ดู: 1049|ตอบกลับ: 0

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] >>>รีวิว<<< ขูดฟิลเลอร์จมูก + เสริมซิลิโคนแท่ง

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ
วันนี้จะมารีวิว การเสริมจมูก ของเราเป็นการขูดฟิลเลอร์ออกก่อน แล้วเสริม เนื่องจากเคยฉีดฟิลเลอร์มาก่อนค่ะ
S__7094283.jpg ก่อนทำ.jpg

ตอนแรกที่ฉีดฟิลเลอร์จมูก เพาะไม่มีดั้ง ด้วยความที่เรากลัวการผ่าตัด คือกลัวเจ็บ และด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ จึงเลือกที่จะฉีดฟิลเลอร์ ผลที่ได้คือจูกโด่งขึ้นในระดับนึง แต่ไม่ได้รูป เหมือนมันกระจายไปข้างๆ จมูกด้วย ถ้ามองหน้าตรงจะดูจมูกใหญ่ๆ พอเวลาผ่านไปก็จะไม่เหมือนตอนฉีดแรกๆ

เราจึงเริ่มหาข้อมูลที่จะผ่าตัดเสริมซิลิโคน เคยไปปรึกษาคลินิกแถวบ้าน เขาแนะนำให้ขูด และเสริมซิลิโคนแท่ง จะปลอดภัยกว่า เพราะสารเหลวที่ฉีดเข้าไปอาจจะเป็นอันตรายได้ แต่ยังไม่ได้ตัดสินใจทำเพราะกลัวเสริมแล้วไม่สวยอิก...

...ก็หาข้อมูลอยู่นานพอสมควรค่ะ เพื่อนแนะนำให้มาปรึกษาที่เลอลักษณ์ เพราะเพื่อนเคยเสริมจมูกที่นี่ ก็ดูสวยเป็นธรรมชาติดี เราเลยโทรเข้ามาก่อน  มีพนักงานนัดคิวให้ และแนะนำให้เข้ามาปรึกษาพร้อมทำเลย

พอถึงวันนัดก็ได้เข้ามาที่ โรงพยาบาลเลอลักษณ์ ได้พบคุณหมอ หมอบอกว่าทำได้ สรุปคือเราต้องขูดฟิลเลอร์ออกก่อน และเสริมซิลิโคนแท่งเข้าไป (ถ้าจำไม่ผิด ชื่อ หมอวีรวุฒิ ค่ะ พอดีทำบัตรนัดหาย)

การทำก็คือสลบ ไม่รู้เรื่อง คือเซอร์ไพรส์มาก ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดเลย (รู้งี้มาเสริมแบบนี้ตั้งแต่แรกก็ดี)
เคสเราจะบวมมากหน่อย เพราะขูดด้วย คุณหมอแจ้งมาแต่แรกแล้ว

หลังแกะพลาสเตอร์ออกก็ประมาณนี้ค่ะ ยังบวมมากๆๆๆ

ต่อมาประมาณ 2 อาทิตย์ เริ่มเข้ารูปทรงมากขึ้น

พอจมูกยุบบวมเข้าที่ประมาณ 1 เดือนกว่าๆ โอเคมากเลย รู้สึกมั่นใจกว่าเดิม เพราะปลอดภัยกว่าการฉีดค่ะ ดูโด่ง เป็นธรรมชาติกว่าด้วยค่ะ
รูปปัจจุบันค่ะ
81195.jpg 81193.jpg 81192.jpg 81189.jpg 81187.jpg 81184.jpg

สุดท้ายอยากฝากถึงคนที่คิดเสริมจมูก จากประสบการณ์ตรง แนะนำให้เป็นการผ่าตัดเสริมซิลิโคนแท่งเลยดีกว่า ปลอดภัยถาวรกว่า ที่สำคัญครั้งเดียวจบ ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดเพราะเขามีการให้ยาสลบค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้