ดู: 2082|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] รีวิว จากปากหนา คว่ำเป็นสระอิ กลายเป็นปากกระจับ ที่สวยงาม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย casnovii เมื่อ 2016-7-28 13:12

สวัสดีค่ะ เราชื่อมินนี่นะ อยากมารีวิวการศัลยกรรมซึ่งก็คือทำปากกระจับนั่นเอง เราทำที่โรงพยาบาลเลอลักษ์ อยู่แถวนนทบุรีนะคะ การเดินทางง่ายและสะดวก ทำไมถึงเลือกที่นี่ก็เพราะเริ่มจากตอนแรกจริงๆเป็นคนที่ปากบนหนาปากเปนรูปสระอิ ปากคว่ำไม่สวยเลย...จึงได้คิดอยากทำปากได้เริ่มศึกษามาหลายที่มากๆนานถึง 1 ปีเต็มนะกว่าจะตัดสินใจได้และโชคดีบังเอิญเพื่อนคนนึงได้บอกการัญตีมาอีกว่าท่าทำปากกระจับไปทำกับคุณหมอสิทธิชัยที่เลอลักษ์เลย สวยจริง งานเป๊ะ พอคราวนี้เลยโอเคละตัดสินใจลงเอยที่นี่ ก็ได้ไปคุยกับแม่ พอแม่อนุมัติปุ๊บโทรจองปั๊บ แถมคุณแม่ยังให้จองคิวให้ด้วยแม่ทำตากับเสริมจมูกด้วย ^^  
วันแรกที่มาถึงก็ตื่นเต้นในระดับหนึ่ง ติดต่อเค้าเตอร์และทำการชำระค่าใช้จ่าย หลังจากนั้นนั่งรอคิวซักพักก็ได้เข้าไปถ่ายรูปก่อนทำและไปเปลี่ยนเสื้อเตรียมพบกับคุณหมอในห้องผ่าตัด
อันนี้รูปก่อนทำค่ะ

หลังจากนั้นคุณหมอก็เริ่มถามอยากได้แบบไหนทรงไหนอยากได้ยังไงเราก็บอกคุณหมอไป เอารูปให้หมอดู คุณหมอก็บอกจะพยายามทำให้คล้ายแบบที่อยากได้แต่จะทำตามความเหมาะสมให้เข้ากับตัวเราเองด้วย แถมคุณหมอก็จะแนะนำเพิ่มเติมว่าไม่อยากให้บางมากๆเกินไปนะเวลายิ้มเดี๊ยวเห็นเหงือกเยอะๆจะไม่สวยน๊ะ เราก็โอเค หลังจากนั้นก็ขึ้นเตียงและคุณหมอก็เริ่มวาดออกแบบทรง หลังจากนั้นพยาบาลก็ฉีดยาสลบก็สลบไปตอนไหนไม่รู้ รู้ตัวอีกทีคือรู้สึกว่าคุณหมอเรียกและบอกเย็บอีก 2 ทีก็เสร็จแล้วสวยแล้วนะ ... หลังจากนั้นก็เรียบร้อยและก็ลุกออกไปนั่งที่ห้องพักฟื้น ตอนแรกตัวเราก็นึกว่าจะเจ็บ ปวด ระบม แต่ผิดคาดมากกกไม่รู้สึกอะไรเลย ^^

จากนั้นนั่งพูดคุยกับพยาบาลจ้อ เลือดออกน้อยมาก แผลที่เย็บบอกเลยว่าหมอเย็บแผลละเอียดและสวยมากกก งานดีจริง หลังจากนั้นซักพักก็กลับบ้าน ก็ทานโจ๊ก อาหารอ่อนๆ ทานยาตามที่หมอสั่ง
อันนี้ตอนกลับถึงบ้านค่ะ

วันที่ 2 ความบวมเริ่มมาแต่ก็ไม่ปวดไม่เจ็บไม่รู้สึกอะไรเลย มีเขียวม่วงนิดหน่อย

วันที่ 3 ความบวมสุดแต่ก็ไม่ได้หน้ากลัว ไม่เจ็บไม่ปวด บวมอย่างเดว

วันที่ 4 แต่งหน้าไปเที่ยวแล้วค่ะ บวมน้อยลงมาหน่อย

ครบ 1 อาทิตย์แวะเข้ามาหาคุณหมอพอดีต้องพาคุณแม่มาตัดไหมที่ตา เลยได้พบคุณหมอไปในตัวเลยให้คุณหมอเล็มไหมให้ ที่มันโผล่ๆออกมาไม่กล้าเล็มเอง ((แต่ทำปากกระจับเย็บเป็นไหมละลายนะคะ))

หมอนัดตรวจทรงจริงๆตอนครบ 1 เดือน

หลังจากนั้นจนปัจจุบันครบ 1 เดือนแล้ว บอกเลยว่าทรงสวยมากดูจิ้มลิ้มหน้าหวานขึ้น ไม่เบี้ยว ไม่เป็นพังผืด ไม่บางเกินไป ขยันนวดหน่อย ยิ้มๆบ่อยๆ ให้กล้ามเนื้อปากได้ทำงานตามคุณหมอสั่ง
ให้ดูปากชัดๆ เลยค่ะ

ประทับใจมากรู้สึกว่าตัวเองเลือกไม่ผิด ท่าใครสนใจอยากทำบอกเลยว่า มาทำที่นี่ไม่เสียใจแน่นอน รับรองสวยเป๊ะ ปัง ค่ะ ^^

สวยมากเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่า ตอนนี้ 3 เดือนแล้ว เข้ารูปสวยมากขึ้นค่ะ  โพสต์ 2016-10-4 09:23
สวยมากกกค้ะ เท่าไหร่หรอคะ^^

แสดงความคิดเห็น

ตอนที่เราทำ 17,900 รวมค่ายาแล้วค่ะ  โพสต์ 2016-10-4 09:24
ตอนทำบอกหมอว่ายังไงคะ เราเอารูปไปให้หมอดูได้ไหมคะ
ปากสวยมากเลยค่ะ
ปากสวยจริง
ปากสวยมากเลยค่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้