ดู: 2171|ตอบกลับ: 22

สดๆร้อนๆเลยค่ะ ขอปรึกษากูรูผู้มีพระคุณทุกท่านค่ะ!!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด cawaii เมื่อ 2009-7-23 16:01

ขอรบกวนพี่ๆกูรู ศิษคุณหมอเฉลิมหน่อยนะค่ะ

คือเมื่อกี้นี้เองค่ะ สดๆ ร้อนๆค่ะ ...กำลังนั่งอ่านกระทู้ พี่ๆที่เข้ามาปรึกษาเรื่องการทำจมูก

กระทู้นี้อยู่ค่ะ http://www.dungdong.com/viewthre ... &extra=page%3D2

ในกระทู้ก็มีพี่บ๊อบมาตอบเรื่องซิลิโคนว่า" เดี๋ยวนี้พัฒนากว่าแต่ก่อนมากแล้วดูเป็นธรรมชาติ.....~~~"

นั่งอ่านอยู่ดีๆ ทันใดนั้น!!!เหมือนฟ้าประทาน เอาสิ่งที่ต้องการมาให้เชยชมถึงที่

ลูกค้าค่ะ ลูกค้าสาวสวย หน้าตาดี ผิวสวย โดยเฉพาะจมูก โด่งสวยค่ะ แม้จะดูแข็งเป็นแท่งไปนิด แต่รวมแล้วใช้ได้เลยค่ะ (แอบชอบจมูกเค้าค่ะ...>0< แต่ดูออกนะว่าทำมา ...) พี่เค้ามาพร้อมลูกชายวัย 3ขวบเข้ามาซื้อเค้กที่ร้านค่ะ(บ้านขายเบเกอรี่ค่ะ)

ด้วยความสงสัย อยากรู้มาก +ความหน้าด้าน เลยถามพี่เค้าไปตรงๆเลยค่ะว่า

"พี่ค่ะจมูกพี่สวยจังเลย~~~  ขอโทษนะคะ พี่ไปทำมารึป่าว หรือสวยธรรมชาติคะ"(ทั้งที่พอดูออกนะว่าไปทำมา ...แต่ต้องถามแบบรักษาน้ำใจนิดส์นึง)  

พี่เค้าก้อตอบแบบงงค่ะ แบบมาถามชั้นทำไมยะ

"พี่ไปทำมาคะ ดูออกหรอค่ะ แต่พี่ทำมาเพื่อนๆก็ดูไม่ออกนะค่ะ มีแต่คนชมว่าสวยขึ้น" (เค้าคงแอบโมโหนิดๆ ทำไมแกดูออกว่าชั้นไปทำมาเพื่อนชั้นยังดูไม่ออกเลย!!!)

หมวยเลยรีบอธิบายต่อเลย กัวพี่เค้าโมโหเดินออกจากร้านไปเลย หรืออาจโดนตบไม่รู้ตัว 555+

"คือพอดีหนูอยากทำอยู่เลยคะ กำลังหาข้อมูลอยู่ จะได้ไปอธิบายให้พี่ๆกับแฟนฟังค่ะว่าทำแล้วสวยไม่น่ากลัว   ไรเงี้ยค่ะ"

โอ้ย!!! ทีนี้รีบตอบเลย แบบหัวอกเดียวกันอ่ะ (555++++เข้าประเด็นชั้นเลย)

" ใช่ค่ะ พี่ไปทำมา คุณน้องก็จะทำเหมือนกันหรอคะ ไปทำเลยคะ อย่าไปสนใจใคร (หน้าตาเอาจิงเอาจิงเลยค่ะ พี่นะ..ก่อนจะไปทำได้นะคะน้อง ที่บ้านพี่นะค่ะ แม่พี่ แม่สามี คัดค้านกันใหญ่เลยค่ะ โดนเฉพาะสามีไม่ได้พูดให้กำลังใจเลยคะ เน่ามั่งละ เบี้ยวมั่งละ แต่พี่ไม่สนค่ะ อยากสวยค่ะ คนเรานะคะน้อง...เกิดมาไม่รู้จะอยู่ได้อีกกี่ปี ชาตินี้โชคดีได้เกิดมาเป็นคนบุญแล้วค่ะน้อง โชคก็ช่วยที่เราเกิดมาเป็นผู้หญิงมาคู่กับความสวยความงาม พี่ก็ขอสวยไว้ก่อนค่ะ  เพราะเกิดชาติหน้าจะได้เกิดมาเป็นคนรึป่าวยังไม่รู้เลยค่ะน้อง พี่คนหนึ่งละค่ะขอสวยก่อนตายค่ะชาตินี้ ชาติหน้าจะได้ไม่เสียดาย ว่าชาติที่แล้วทำไม กรูไม่ไปทำ "

แหมคุณน้องได้ยินดังนั้นกำลังใจมาเลยคะ  (ขำๆด้วย พี่เค้าใจจิงๆ)
                          ......รัศมีและศรัทธาอันแรงกล้าในการทำสวยแผ่กระจายทั่วร้านเลยคะ......

