ดู: 1796|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ช่วยด้วยเครียดมากค่ะ แก้จมูกมา23วันแล้วยังไม่ยุบเลยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
มันเป็นนูนๆๆตามลูกศรที่เราชี้อะค่ะ ปลายจมูกเวลาจับเสียวๆจับไม่เจอซิลิโคนค่ะจับเป็นเนื้อๆ สันจมูกก็เป็นนูนๆ มัน23 วันน่าจะยุบลงแต่ละวันเรื่อยๆไม่ใข่หรอคะ มันยังไม่ยุบเลย ถามที่คลินิกที่ทำเค้าบอกเป็นก้อนเลือด เครียดมากค่ะตอนนี้มีใครเคยเป็นไหมคะ

image.jpeg (447.36 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

image.jpeg (414.75 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-25 19:22:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เหมือนจะเบี้ยวด้วย
เป็นพังผืดหรือป่าวค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-26 00:14:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
mokwa ตอบกลับเมื่อ 2016-7-25 21:24
เป็นพังผืดหรือป่าวค่ะ

หะ ทำไงดีคะ ถ้าเป็น มันต้องแก้ใหม่รึป่าว เครียดมากเลยค่ะตอนนี้
พังผึดยังไม่เกิดนะ พึ่งไม่ถึงเดือน ใจเย็นๆยังบวมอยู่ แต่คุณหมอมือเบานะไม่ช้ำเลย เจ้าที้จริงๆเป็นปี
ลองสังเกตุอาการตามนี้นะคะ
1.บวมแดงผิดสังเกตุ
2.เดี๋ยวบวมเดี๋ยวยุบ
3.มีน้ำใสๆ มีกลิ่นเหม็นไหลออกมาจากจมูกจำนวนมาก
อาการดังกล่าวอาจเกิดจากการติดเชื้อเป็นเวลานานค่ะ
แต่เท่าที่ดูจากรูปควรต้องใช้เวลา แนะนำให้รอไปอีกซักระยะค่ะ
คลีนิกบอกเป็นก้อนเลือดแล้วเค้าไม่ได้บอกหรอค่ะว่าต้องทำไงบ้าง
คิดว่าประคบอุ่นน่าจะช่วยได้นะค่ะ   
รอๆๆๆๆๆๆ สวยแน่นอน
อาจจะเป็นได้ว่าภายในยังบวมอยู่และยุบไม่เท่ากัน ต้องระมัดระวังการรับประทานอาหารในช่วง 2-3 เดือนแรกและระวังไม่ให้แผลโดนน้ำนะคะ เพราะอาจทำให้บวมและอักเสบขึ้นมาได้

http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=#pid1711684
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้