ดู: 1013|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] ภารกิจพิชิตหุ่นเฟิร์ม หนุ่ม BIG SIZE ขอทลายไขมัน ดูดเวเซอร์เต้านมผู้ชาย !! กับคุณหมอทรงยศ ที่ Dream Clinic

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยนะครับ ที่ผมเข้ามาตั้งกระทู้นี่ เพราะอยากนำเรื่องราวดีดีของผมมาแบ่งปันให้คนอื่นๆอ่าน ครับ ใช่ครับ ผมเคยเป็นคนอ้วนมาก่อน อ้วนแบบชนิดที่ว่าเกือบจะไปแตะหลัก ร้อยกิโลแล้ว

สมัยตอนอ้วนมากครับ

ซึ่งแรงบันดาลใจในการลดความอ้วนของผม ก็ไม่มีอะไรมากครับ ผมแค่อยากผอมลงเพื่อสุขภาพร่างกายที่แข็งแรง
จากรูปคือเมื่อประมาณ 4 ปีก่อน ผมน้ำหนักอยู่ที 95 ปลายๆครับ ช่วงที่ตัดสินใจลดน้ำหนักเนี่ยก็ออกกำลังกายมาเรื่อยๆไม่ว่าจะเป็นการวิ่ง เล่นฟิตเนสบ้าง เวทเทรนนิ่งเล็กน้อย รวมไปถึงการควบคุมอาหารอย่างต่อเนื่อง มันทำให้ผม ลดน้ำหนักลงไปได้ถึง 20 กิโล ซึ่ง ปัจจุบันอยู่ที่ 73 กิโลกรัมครับ
ซึ่งผลที่ตามมาหลักจากผมลดน้ำหนักลงแล้ว  แทนที่รูปร่างจะเพอร์เฟคสมบูรณ์ แต่มันไม่ใช่อย่างที่คิด มันมีปัญหาตามมาคือ กลายเป็นว่าตรงช่วงหน้าอกมันลด แต่มันไม่บาลานซ์กับร่างกาย ซึ่งมันดูไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่

ด้วยความที่พยายามออกกำลังกายลดน้ำหนักแล้ว แต่ไอช่วงหน้าอกนี่มันไม่ลด ผมเลยลองหาข้อมูลวิธีลดขนาดหน้าอก แล้วก็ไปเจอการดูดไขมัน ของที่ คลินิกดรีมคลินิก ซึ่งสามารถดูดไขมัน Vaser ลดขนาดหน้าอกของผู้ชายได้ ก็เลยลองหาข้อมูลเพิ่มเติม ว่ามันทำด้วยวิธีการยังไง แล้วก็ตัดสินใจเข้ามาปรึกษาดู  

ซึ่งพอได้คิวปรึกษากับคุณหมอแล้ว ผมก็ไปที่คลินิกแล้วก็รอพบหมอ แจ้งอาการให้ทราบเบื้องต้นว่ามันเป็นแบบนี้ๆๆ หน้าอกผมมันไม่ลด แถมขนาดมันก็ไม่เท่ากันด้วย หมอมีวิธีจะแก้ไขยังไงบ้าง ดูข้อมูลเรื่องการดูดไขมันมา มันพอจะเป็นไปได้มั้ย ซึ่งคำปรึกษาก็เป็นไปตามที่ผมได้หาข้อมูลไว้ คือหมอก็แนะนำให้ดูดไขมันออก ไอส่วนเต้านมด้านซ้ายของผมมัน ดันมีกล้ามเนื้อที่เยอะกว่าด้านขวา  ซึ่งหมอก็บอกว่าถ้าทำแล้วผลมันจะไม่ได้ 100% มันต้องไปผ่าตัดกล้ามเนื้อหน้าอกซึ่งเป็นขั้นตอนที่ยากขึ้นไปอีก แต่เบื้องต้นแนะนำให้ดูดก่อน ก็จะช่วยได้ประมาณ 90% แล้วค่อยลองมานวดยกกระชับอีกที อาจจะตึงขึ้นมาได้อีก นิดหน่อย ผมก็เลยดันสินใจดูดไขมันเพื่อจัดการปัญหาเบื้องต้นตรงนี้ก่อน
ซึ่งเทคนิคที่คุณหมอใช้นั้นก็คือการใช้ตัวเครื่องดูดไขมันซึ่งมีขนาดเป็นเหมือนเข็มเล็กๆเจาะไปที่บริเวณ แขนหนีบช่วงรักแร้ ซึ่งจะเป็นเทคนิคที่ทำให้ไม่เห็นรอยแผลเป็นหลังจากผ่าตัด ใช้การดมยานอนหลับและใช้เวลาทำประมาณ ชั่วโมงครึ่งครับ