นังหมวยไม่รอช้ารีบถามต่อเลยค่ะ

"พี่ไปทำมาเจ็บบ้างมั้ยค่ะ โดนอะไรจะเจ็บจะเบี้ยวง่ายรึป่าว คือพี่ทำมานานยังคะ"

เค้าบอก "พี่ทำมาปีหนึ่งละ สบายค่ะไม่เจ็บเลยน้อง จับได้โยกได้ก็ไม่ปัญหาเลย โทษนะค่ะคุณน้อง..ลูกพี่นอนเตียงเดียวกับพี่นะ ดิ้นส้น...!!! เข้ายันเข้าหน้าพี่ยังไม่เป็นไรเลยค่ะ น้องไม่ต้องกลัว"
(ได้ยินดังนั้นก็ฮาลั่นร้านเลยค่ะ..ขำค่ะพี่เค้าพูดตรง)

พี่เค้าพูดไปพร้อมกับโยกจมูกให้ดูค่ะ ...

โอ้แม้เจ้า!!!!!!  อุทานในใจ  ด้วยความตกใจค่ะ!!!!

จมูกก็สวยค่ะ รูปทรงดีเลยทีเดียวแม้จะดูแข็งไปนิด พอจะดูรู้ว่าไปทำมา
แต่ก็ไม่คิดว่าพอพี่เค้าโยกปลาย โคนมันก้อโยกตามอ่ะค่ะ (***โคนคือตรงที่อยู่ระหว่างตา)

ตกใจมากกเลย !!!  เหมือนซิลิโคนมันแข็งเป็นท่อนไม้อ่ะค่ะ ...โยกปลายจมูกไปทางซ้าย โคนเอนไปทางขวาเห็นๆเลยค่ะ

***เลยอยากทราบและขอถามกูรูผู้มีความรู้ และประสบการณ์ทำจมูกกับคุณหมอเฉลิมคะ ว่า

ซิลิโคนชนิด 18000 จะนิ่มขนาดไหนค่ะ (คือจะมีอาการแบบที่เล่ามารึป่าวค่ะ..มันน่ากัวค่ะ)

แล้วอยากที่เล่าให้ฟังนี่ ซิลิโคนของพี่เค้า เรียกว่า แข็งมาก หรือว่าปกติค่ะ สงสัยจิงๆค่ะ (กลัวทำมาแล้วเป็นแบบนี้ ไม่ไหวคะ)

คือทำแล้วจะเป็นแบบพี่เค้ารึป่าวคะ น่ากลัวจิงๆค่ะ  กัวมันจะทิ่มเข้าลูกตาไปเลยคะ 555+

แล้วแข็งมากแบบที่เล่ามาข้างบน เวลาโดนอะไรกระแทกจากด้านล่าง คือปลายจมูกอ่ะค่ะ มันไม่ทะลุไปข้างบนเลยหรอค่ะ...น่ากัวอ่ะ

แฮะๆ.... เล่ามาซะยาวเลย    ขอบคุณที่ตั้งใจอ่านนะค่ะ แต่เชื่อเถอะค่ะน้องตกใจจิงๆ

ช่วยหน่อยนะ....  หนู๋กัวววววววววววววววววววว
โพสต์ 2009-7-23 16:04:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ่า ไม่รุจาตอบไงดี

เรยแอบโยกของตัวเองนิดนุง(จะเปงไรมะว้า)

โคนตรงหัวตา ก็ไม่ขยับนะคับ

ถ้านึกภาพตามไม่ออก ก็เอาคัตตอลบัตมา

แล้วจับฝั่งหนึ่งไว้ให้แน่น แล้วโยกตรงปลายอีกด้านนะคับ

ของซีเปงอย่างง้านอ่า อีกด้านจะอยู่กับที่ไม่ขยับ ก็จะโยกได้ฝั่งที่เราจับโยกเท่านั้นคับ
(ใช้ซิริโคนของคุณหมอเฉลิม 18kคับ)

แต่ซิริโคนที่พี่คนนั้นที่เล่าให้ฟัง ก็ไม่ทราบด้วยอ่ะคับ
แต่ถ้าเป็นของคุณหมอเฉลิมก็ตามข้างบนนะคับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-23 16:15:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ่า ไม่รุจาตอบไงดี

