ดู: 7182|ตอบกลับ: 57
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] เสริมคางหน้าวีเชฟ จะเซลฟี่กีทีๆก็สวยขึ้น ทำกับคุณหมอยศ เมโกะค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ตาลนะคะ ยังจำกันมั้ยเอย ตาล จมูกทรงเนยโชติกาไง ^^ หลังจากที่ตาลเคยรีวิวทำจมูกไป  ตาลกลับมาอีกครั้งแล้วค่ะ วันนี้ตาลมีคางแล้ววววนะคะ จมูกก็สวยเป๊ะแล้ว เหลือคางนี่แหละที่เป็นปัญหา ตาลเป็นคนที่คางบุ๋มและหยักเหมือนคางหมู เวลาจะถ่ายรูปทีก็ต้องหามุมนาน เสียเวลามากค่ะ สาวๆที่รักการเซลฟี่คงเข้าใจเนอะ 55555 มันลำบากจริงๆ อยากถ่ายรูปให้เป๊ะ ดันมาติดตรงคางนี่แหละ

รูปก่อนทำของตาล เห็นเลยว่าคางตรงกลางมันบุ๋มลงไปเลย เวลาถ่ายรูปหน้าตรงก็จะไม่สวย ต้องหามุมนานมาก กว่าจะได้แต่ละรูป

ตาลเคยทำจมูกที่เมโกะ คลินิกแล้ว จะทำคางก็ไม่ลังเลเลย ไม่ต้องเสียเวลาอ่านรีวิวตามอินเตอร์เน็ตแล้ว ตัดสินทำคางกับเมโกะ คลินิกทันที ตาลก็โทรไปนัดคิวปรึกษาหมอกับพี่พนักงานทันที พนักงานก็พูดดี ใจดี เอาใจใส่ลูกค้าเหมือนเดิม

พอถึงวันที่ตาลเข้าไปปรึกษาคุณหมอ คุณหมอก็น่ารักมากค่ะ เอาสิลิโคนมาให้เลือกใหญ่เลยอยากได้แบบไหน ตาลก็บอกไปว่าอยากได้แบบธรรมชาติ ไม่แหลมเกินไป ตาลก็เอารูปคุณเนย โชติกาให้ดู บอกว่าอยากได้ประมาณนี้ แบบธรรมชาติ ไม่แหลมมาก (รูปเนย โชติกา นี่รูปหากินเลยนะคะ ฮ่าๆ)

คุณหมอตามใจเลยค่ะ บอกว่าเดี๋ยวจัดให้สวยเหมือนเนยเลย หลังจากปรึกษาเสร็จก็นัดวันมาทำค่ะ ตาลทำวันที่ 15 พฤษภาคม 59 ช่วงเย็นๆ ทำเสร็จจะได้กลับบ้านนอนพักเลย

พอถึงวันทำ ตาลก็ตื่นเต้นนะ แต่ก็ไม่มากเท่าครั้งแรกที่ทำจมูก ก่อนจะเข้าห้องผ่าตัดพี่พนักงานก็คลีนหน้าให้ก่อน เปลี่ยนใส่เสื้อคลุมกับหมวกคลุมผม หลังจากคลีนหน้าเสร็จก็ขึ้นเตียงเลยค่ะ คุณหมอก็เข้ามาเอาซิลิโคนมาเทียบๆ แล้วก็มาร์คจุดต่างๆที่คางค่ะ จากนั้นคุณหมอก็เอาคัตเติ้ลบัตมาป้ายๆที่คาง ตาลคิดว่าน่าจะเป็นยาชา หลังจากนั้นคุณหมอก็ถามว่า รู้สึกชาหรือยัง ตาลก็บอกว่าชานิดๆค่ะ ป้ายเสร็จก็ฉีดเลยค่ะทีนี้ ฉีดยาชาเข้าไปที่คาง ตอนนี้เม่เจ็บค่ะ เพราะว่ามันชาๆไปตั้งแต่ที่เอายามาป้ายไปแล้ว

หลังจากที่รู้สึกชาแล้วก็ไม่เจ็บเลยค่ะ พี่พยาบาลเอาผ้าปิดตา คุณหมอก็เริ่มลงมือผ่าตัด ตาลก็ไม่รู้เรื่องเลย แอบงีบไปเพราะฤทธิ์ยาที่กินไปก่อนหน้านั้นด้วยซ้ำ หลังจากทำเสร็จแล้วคุณหมอก็แนะนำวิธีการดูแลหลังทำ ว่าต้องบ้วนน้ำเกลือตลอด งดของเผ็ด ของร้อน สามารถแปรงฟันได้ แต่ห้ามใช้น้ำยาบ้วนปากทุกชนิด เพราะว่ามันจะแสบแผล นอกจากนี้คุณหมอก็เตือนว่าห้ามท้าวคาง เพราะมันจะไปกระทบซิลิโคนที่ทำ ทำให้เคลื่อนที่ได้

