ดู: 1106|ตอบกลับ: 9

[เสริมจมูก] เปลี่ยนดั้งที่ไม่ใช่ มาสู่ความหล่อเป๊ะที่เอเมด

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีครับวันนี้เอ๊กซ์อยากมาแชร์เรื่องการไปแก้จมูกที่เอเมคลินิกมาครับ เพราะว่าผมฉีดฟิลเลอร์ครับ แล้วฐานมันค่อนข้างใหญ่ และไม่เข้าที่ อยากบอกว่าก่อนไปแก้เครียดมาก กังวลเวลาโดนคนทัก ว่าทำไมจมูกยังไม่หายบวม เพราะว่าความคิดสั้นของผมในช่วงแรกที่มีเพื่อนมาชวน  ก็เลยตามเพื่อน แต่ตอนนี้ลาก่อนเลยครับเรื่องฉีด แต่หมอที่ฉีดให้ก็บอกหลังฉีดว่าไม่มีปัญหา เราก็ใจหล่นตุ้บ นี่โอเคแล้วหรอเนี่ย แต่ด้วยผมเป็นคนไม่กล้าค้านหมอ หมอว่าไงก็ตามนั้น จริงๆผมว่าถ้าเป็นผู้หญิงก็คงไม่ซีเรียสมากหรอก รองพื้นโบกๆไปคงไม่มีใครสนใจ แต่นี่เราเป็นผู้ชายจะให้โบกตลอดเวลาก็คงไม่ใช่ ไปฟิตเนสงี้มันก็ไม่ได้เลยที่เราจะแต่งหน้า ความจำในมือถือผมนี่ถ่ายรูปจนจะเต็ม ถ่ายทุกวันก่อนนอนภาวนาให้ตื่นมาแล้วยุบซักที แต่สุดท้ายก็คิดว่า แก้ดีกว่า เอารูปตอนก่อนทำมาให้ดูนะครับ

อันนี้เป็นจมูกที่ไปฉีดฟิลเลอร์มาครับ

วันนัดแก้จมูกผมก็มาตามที่คุณหมอนัดครับ ตื่นเต้นสุดเลย กลัวตอนฉีดยาชา เพราะหลายๆคนบอกเจ็บสุดก็ตอนนี้ แต่ผมว่าแค่เหมือนมดกัดเลยครับ แล้วก็ชาหลัวจากนั้นคุณหมอทำก็ไม่รู้สึกอะไรเลยครับ หมอมือเบาด้วย ใช้เวลาประมาณชั่วโมงกว่าๆ ก็เสร็จเรียบร้อยครับ รับยาทานแก้ปวดละก็กลับบ้านสบายครับ ผ่านไปได้ด้วยดีครับ แต่ช่วงพักพื้นช่วงวันที่ 2-3 ก็เริ่มกังวลอีก มีรอยช้ำที่หน้าผาก ใต้ตา และที่แกน แต่ๆสุดท้ายก็ยุบครับ แต่ยุบลง เพราะทานยาตลอด

วันที่ 7 เอาผ้าก๊อซออกแล้ว ค่อยๆยุบละ

15 วัน

1 เดือนละครับจมูกใหม่ของผมเป็นยังไงบ้าง เป๊ะเลยใช่ไหมล่ะ

ผมก็อยากฝากเพื่อนๆนะครับว่าอย่าไปกลัวที่จะมาทำศัลยกรรม แต่ก่อนทำนั้นต้องคิดดีๆว่าแน่ใจแล้วใช่ไหม เพราะว่าถ้าทำแล้วไม่ถูกใจหรือมันไม่โอเค สุดท้ายเราก็ต้องมาแก้ใหม่อยู่ดี ถ้าอยากทำลองเข้าไปคุยกับหมอเลย คุณหมอให้คำแนะนำที่ดี และพร้อมให้คำปรึกษาเราเสมอ ทำเลยครับที่เอเมดผมกล้ายืนยัน ไม่ผิดหวังเหมือนผมตอนแรกแน่ๆ แล้วก็ขอบคุณทุกๆคนนะครับที่เข้ามาอ่านรีวิวของผม

โพสต์ 2016-7-27 12:39:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เสริมซิลิโคนแล้วทรงสวยกว่าเดิมอีกจ้า
โพสต์ 2016-8-2 17:44:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงรับกับหน้าดีอ่ะ
โพสต์ 2016-8-18 16:02:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูปในสระหล่อมากเลยย
โพสต์ 2016-8-25 18:09:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
งานแก้ก้เลยช้ำเลยย
โพสต์ 2016-8-26 14:24:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หล่อขึ้นเยอะเลอ
โพสต์ 2016-8-26 20:16:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาแก้เท่าไหร่คะ
โพสต์ 2016-8-27 03:28:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำสาขาไหนครับ และคุณหมอชื่ออะไรครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-30 13:02:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Jumpperr ตอบกลับเมื่อ 2016-8-26 20:16
ราคาแก้เท่าไหร่คะ

ค่าแก้บวกเพิ่มจากเสริมใหม่ 10,000 บาท ครับ เพราะผมแก้จากฟิลเลอร์ เลยแพงหน่อย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้