เรยแอบโยกของตัวเองนิดนุง(จะเปงไรมะว้า)

โคนตรงหัวตา ก็ไม่ขยับนะคับ

ถ้านึกภาพตามไม่อ ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-7-23 16:04

ขอบคุณพี่ซีมากเลยนะคะ ตามอ่านมาหลายกระทู้แล้วคะ พี่น่ารักมากคะเอาข้อมูลดีๆมาให้ดูให้อ่านเยอะเลยค่ะ

เข้าเรื่องเลยนะค่ะ

ขอโทษนะคะ พี่ทำมานานแล้วรึยังอ่ะค่ะ  คือระยะเวลามันเกี่ยวด้วยรึป่าว ถ้าทำนานแล้วจะยึดแน่นอะไรเงี้ยรึป่าวเอ่ย

แล้วของพี่เวลาโยก มันแน่นไม่ขยับเลยใช่ไม่คะ คือเหมือนของจิงเลยรึป่าวคะ????

(ที่พี่เค้าทำ เค้ามาราคา 6000 คะ )  ราคาถูก ซิลิโคนก็เลยแข็งเป็นไปได้มั้ยค่ะ

แล้วซิลิโคนที่แข็งทำให้เสี่ยงต่อการทะลุรึป่าวคะ
โพสต์ 2009-7-23 16:27:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบได้ง่ายมากเลยครับ

ยิ่งสมัยก่อนนี่โยกแล้วแกว่งไปทั้งแท่งจนถึงหัวตาเลย

แต่ยุคนี้ ถ้าหมอเก่ง ซิลิโคนคุณภาพดี

โยกยังไงก็ดูไม่รู้

ไม่นานมานี้มีคนมาขอโยกจมูกพี่ พี่ก็รู้แล้วว่า เค้าจะดูที่หัวตานี่แหละ

ปรากฎว่า ผ่าน เพราะรู้อยู่แล้วว่า มันไม่แกว่งไปทั้งแท่งแบบสมัยก่อน

มันอยู่ที่เทคนิคการเหลาและการใส่ด้วย

ไม่ได้ขึ้นอยู่กับความนิ่มของซิลิโคนเพียงอย่างเดียวนะครับ:)
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-23 16:34:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณพี่โอมค่ะ   พี่เป็นอีกคนที่หมวยได้อะไรดีเยอะ โดยเฉพาะเรื่องกินวิตามิน ทำให้มั่นใจมากขึ้นคะ

หมวยถามเป็นความรู้นะค่ะ ถ้าซิลิโคนแข็งมันอาจจะทะลุรึป่าวคะ

อย่างที่พี่บอก งั้นซิลิโคน 15K หรือ 18K  ก็ไม่มีผลใช่มั้ยค่ะ
โพสต์ 2009-7-23 16:38:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด plaa เมื่อ 2009-7-23 16:40
ขอบคุณพี่โอมค่ะ   พี่เป็นอีกคนที่หมวยได้อะไรดีเยอะ โดยเฉพาะเรื่องกินวิตามิน ทำให้มั่นใจมากขึ้นคะ

หมวยถ ...
ต้นฉบับโพสโดย cawaii เมื่อ 2009-7-23 16:34

15 กะ 18 ความนิ่มต่างกันแค่นิสเดวค่ะ โดยรวมแล้ว มันขึ้นอยู่กะฝีมือของหมอในการเหลามากกว่าค่ะ
ถ้าแค่โยกไม่น่าจะทะลุนะคะ น่าจะจากปัจจัยอื่นมากกว่าที่ทำให้ทะลุ อย่างการเสริมเปนเวลานานๆไป พออายุมากขึ้น ผิวหนังบางส่วนจะบางลง หรือจากการสูบบุหรี่ อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ พอผิวบาง โอกาสที่จะทะลุก้อมีสูงขึ้นค่ะ

แต่ของตัวเองยังไม่กล้าโยกนะคะ เพราะยังไม่ครบเดือนเยย - -*
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-23 16:45:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
15 กะ 18 ความนิ่มต่างกันแค่นิสเดวค่ะ โดยรวมแล้ว มันขึ้นอยู่กะฝีมือของหมอในการเหลามากกว่าค่ะ
ถ้าแค่โยกไม่ ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-7-23 16:38