เนื่องจากไหมที่ใช้เป็นไหมละลาย คุณหมอเลยบอกว่าไม่ต้องมาตัดไหม
ยกเว้นว่า 1 เดือนแล้ว ถ้าไหมยังไม่ละลายไม่หมด ก็ให้มาตัดที่คลินิกค่ะ

รูปหลังทำทันที บวมนิดๆค่ะ ทำเสร็จก็กลับบ้านได้ปกติเลย

ส่วนการดูแลตัวเองนั้นก็ปกติเหมือนที่ทำจมูกเลยนะคะ ประคบเย็น 48 ชม. 2 วัน ล้างหน้าได้ปกติ บริเวณคางก็อย่าพึ่งไปถูแรงๆ นะคะ แล้วก็ยาที่ได้มาจะมียาแก้ปวด ให้ทานเวลาปวดทุก 4-6 ชม. แล้วก็วันที่ 6 ประคบอุ่นๆ บริเวณคาง เลือดจะได้ไหลเวียนสะดวก ส่วนยาแก้อักเสบตาลขอแบบแรงๆมาเลยค่ะ ก็คือ Augmentin ตัวนี้ดีกว่าแก้อักเสบทั่วไปค่ะ ต้องทานให้ครบตามจำนวนวันที่กำหนดนะคะ ห้ามขาดห้ามเกินเลยนะ  และก็ที่ขาดไม่ได้เลย ตัวนี้ เป็นตัวเด็ดที่พี่เค้าแนะนำให้กินควบคู่กันไป ก็คือ Sergica  คืออะไร เป็นอาหารเสริม ช่วยลดอาการบวม ช้ำ จากการทำศัลยกรรม สกัดจากธรรมชาติ ปลอดภัยนะคะ ตัวนี้ ได้รับการรับรองจาก อ.ย. เรียบร้อยแล้วค่ะ ดีต่อสุขภาพแน่นอน

หลังทำ 1 วัน คางไม่บุ๋มแล้ว ดูเป็นคนมีคาง เย้ๆ  555555 คางยังบวมอยู่ แต่ไม่มาก

หลังทำ 3 วัน ไม่ค่อยบวมแล้ว หน้าดูเรียวขึ้นเยอะเพราะมีคาง

หลังทำ 5 วัน แต่งหน้า ทำผมออกไปเที่ยวได้แล้วค่ะ

หลังทำ 7 วัน

1 เดือน

2 เดือน

เทียบ before กับ after ให้เห็นกันชัดๆเลย แตกต่างมากเลย

พอเทียบกับเนย โชติกาล่ะก็ มีความใกล้เคียง  (มั่นหน้ามากเลยค่ะ 5555)
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-18 15:31:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โพสไม่หมด ต่อข้างล่างนะคะ

ตั้งแต่ทำคางมา มีแต่คนทักว่าเหมือนเนย โชติกามากขึ้น ดีใจมาก เพราะว่าตั้งใจจะทำคางให้เหมือนเนย คางดูสวยเป็นธรรมชาติ ไม่แหลมไป ตอนนี้ถ่ายรูปหน้าตรงสวยแล้วค่ะ ไม่ต้องหามุมให้เสียเวลา จะเซฟฟี่กี่ครั้งก็ไม่เคยหวั่น 5555 ตาลประทับใจที่เมโกะ คลินิกมาก คุณหมอ พนักงานทุกคนใจดี ให้คำปรึกษาตลอด สำหรับเพื่อนๆคนไหนที่มีปัญหาคางสั้น ทำให้หน้าดูไม่เรียว ลองมาปรึกษาคุณหมอดูค่ะ ทำคางจะช่วยได้เยอะเลย หน้าจะดูเรียว ได้รูปขึ้น ถ่ายรูปมุมไหนก็สวย ไม่ต้องมานั่งหามุมให้เสียเวลา สาวๆที่ชอบเซฟฟี่ห้ามพลาดเลยนะคะ  

(แล้วก็ถ้าใครดูรีวิวจากดั้งโด่งอันนี้ จะได้รับทรีทเมนท์ลดบวมฟรีๆไปเลย 1 ครั้ง มูลค่า 3,750 บาท)