ซึ่งก่อนนัดทำ 1 วัน พนักงานก็ได้โทรมาแจ้งให้งดน้ำงดอาหารก่อนเข้ารับการผ่าตัด 6 ชม. ซึ่งผมเป็นคนงดอาหารเย็นอยู่แล้วก็ชิวเลยครับสบายๆ ตื่นมาได้คิวตอนเช้า 11 โมงก็ทำเลยครับ ทำเสร็จตื่นมาก็มีอาการมึนๆจากยาสลบนิดหน่อย
พยาบาลก็ให้นอนพักที่ห้องพัก ซึ่งที่นี่ดูมีระบบมีการให้ออกซิเจน และวัดชีพจรอยู่ตลอดเลย แถมมีกริ่งเรียกพยาบาลอยู่ด้วยครับมีอะไรก็เรียกได้ตลอดเลย

พอนอนไปถึงเย็นๆ พนักงานก็เข้ามาปลุกถามว่าอาการเป็นยังไงบ้าง หายมึนหรือยัง ถ้าโอเคแล้วจะให้กลับบ้านได้เลย ซึ่งตอนนั้นก็ยังแอบเบลอๆเล็กน้อยนะครับ พยาบาลเรียกให้มาถ่ายรูปกับถังไขมัน พร้อมกับบอกว่ามันออก มาประมาณเท่าไหน ซึ่งไอเหลืองๆเนี่ยคือไขมันที่หมอเค้าดูดออกมาจากบริเวณหน้าอกผมล้วนๆเลยครับ  พร้อมแนะนำการทานยา และการดูแลเบื้องต้น แล้วคุณหมอก็นัดดูอาการพรุ่งนี้อีกทีครับ เสร็จสรรพเรียบร้อยก็เปลี่ยนชุดกลับบ้านได้เลย  ขึ้นแท๊กซี่กลับเองชิวๆกลับไปเลยครับ

อันนี้คือภาพหลังจากทำเสร็จเรียบร้อยนะคะ คุณหมอแปะพลาสเตอร์ไว้ให้ก่อน บอกว่าอีก 3 วันถึงจะเอาออกได้

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-13 14:20:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อันที่คือภาพหลังจากทำเวเซอร์ไปแล้ว 7 วันนะครับ สังเกตได้เลยว่าบริเวณหน้าอกข้างซ้ายดีขึ้นเยอะเลยมากครับ แต่ก็ตามที่คุณหมอบอก มันอาจจะไม่ได้ดีขึ้น 100% เพราะเรายังมีในตัวกล้ามเนื้ออยู่ ซึ่งหมอแนะนำว่าถ้าอยากจะทำให้เท่ากันก็ต้องรอให้แผลในส่วนของการดูดเวเซอร์หายดีก่อน แล้วค่อยว่ากันอีกที ตอนนี้ก็งดแผลโดนน้ำไปก่อน 2 วันครับ

ซึ่งจากที่ผมปรึกษาคุณหมอและได้รับคำแนะนำมานะครับต้องบอกเลยว่า  เวเซอร์ไม่ใช่การช่วยรักษาโรคอ้วน  แต่เป็นการกำจัดไขมันส่วนเกิน ในบริเวณที่ออกกำลังกายแล้วมันไม่ลดลงจริงๆ  ซึ่งการทำ Vaser นั้น จะเห็นผลกับคนที่มีไขมันส่วนเกินที่ไม่สามารถเบิรน์ออกได้  ที่สำคัญคือ เมื่อผมทำแล้ว ก็ต้องการออกกำลังกาย และ ควบคุมอาหาร ต่อไปด้วย ซึ่งกว่าจะออกกำลังกายได้อีกก็ต้องรอหลังจากนี้ 1 เดือนครับ สำหรับประสบการณ์การดูดไขมันของผมครั้งแรกมันน่าประทับใจมาก ครับเป้าหมายของผมตอนนี้คือการเบิรน์เพื่อเอา FAT ออกจากร่างกายให้ได้มากที่สุด แล้วจะตามมาด้วยหุ่น sixpack แน่นอนครับ  เอาไว้เดี๋ยวอาการเป็นยังไง ผมจะคอยทยอยอัพเดทให้ดูในกระทู้นี้นะครับ ขอบคุณครับ

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-13 14:24:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

นี่คือรูปหลังทำ 1 เดือนครับ

หลังการทำเวเซอร์มา 1 เดือนครับ ช่วยให้ผมมั่นใจขึ้นมากเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้