ขอบคุณมากเลยค่ะ  มั่นใจขึ้นเยอะค่ะ

เพราะคิดว่าเหมือเฉลิมเก่งค่ะ

และคิวก้อยาวด้วย
โพสต์ 2009-7-23 16:55:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ซิลิโคนแบบไหนก็ทะลุได้ครับ

ถ้าคุณหมอเหลาไม่เก่งและยังทำโด่งเกิน

ซิลิโคนราคาเท่าไหร่ คุณภาพดีแค่ไหน จมูกทะลุได้หมดนะครับ:)
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-23 16:56:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ซิลิโคนแบบไหนก็ทะลุได้ครับ

ถ้าคุณหมอเหลาไม่เก่งและยังทำโด่งเกิน

ซิลิโคนราคาเท่าไหร่ คุณภาพดีแค่ไหน จม ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-7-23 16:55

ขอบคุณค่ะ
โพสต์ 2009-7-23 17:03:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณพี่ซีมากเลยนะคะ ตามอ่านมาหลายกระทู้แล้วคะ พี่น่ารักมากคะเอาข้อมูลดีๆมาให้ดูให้อ่านเยอะเลยค่ะ

...
ต้นฉบับโพสโดย cawaii เมื่อ 2009-7-23 16:15

ทำได้ เดือนกับ 1 สัปดาห์ แล้วคับ

ก็คงไม่เหมือนของจิงซะทีเดียวอ่ะคับ

คุณหมอ เหลาเนียนๆ  ก็โอเคแล้วครับ

ส่วนคำตอบอื่นๆ พี่โอมตอบให้หมดแล้วนะคับ อิอิ
โพสต์ 2009-7-23 17:32:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของน้องสาวเราเลือก 15K อ่ะจ้า

แต่วันที่น้องสาวเราไปเลือกซิลิโคนเราไม่ได้เข้าไปดูด้วยอ่ะ เลยไม่รู้ว่าจะเป็นยังไงอ่ะจ้า
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-23 18:15:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของน้องสาวเราเลือก 15K อ่ะจ้า

แต่วันที่น้องสาวเราไปเลือกซิลิโคนเราไม่ได้เข้าไปดูด้วยอ่ะ เลยไม่รู้ว่าจะเ ...
ต้นฉบับโพสโดย nuunoei เมื่อ 2009-7-23 17:32

ขอบคุณนะค่ะ เราเข้าไปปรึกษากบคุณหมอเฉลิมมาแล้วค่ะ

ได้เห็นซิลิโคนทั้งแบบ15K และแบบ 18K มันก้อนิ่มอ่ะ

แต่ที่กลัวคือมันจะโยกปลายโคนเอนแบบที่เล่าให้ฟังรึป่าว

กลัวมันจะทะลุเข้าไปหัวคิ้ว (ถ้าโดนกระแทกจากด้านล่าง คือปลายจมูก)

แต่พี่ๆที่ทำแล้วมาคอนเฟิร์มว่าไม่เป็นเช่นนั้นก็ใจค่ะ

เด๋ววันขึ้นเขียงจะถามคุณหมอให้แน่ใจ อีกครั้งเพื่อย้ำความมั่นใจว่าจะออกมาสวยค่ะ

ขอบคุณทุกคนเลยนะคะ
โพสต์ 2009-7-23 18:29:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ได้คิวหรือยังล่ะคับ
โพสต์ 2009-7-23 21:34:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชอบคำพูดของคุณพี่คนนั้นจริงๆค่ะ

ถูกใจๆ  แบบว่าเราก็ทะเลาะกับแฟนมาหลายปีดีดัก จนทนไม่ไหว (เพราะเข้าเวปนี้แหละ)  คิดเหมือนพี่เค้าเลย ว่าเราจะสวยได้อีกกี่ปี ตอนนี้ก็เริ่มเหี่ยวลงๆแล้ว (พูดตรงๆ) เลยตัดสินใจว่าจะไปทำแล้ววว ไม่ฟังแล้วอ่ะ

ได้คิว 17 สค.ค่ะ (แต่ยังไม่ได้พบคุณหมอเลย)

พี่คนที่รับสาย บอกว่าไปปรึกษาวันที่ทำเลยก็เหมือนกัน จะโอไหมอ่ะ

คือวันที่จองคิว ไม่รับปรึกษาแล้ว
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
โพสต์ 2009-7-23 21:41:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
โพสต์ 2009-7-23 21:45:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หนึ่งโยก ประจำ อิอิ

โยกจมูกอ่ะนะ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
โพสต์ 2009-7-23 21:53:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
โพสต์ 2009-7-23 22:53:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หุหุหุ สวย มากมาย เยย
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-24 11:05:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ได้คิวหรือยังล่ะคับ
ต้นฉบับโพสโดย shift-w เมื่อ 2009-7-23 18:29

