ดู: 1131|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] รวบไขมันไว้ บินตรงสู่ไทย เพื่อดูด vaser ที่ Dreamclinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Angelafah เมื่อ 2016-8-9 14:56

สวัสดีเพื่อนๆแนะนำตัวก่อนนะคะดิฉันชื่อฟ้าคะ ฟ้าอายุ38ปี มีลูก2คน ฟ้าเป็นคนหนึ่งที่มีปัญหาไขมันส่วนเกินเยอะ ทั้งต้นแขน ต้นขา หน้าท้อง ตอนนี้กังวลเรื่องหน้าท้องมากๆ เพราะกินแล้วพุงออก  เลยตั้งใจหาคลินิกดูดไขมัน แต่เราอยู่ต่างประเทศค่ะ ราคาทำพวกนี้ค่อนข้างสูง  เรามีเวลา 7 วัน บินกลับมาที่ไทย และพาลูกไปเที่ยวด้วย เราเลยอยากกลับมาดูดไขมันที่ไทยไปด้วยเลย

ฟ้าหาข้อมูลอยู่นานเลยทีเดียวกว่าจะตัดสินใจดูดไขมันคะ ทีแรกฟ้าดูดในส่วนของต้นขาคะ แต่ไม่ได้ดูดที่ดรีมคลินิกคะดูดจากที่อื่น แต่ก็ไม่ค่อยประทับใจเท่าไรคะ เพราะไขมันยังดูเหมือนออกไม่หมด และที่แย่ไปกว่านั้นคือเป็นแผลเป็นเลยคะ ค่อยข้างกังวลเรื่องการดูดไขมันอีกครั้ง หาข้อมูลมาเยอะพอสมควรเพราะไม่อยากพลาดอีก  และที่ตัดสินใจมาที่ดรีมคลินิก เพราะดูในเน็ตจากหลายๆรีวิวเลยประทับใจหลายเรื่อง เช่น เรื่องซ่อนแผลค่ะ ตัวคุณหมอเองก็เรียนเรื่องดูดไขมันมันโดยตรง และ ก็เรื่องการผ่าตัดโดยใช้ยาสลบ (ลองหาอ่านดูในเว็บของคลินิกดูนะคะ) ตรงนี้ทำให้เรามั่นใจมากขึ้น  จึงตัดสินใจเข้ามาปรึกษาคุณหมอ

วันที่นัดไปตรวจปรึกษากับคุณหมอ  คุณหมอน่ารักและเป็นกันเองมากคะ ตอนแรกฟ้า แจ้งว่าไม่มีเวลามาตรวจหลังผ่าตัดเพราะต้องพาลูกไปเที่ยว  ที่คลินิกก็แนะนำว่าถ้าไม่มีเวลาก็ไม่แนะนำให้ทำคะ ประทับใจมากๆกับการ follow up คนไข้ของ ทางคลินิก เค้าดูใส่ใจเราทุกรายละเอียดจริงๆคะ   มีการติดตามผลการรักษาต่อเนื่องมากๆ

เราเลยต้องยอมมาตรวจหลังผ่าตัดดูดไขมันตามที่คุณหมอนัดคะ ฟ้าดูดในบริเวณ หน้าท้องช่วงบน ล่าง เอว สะโพก เรียกได้ว่าเหมาๆครบชุดไปเลย แต่ไม่ต้องดูดด้านหลังเพราะไม่ได้มีปัญหาไขมันที่หลังค่ะ
นะคะ ไปดูรูปกันเลยคะ

อันนี้คือบริเวณสัดส่วนที่ฟ้าแบ่งให้ดูนะคะ ก็เข้าใจง่ายๆไม่มีอะไรมาก

อันนี้ 3 วันหลังทำเวเซอร์ค่ะ ยังมีน้ำเกลือซึมออกจากแผลบ้างเล็กน้อย
1-3 วันแรกอาจจะใช้ผ้าก๊อตซับไว้หรือจะใช้เป็นผ้าอนามัยก็ได้ค่ะ
น้ำจะซึมๆออกมา แต่ว่าไม่ได้รู้สึกเจ็บปวดอะไรเลยค่ะ
ส่วนแผลจะมีอยู่ 3 จุดคือตรงขอบบิกินี่ 2 จุด และตรงสะดือ 1 จุดค่ะ

ครบ 7 วันตัดไหม   หน้าท้องเริ่มยุบอย่างเห็นได้ชัด เอวก็เริ่มกลับมาแล้วค่ะ   

ตอนครบ 1 เดือน ความอเมซิ่งคือเริ่มเห็น 6 pack ด้วยค่ะ ขนาดไม่ได้ออกกำลังกายเลย

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-9 15:11:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Angelafah เมื่อ 2016-8-9 16:10

ภาพเปรียบเทียบ ก่อนทำ-หลังทำ ค่ะ

หลังทำ ก็กล้าเเต่งตัวมากขึ้น ใส่เสื้อผ้ารัดรูปโชว์สัดส่วนได้มากขึ้นค่ะ
ส่วนเรื่องปัญหาหลังทำก็ไม่มีอะไรเลยนะคะ เเค่มาตามที่คุณหมอนัดเพื่อเชคอาการให้เรียบร้อย
ฝากให้เพื่อนๆ ศึกษาหาข้อมูลเรื่อง vaser ให้ดีดีก่อนทำค่ะ เลือกทำเฉพาะจุดที่เรามีปัญหาจริงๆ
ปรึกษาคุณหมอให้ละเอียด เพราะเราเสียเงินทั้งที ขอทำแบบคุ้มๆชัวร์ๆปลอดภัยไปเลยดีที่สุดค่ะ   

ใครสนใจก็ลองไปดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ค่ะ
https://www.facebook.com/DreamClinicOfficial/

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้