ดู: 1914|ตอบกลับ: 6

[เสริมจมูก] หมอคณิต จัดให้ เสริมจมูก+ตะไบ ปลื้มมากครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย baza16 เมื่อ 2016-7-30 21:16

สวัสดีครับรีวิวนี้เป็นรีวิวแรก ขอฝากเนื้อฝากตัวผิดพลาดขออภัยครับ

ที่ผมอยากเขียนเพราะเห็นเพื่อนเขียนรีวิวลงในดั่งโด่งนี้แหละครับ เลยอยากลองเขียนดูบ้างผมเสริมจมูกใหม่กับ หมอคณิต
@ maxi cosmetic surgery  ที่เดียวกับที่เพื่อนผมทำเลยเพราะเพื่อนผมไปเสริมจมูกมาก่อนแล้วออกมาดูเค้าปลื้มพอใจมาก ผมก็เลยตัดสินใจมาปรึกษากับ หมอคณิต วันที่มาปรึกษาคนก็มาเยอะอยู่ครับ  เพื่อนบอกวันไหนหมอเข้าคนจะเยอะแบบนี้แหละเพราะ หมอคณิต ไม่ได้เข้าทุกวันถ้าจะปรึกษาต้องนัดคิวก่อน ระหว่างที่ผมรอเข้าปรึกษาเจ้าหน้าที่ก็ให้ดูตัวอย่างซิลิโคนว่ามีของอะไรบ้างที่ maxi เค้าบอกบอกซิลิโคนไม่ใช่ปัยจัยหลักเลยเป็นว่าทุกชนิดซิลิโคนราคาเดียวกันหมดครับ ผมรอคิวสักครึ่งชม.ได้เพราะวันนี้มีเคสปรึกษาเยอะอยู่ เห็นมีต่างชาติมา 2 คนมาตัดไหม ดึงหน้า กับ ยกกระชับหน้าท้อง แล้วก็มีลูกค้ามาตรวจตามนัด เสริมจมูก กับ ตัดปีกจมูก หมอคณิต เลยให้ผมดูแผล ตัดปีกจมูก แผลตัดปีกจมูกสำหรับ 1 อาทิตย์ ที่ผมเห็นก็ถือว่าเนียนไม่ค่อยเห็นรอยเย็บแล้ว  พอถึงคิวเข้าปรึกษา หมอคณิต ถามผมเลยจะเสริมทำไม?? เพราะของผมสูงโด่งอยู่แล้ว  แต่ผมก็บอกหมอไปว่าอยากให้ดูเพรียวพุ่งขึ้น  หมอคณิต แนะนำว่าต้องตะไบฮั้มออกด้วยเพราะมีอยู่จะทำให้ดูเพรียวขึ้น ที่สำคัญผมถามตะไบเสียเพิ่มอีกเท่าไรโดนใจผมก็ตรงที่ไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่ม หมอแกบอกว่าก็ต้องเปิดแผลเข้าไปอยู่แล้วจะคิดทำไมค่าตะไบ

ก่อนเสริมจมูก

พอถึงวันนัดเสริมจมูกผมก็เตรียมถ่ายรูปก่อนทำกับเจ้าหน้าที่ แล้วก็ขึ้นเปลี่ยนเสื้อผ้าตอนทำคือรู้สึกเจ็บตอนฉีดยากับตอนตะไบจะรู้สึกเสียว ๆ แต่ไม่เจ็บครับ  พอทำเสร็จก็กลับบ้านเลยดีนะครับว่าไม่ขับรถมาเองเพราะรู้ว่าที่จอดรถในเจ้เล้งหายาก เลยโชคดีไม่ต้องขับกลับเพราะจะตึง ๆ ตรงจมูก แล้วเจ้าที่ maxi เค้าก็แนะนำไม่ให้ขับมาเองด้วย จะบอกครับว่าผมไม่มีรูปในวันที่พักฟื้นเลยเพราะไม่คิดว่าจะเขียนรีวิว555                                                 
เลยอาจจะดูเนื้อเรื่องเยอะหน่อยครับ แต่วันนี้อารมณ์ว่างเลยอยากลองเขียนดู
การดูแลตามแบบที่ maxi แนะนำครับ คือ 1-3 วันแรกประคบเย็นบ่อยที่สุด ไม่ต้องประคบร้อนเลย เช็คในรูจมูกทุกเช้าเย็นครับเพื่อลดการติดเชื้อและช่วยไม่ให้เลือดแห้งติด ไหมเป็นไหมละลายแต่หมอก็จะนัดมามาดูเรื่อย ๆครับจนกว่าจะเข้าที่

หลังเสริมจมูก

อันนี้ลิ้งค์เพื่อนผมครับ  ขอบคุณที่เข้ามาอ่าน  มือใหม่หัดรีวิวครับ

http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=#pid1661003

เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-30 21:28:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อีกรูปครับ
โพสต์ 2016-7-30 22:05:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชอบก่อนเสริม ดูน่ารักกว่า
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-31 16:28:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
nivet ตอบกลับเมื่อ 2016-7-30 22:05
ชอบก่อนเสริม ดูน่ารักกว่า

ขอบคุณครับ...แต่ผมขัดตาตัวเองเวลาส่องกระจกแล้วเห็นฮั้ม
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-31 16:18:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อัพเดทความเปลี่ยนแปลงครับ
javascript:;
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-31 16:19:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
javascript:;
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้