ได้แล้วค่ะทำพร้อมพี่สาว 2 คนเลย คิวต่อกัน 5โมง กะ 6 โมงเย็นค่ะ

วันที่ 2 กันยา กะคุณหมอเฉลิมค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-24 11:15:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cawaii เมื่อ 2009-7-24 11:16
ชอบคำพูดของคุณพี่คนนั้นจริงๆค่ะ

ถูกใจๆ  แบบว่าเราก็ทะเลาะกับแฟนมาหลายปีดีดัก จนทนไม่ไหว (เพราะเข้าเวปน ...
ต้นฉบับโพสโดย dada เมื่อ 2009-7-23 21:34

คุณ dada ถ้าได้มาฟังพี่เค้าพูด คุณจะมั่นใจขึ้นมากเลยว่าชั้นต้องทำให้ได้ ชั้นต้องสวย อย่าได้แคร์ใคร เกิดมาชาติหนึ่งได้เป็นหญิง อย่าให้เสียชาติเกิด อะไรประมาณนี่ยค่ะ แล้วอีกอย่างคือพี่เค้ามั่นใจมากว่าเค้าทำแล้วออกมาสวย ใครจะว่าไงก็ชั่ง เค้าว่าของเค้าสวยอ่ะ  มันก็ทำให้รู้สึกว่าเออถ้าเรามั่นใจและอยากทำก็ทำไปเถอะ อย่าไปสนใจใครความสุขของเรา

สู้ๆนะค่ะ คุณ Dada โชคดีที่หมวยผ่านด่านมาได้เพราะพี่สาวมันก็เอาด้วย  555+ ช่วยกันพูดแฟนหมวยก็เลยยอม แต่เค้าอาจจะมีเป้นห่วงบ้าง ก็ธรรมดาค่ะ ที่เค้าพูดไปว่าไป ก็เพราะเค้ารักเรา คิดอย่างนี้ซะก็สบายใจค่ะ

:) :)
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-24 11:22:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ได้ข้อมูลและหมวย รีบไปจองคิวเลย อย่ากลัวหรือกังวล

เธอเกิดมาเป็น ญ โชคดีขนาดไหน

แล้วร้านอยู่ที่ไหนจะแว ...
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-7-23 21:41

หมวยว่า พี่แก้วมณี จะมากินลำบากละสิ ....อิอิ  ร้านเบเกอร์รี่ของพี่สาวนี่ อยู่ สุ1000 ค่ะ ..... คงลำบากแน่เลย ถ้าจะตามมากินอ่ะ (ไกลอยู่นะ...:) ) แต่ก็ต้องขอบคุณนะค่ะ ที่มาเป็นกะลังใจ เห็นพี่แก้วมณีทำออกมาแล้วดูดี สวยเลยอ่ะ หมวยได้จองคิวเรียบร้อยแล้วค่ะ 2 กันยา แต่ปัญหาอยู่ที่ขนมไหว้พระจันทร์เนี่ยแหละค่ะ เห่อถ้าไม่มีผู้ใจดีมาเปลี่ยนคิว คงต้องรบกับแม่สักตั้ง 555+  
                                    " แม่คงเข้าใจหนูนะ หนูอยากสวย "
โพสต์ 2009-7-24 14:18:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีใจด้วยค่ะ ได้คิวเพิ่มความสวยแล้ว
เหมือนดาราสมัยนี้ไง ที่ทำดั้งแล้วท้าให้พวกนักข่าวลองจับดู
ลองบิดดู ใครจะไปกล้าบิดของเค้าจิงม่ะ อ้างว่าดัดฟันแล้วจมูกโด่งขึ้น
เหมือนเสกได้ไงค่ะ เนียนไม่เนียนอยู่ที่การเหลาซิลิโคน + การเสาะร่องจมูก
และความชำนาญของคุนหมอแต่ละท่านมากกว่าอ่ะค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-24 19:16:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีใจด้วยค่ะ ได้คิวเพิ่มความสวยแล้ว
เหมือนดาราสมัยนี้ไง ที่ทำดั้งแล้วท้าให้พวกนักข่าวลองจับดู
ลองบิดดู  ...
ต้นฉบับโพสโดย kittynoey เมื่อ 2009-7-24 14:18

ขอบคุณมากเลยค่ะ

ชัวร์ขึ้นเยอะเลย ก็คนที่ทำแล้วมาคอนเฟิร์มแบบนี้

มั่นใจค่ะ สวยแน่ๆ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้