ดู: 469|ตอบกลับ: 1

[เสริมจมูก] แชร์ประสบการณ์โดนๆที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์กับการทำศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิต

[คัดลอกลิงก์]
มือใหม่หัดรีวิว เพิ่งมาครั้งแรกหัดรีวิวครั้งแรกเลย การตัดสินใจทำจมูกครั้งแรกนี้เกิดขึ้นด้วยความไม่ได้ตั้งใจร้อยเปอร์เซนต์ คือเราเป็นคนที่พอใจกับหนังหน้าตัวเองประมาณ 80% นะคะ และกลัวการศัลยกรรมเป็นที่สุด เพราะเกรงว่าถ้ามีปัญหาหน้าแหกไปมันคงไม่คุ้มกัน   เพราะไม่มีเงินโมหน้าคืนไงค่ะ อีกอย่างการทำศัลยกรรมใช่ว่าจะมีข้อดีอย่างเดียว อย่างที่เห็นตามอินเทอร์เนตหรือทีวี ข่าวก็ออกมาเรื่อยๆว่าทำศัลยกรรมหน้าแหก โอ๊ยเห็นแล้วเครียด อีกอย่างพี่สาวเพื่อเขาไปเสริมดั้งมาค่ะที่คลินิกแห่งหนึ่ง ปรากฏว่าเขาแบบว่า >>>จมูกที่ทำมาเป็นแดงเป็นสันเลยไม่หายสักที แต่งหน้าหนาๆถึงจะสวย แต่หากไม่แต่งหน้าก็จะเป็นรอยแดงเว่อร์ๆเลยล่ะ

ส่วนเรื่องการทำจมูก ส่วนตัวก็ไม่ได้ถือว่าดั้งแมบอะไรมากมาย ก็มีในระดับนึง  แต่ก็อ่ะนะ มันไม่ได้สวยงามเป็นสันเหมือนดารา เวลาถ่ายรูปบางมุมมันก็แบนๆอ่ะ บางครั้งก็รู้สึกรำคาญจมูกตัวเองว่ามันเป็นจุดเดียวที่ทำให้หน้าไม่สวยเลย ถ้ามันโด่งกว่านี้ซักนิดคงดี  แต่ก็อ่ะนะ  ความกลัวมีมากกว่าความอยากสวย  เลยไม่กล้าทำ ได้แต่จดๆจ้องๆมาหลายปี  

อยู่มาก็เปิดดูรีวิวเสริมจมูก มันเลยเกิดกิเลสในการทำขึ้นมาทันที เราจึงไปหาที่ทำ นั่นก็คือที่โรงพยาบาเลอลักษณ์ค่ะ เพราะที่บ้านและคนรอบข้างลงความเห็นว่า....ควรทำที่โรงพยาบาลดีกว่าทำที่คลินิคนะคะ เพราะคนที่บ้านกังวลในเรื่องของความปลอดภัยมากๆเลยค่ะ ดั้งนั้นจึงทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์แหละค่ะ
ด้วยความกลัวศัลยกรรมอยู่บ้างแล้ว สงกรานต์ชอบที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์เขาฉีดยาสลบให้ก่อนแล้วค่อยฉีดยาชา เพื่อนบอกว่าฉีดยาชาสดๆเจ็บมากๆน้ำตาไหลพรากเลยค่ะ
ตอนที่เราจะทำเราก็คิดในเรื่องของราคาและเรื่องของความมีชื่อเสียง เลือกโรงพยาบาลมากกว่าคลินิค ใกล้บ้านสะดวกปรึกษาและทำ

จากการอ่านรีวิวและดูรีวิวมาทั้งหมด
ถูกใจที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์มากที่สุดและเลือกทำกับคุณหมอกิตติศักดิ์ วิชาชัย เป็นคุณหมอเจ้าของโรงพยาบาลและเป็นคุณหมอพรีเมี่ยมด้วยค่ะ
ทำกับหมอพรีเมี่ยมจะต้องมีการรอคอยคิวบ้างนะคะ เพราะคนต่อคิวนานมากๆค่ะ นี่ก็คิดในใจนะถ้าเป็นเดือนไม่ทำมันละ แต่ก็ไม่ได้นานอะไรมาก คือแค่อาทิตย์กว่าๆเองค่ะก็ได้ทำ ตอนทำก็ไม่ได้เจ็บเลยเพราะมียาสลบ
ถ้าใครขี้กลัวต้องมาที่นี่เลย โรงพยาบาลเลอลักษณ์ ไม่เจ็บเลยค่ะ

พล่ามมาเยอะยาวเป็นหางว่าว มาดูรูปกันนะคะ

รูปวันที่ 1 หลังจากที่ทำจมูกมาจากโรงพยาบาลเลอลักษณ์ ทรงจมูกที่ทำคือ Idol N0se

กาน 3.jpg

รูปวันที่ 3 ยังมีพาสเตอร์ติดมา

กาน 7.jpg

รูปวันที่ 7 เอาพาสเตอร์ออกแล้วจมูกสวยเริ่ดมากๆ

กาน 15.jpg กานน15.jpg

รูปวันที่ 15 เริ่มเข้าที่มากขึ้นแล้วค่ะ

โพสต์ 2016-8-5 14:59:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้