***รบกวนฝากลิ้งเสริมจมูกกับหมอรัตน์ไว้ในอ้อมอกอ้อมใจด้วยนะคะ
http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=#pid1661667
สวยมากๆๆเลยค่ะ หน้าวีม๊วกกกกกกกกกกกกกกกกค่ะ
นี่แหละที่ยาวถาวร ไม่ต้องฉีดฟินเล่อยุ่งยากเลย
คางสวยมาก มาก ค่ะ ค่าเสียหายเท่าไรคะ
ดูหน้าเรียว สวยขึ้นเยอะเลยนยะคะ
สวยมากเลยคร่า
สวยทั้งจมูกทั้งคางเลยค่ะ
สวยทั้งจมูกทั้งคางเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2016-12-1 11:26
หน้าคล้ายเนยเลยค้ะ เคยเห็นเพื่อนทำแล้วอยู่ๆซิลิโคนก็เลื่อนขึ้นอ่ะค่ะ ถ้าเมโกะะเขารับผิดชอบอะไรไหมค่ะ

คุณหมอดูแลให้ตลอดการรักษา จ้าาา รับรองที่ เมโกะไม่ทอดทิ้งลูกค้า แน่นนอนจ้าาา  โพสต์ 2016-12-1 11:28
เห็นเพื่อนทำเป็นลูกมะม่วงเยอะมากเลยค่ะ ที่นี่รับแก้ฟรีไหมค่ะถ้ามีปัญหา หมอมือหนักไหมค่ะ

รับจ้าา ตัวเองรองเข้ามาปรึกษาคุณหมอก่อนก็ได้นะจ้า เพื่อความสบายใจ คุณหมอที่เราทำมือเบามาก อะบอกเลย*-**  โพสต์ 2016-12-1 11:29
คุณหมอดูแลดีไหมคะ แล้วมีการติดตามผลด้วยไหมคะ?
คางเดิมก็ดีนะ แต่พอทำออกมากละเป๊ะกว่าเดิมอีกก <3 สวยยยดีค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-27 14:43:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
wanneeponok ตอบกลับเมื่อ 2016-7-21 17:36
คางสวยมาก มาก ค่ะ ค่าเสียหายเท่าไรคะ

ขอบคุณค่า 20,000 ค่ะ ^^
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-27 14:43:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nanny.girly ตอบกลับเมื่อ 2016-8-30 17:19
หน้าคล้ายเนยเลยค้ะ เคยเห็นเพื่อนทำแล้วอยู่ๆซิลิโคนก็เลื่อนขึ้นอ่ะค่ะ ถ้าเมโกะะเขารับผิดชอบอะไรไหมค่ะ

ขอบคุณค่า รับผิดชอบนะคะ แต่อันนี้ตาลไม่เป็นค่ะ ดีมากๆ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-27 14:44:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
kippykii ตอบกลับเมื่อ 2016-9-14 17:15
เห็นเพื่อนทำเป็นลูกมะม่วงเยอะมากเลยค่ะ ที่นี่รับแก้ฟรีไหมค่ะถ้ามีปัญหา หมอมือหนักไหมค่ะ

มีปัยหาคลินิกรับผิดชอบค่ะ แต่ดีที่เค้าไม่มีปัญหา ทำทีเดียวก็จบ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-27 14:45:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
bananasq ตอบกลับเมื่อ 2016-9-22 14:49
คุณหมอดูแลดีไหมคะ แล้วมีการติดตามผลด้วยไหมคะ?

ดูแลดีมากค่า ติดตามผลตลอด ^^
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-27 14:59:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีคั่บ  ^^ ตอนนี้คางก็ประมาณ 4 เดือนละน๊าาาาาา อาจจะเกิน 4 ละมั้ง จำไม่ได้ ยิ่งนับวันยิ่งเข้าที่มากกว่าเดิม อยากเห็นอ่ะดิ  อิอิอิ มาดูกันเล้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย  

โอ้วโน่วววว ชอบจังงงง

วันนี้มาอัพเดทเท่านี้ก่อนนะค๊าาาา เดือนหน้า ครบ 5 เดือน จะมาอัพเดทให้อีกเรื่อยๆทุกเดือนนะค๊า
สอบถามเพิ่มเติมได้เลย ไม่ต้องเกรงใจกันนะคะ แอดไลน์มาได้ looktarn_pn ตาลค่ะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-27 15:21:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณหมอบอกว่า เดี๋ยวคางมันจะเข้าที่ไปเรื่อยๆ ขอให้ใจเย็นๆและรอเวลาของมันเอง

สอบถามเพิ่มเติมแอดไลน์มาได้นะคะ looktarn_pn
น้องเนยป่ะเนี้ยยยยยยยยยยยย หู้ยยยยย ดีอ่ะ
น้องเนยป่ะเนี้ยยยยยยยยยยยย หู้ยยยยย ดีอ่ะ
คางสวยยยยยอ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้