยิ่งน่าร้ากกกก
หน้าเปลี่ยนเลยค่ะ
สวยมากเลยค่ะ ส่วนตัวเราทำทรง Mantis ก็แฮปปี้เหมือนกัน คิดถูกมากที่ทำที่่นี่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้