ดู: 912|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] รีวิว เสริมจมูกเนื้อน้อย กับคุณหมอกิตติศักดิ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MilkyDiiz เมื่อ 2016-8-3 15:27

ก่อนทำ.jpg ก่อนทำ2.jpg

ว่ากันด้วยเรื่อง คนที่มีเนื้อจมูกน้อย เราก็เช่นกันเป็นคนหนึ่งที่มีเนื้อจมูกน้อย สันดั้งตรงระหว่างคิ้วไม่ค่อยมี เป็นปัญหาตลอด เวลาใส่แว่น มันชอบไหลตกลงมาอยู่ปลายจมูกและอีกประเด็นหนึ่งที่สำคัญอยากให้หน้าดูมีมิติมากขึ้น จึงตั้งใจว่าหลังจากกลับทำงานที่ดูไบ กลับไทยมาครั้งนี้ขอเสริมจมูกสักหน่อย

สาเหตุที่เลือกทำจมูกที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ เพราะแฟน และแม่แฟนแนะนำ เพราะว่าจมูกนางทั้งสองทำที่นี่  กับหมอกิตติศักดิ์ค่ะ และแม่แฟนทำหน้าอกที่นี่ด้วย จึงทำให้เรามั่นใจที่จะเลือก ทำที่นี่เช่นเดียวกัน  

เราได้ทำการนัดจองกับทางโรงพยาบาลโดยมีแม่แฟนที่น่ารักของเราคนเดิมพาไป จะมีพนักงานสวยๆตอนรับ และมีพี่พี่ให้คำปรึกษาเกี่ยวกับทรงจมูกของเราพร้อมกับให้เราเลือกซิลิโคลนเป็นของ USA หลังจากนั้นชำระค่าจองและกลับบ้านได้  

หลังจากที่เราจอง อีกสองวันเราก็กลับมาที่โรงพยาบาลพร้อมขึ้นเขียง  มีเจ้าหน้าที่พาไปห้องรับรองปรากฏว่าเราเป็นคิวแรกที่ไม่ต้องนั่งรอ มีผู้ช่วยหมอรออยู่ พร้อมกับพาเราไปในห้องผ่าตัด ให้เราคลุมผ้านอนรอหมอบนเตียง ชั่วโมงนั้นรู้สึกตื่นเต้นนิดนิดแต่ไม่ได้รู้สึกกลัว วิตกอะไรเลยเพราะบรรยากาศของโรงพยาบาลสบายสบาย ห้องกว้าง แอร์เย็นดี เหมือนอยู่บ้าน นอนดูทีวีในห้องผ่าตัดกับผู้ช่วยหมอ

นอนรอหมอได้ประมาณ 20 นาที หมอเดินเข้ามาพร้อมกับพูดว่า สวัสดีครับอยากได้แบบไหนดี เราพูดกับหมอว่า หมอคะหนูขอโด่งๆค่ะ หมอตอบกลับมาว่างั้นเอาสวยสวยๆ เลยนะ พร้อมกับ เอาปากกามาเขียนตรงจมูกแล้วโดนผู้ช่วยหมอวางยาสลบ โดยจะฉีดยาเข้าที่แขน คิดว่าหลังจากนั้นจะโดนยาชา อีกที ไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลยค่ะซัก 1 นาทีเราก็หลับไปเลย ตื่นมาอีกทีด้วยความเบลอ เลยพูดออกไปว่าหมอคะทำไมหนูยังไม่หลับ หมอเลยตอบกลับว่า คนไข้หลับ ได้ประมาณ 15 นาทีแล้วครับ จะเสร็จแล้วหมอขอเย็บแผลหน่อยนะ พอหมอเย็บแผลเสร็จ ผู้ช่วยหมอทำความสะอาดบริเวณจมูกพร้อมกับบอกวิธีการดูแล ทำความสะอาด จมูกหลังผ่าตัด และของที่ต้องงดกินเพื่อให้แผลหายไวขึ้น
หลังทำเสร็จใหม่ๆ

หลังจากนั้น ผู้ช่วยหมอพยุงเราลุกจากเตียงไปนั่งที่ห้องรับรองก่อน เพื่อให้เราหายจากอาการเหมือนยาสลบถึงกลับบ้านได้ หลังจะทำเสร็จ เปล่ารู้สึกตึงตึงไปทั้งนะแต่ไม่ได้เจ็บอะไร ไปหาซื้อน้ำใบบัวบกกินแทนน้ำเลยค่ะกินอยู่ประมาณอาทิตย์หนึ่ง และกินยาตามที่หมอสั่งให้ครบ ไม่นอนตะแคงซ้ายขวา 15 วัน
รูปนี้คือหลังทำวันแรกค่ะ
79907.jpg 79908.jpg

ช่วงแรกจะปวดๆ จมูกบวมโต ช้ำเขียวบริเวณ ใต้ตา ซึ่ง เป็นเรื่องปกติเราจึงไม่วิตกอะไร แต่ก็ตกใจหน้าตัวเอง ตอนส่องกระจกครั้งแรก ไหมที่หมอใช้เย็บแผลเป็นไหมละลายไม่ต้องไปตัดไหมค่ะ ของเราประมาณเดือนถึงหลุดต้องหมั่นทำความสุอาดแผลทุกเช้า-เย็นนะค่ะ
หลังทำวันที่ 3
79909.jpg 79910.jpg 79916.jpg

การทำจมูกมันก็ขึ้นอยู่กับฝีมือของหมอจริงๆ และการเลือกโรงพยาบาลคลินิกที่ได้มาตรฐาน เรื่องความปลอดภัย และการดูแลจมูกของเราหลังผ่าตัด งดดื่ม งดของดอง ไม่นอนตะแคงช่วง 15 วันแรก
ประมาณ 1 อาทิตย์นะคะ
79917.jpg 79918.jpg 79919.jpg

ประมาณอาทิตย์กว่าๆ
79920.jpg 79921.jpg

ต่อมาประมาณ 2 อาทิตย์

ตอนนี้จมูกยุบบวม เข้าที่แล้วค่ะ จมูกที่ทำมาครบเดือนกว่าแล้วค่ะค่อนข้างประทับใจและพอใจกับการบริการทางโรงพยาบาล และฝีมือของคุณหมอด้วย เพราะเป็นคนเนื้อจมูกน้อย โด่งได้ประมาณนี้ ถือว่าโอเคสำหรับเราแล้วค่ะ เพราะคุณหมอจะประเมินตามเนื้อจมูกของแต่ละคน

รูปปัจจุบันค่ะ
79923.jpg ปัจจุบัน.jpg

มีแพลนว่าจะเสริมหน้าอกที่นี้ปีหน้า ถ้ายังไงจะมารีวิวให้ดูอีกนะค่ะ ขอบคุณที่เข้ามาอ่าน
เป็นครั้งแรกที่เขียนรีวิว ถ้ามีอะไรผิดพลาด ขออภัยด้วยนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้