ดู: 39234|ตอบกลับ: 228
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกที่ดีมอร์คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย IntuonPear เมื่อ 2016-7-12 18:35

สวัสดีค่าาเพื่อนๆทุกคน เราชื่อแพร ฮิๆ
วันนี้เราจะมาพูดถึงความรู้สึกก่อน-หลังทำการเสริมจมูกที่ดีมอร์ คลินิก และมีรีวิวมาฝากเพื่อนๆให้ได้ดูกันด้วยค่าาา อิอิ
>เราอยากทำจมูกมานานมากแล้ว และคนทำจมูกก็มีให้เห็นเยอะมากเพราะมันมีทั้งข้อดีและข้อเสีย ที่เราไม่กล้าทำเพราะกลัวว่าจะทำออกมาแล้วไม่สวย ไม่ดี ไม่ปลอดภัย กลัวทะลุ กลัวเบี้ยว กลัวทุกอย่าง5555 มีอยู่วันนึง เราได้มีโอกาสรู้จักดีมอร์คลินิกจากในเฟสบุค เราเลยกดเข้าไปดูเล่นๆ แต่ แต่ แล้วเราก็เห็นรีวิวเยอะมาก สวยๆทั้งนั้น ทรงจมูกตรงตามที่เราต้องการเลย และมีรายละเอียดทุกอย่างเยอะมากเกี่ยวกับการเสริมจมูก พูดได้ว่าคลินิกนี้ลงข้อมูลแบบไม่หวงความรู้กันเลยทีเดียว555555 แค่นี้ก็ทำให้เราอยากทำจมูกมากๆแล้ว เราเลยโทรนัดคิวเพื่อจะเข้าไปคุยกับ คุณหมอตุ๊ก ปาลิดา คุณหมอน่ารักใจดีมาก พี่ๆเลขาก็ดูแลเป็นอย่างดีและเป็นกันเองมากๆ  ที่ดีมอร์คลินิกมี ***เทคนิคการวางซิลิโคน"ใต้"เยื่อหุ่มกระดูก *** ที่ไม่เหมือนคลินิกทั่วไป วิธีนี้จะช่วยล็อคซิลิโคนกับจมูกให้ไม่เกิดการเบี้ยว เอียงง่าย ที่สำคัญเวลาทำออกมาแล้วจะดูสวยเป็นธรรมชาติมากมาก ส่วนเรื่องทะลุ คุณหมอจะดูจมูกเราก่อนว่า เนื้อจมูกมีมากน้อยแค่ไหน จากนั้นคุณหมอจะเลือกและเหลาซิลิโคนเคสbyเคสเพื่อความปลอดภัยมาเป็นอันดับ1 แถมรูปทรงของจมูกยังโด่งสวยและรับเข้ากับหน้าของเราอีกด้วย พอเราปรึกษากับคุณหมอเสร็จ เราก็มั่นใจมากมากว่าเราจะทำการเสริมจมูกที่ดีมอร์คลินิก นัดจองคิวผ่าตัด ขอคิวที่เร็วที่สุดเลย ตื่นเต้นมาก ทุกอย่างรวดเร็วทันใจ

>>และแล้ววันที่รอคอยก็มาถึง 5555 ตื่นเต้นมากมาย ก่อนเข้าห้องผ่าตัดคุณหมอจะฉีดยาชาที่หน้าให้หลายเข็มมาก เจ็บแป๊ปเดียวเท่านั้นแค่ตอนฉีด ตอนผ่าตัดไม่มีอาการเจ็บเลยย บรรยากาศในห้องผ่าตัดเต็มไปด้วยความผ่อนคลายและเป็นกันเองอีกแล้ว555555 (คิดในใจแบบนี้ก็มีด้วยหรอเนีย ดีๆชอบๆ >< ) ช่วยลดอาการตื่นเต้นไปได้เยอะะะ

>>> นี่เราก็พูดมาเยอะมากแล้วมาดูรีวิวตั้งแต่วันเเรกและรูปก่อนเสริมจมูกกันเลยค้าาาาาา  
นี่คือรูปก่อนทำการเสริมจมูกน้าาา

ก่อน-หลังเสริมจมูก พี่เลขาคุณหมอส่งมาให้ดูค้าา เห็นความแตกต่างความโด่งของจมูกได้อย่างชัดเจน55555

1วันหลังเสริมจมูก ตาเริ่มบวมนิดนึงแย้วว *คุณหมอบอกให้กินน้ำมะพร้าวเยอะๆ ลดอาการบวมได้และประคบเย็นจ้า*

วันที่4 ใต้ตามีความเขียวช้ำ5555 บวมแก้ม

วันที่7 อาการบวมยุบลงมากก

วันที่14 (ประมาณ10วันเราถึงจะแกะสก็อตเทปตรงจมูกออก)

วันที่18

วันที่21

1เดือน 7วัน

เราลองเอาภาพ ก่อน-หลังเสริมจมูกมาเปรียบเทียบให้เพื่อนๆดูกันด้วย นี่เยยย
สวยมากคะ บอกคุณหมอว่าอยากได้ทรงอะไรคะ สิริโคนเหลาเคสต่อเคสหรือสำเร็จรูปคะ ค่าเสียหายเท่าไรจ้ะ
น้องแพรคะ  ทรงนี้เลือกเองหรือเปล่าคะ เรียกว่าทรงอะไรคะ สวยจังเลย
อยากทำจังเลย อยากได้ทรงนี้เลยนะคะ แต่จมูกมีฮัม ต้องเสียค่าตะไบมั้ยอ่ะคะ น้องทำมาเบ็ดเสร็จประมาณเท่าไหร่คะ
สวยเนียนกริ๊บ ดูเป็นธรรมชาติมากเลยค่ะ
ชอบค่ะ สวยดูดีธรรมชาติ ราคาเท่าไรค่ะ
น้องทำแล้วน่ารักมากๆครับ
น่ารักขึ้นเยอะเรยคร้า ทรงจมูกสวยราคาแพงมั้ยค่ะเค้ารับประกันยังไงบ้างคร้า:
หน้าเปลี่ยนไปจริงๆค่ะ ทรงดูโด่งเป็นธรรมชาติเหมือนไม่ได้ทำมาเลยค่ะ ทรงสวยดีค่ะ ชอบๆ
โด่งสวยมากคะ จมูก
สวยขึ้นค่ะ จมูกโด่งสวยธรรมชาติมากเหมือนไม่ได้ทำเลย
ทรงดูสวย. น่ารักขึ้นเยอะเลย แตกต่างชัดเจนเลย
ถ้าเราเสริมมั้งจะสวยแบบนี้ป้าวน๊่า
จมูกน้องสวยมากค่ะ ดูเป็นธรรมชาติมาก
สวยธรรมชาติมากค่ะ  สวยจริงๆๆ
ทรงสวยมากๆอ่ะ  เห็นแล้วอยากจะทำจริงๆเลย (แต่ทำใจไม่ได้อ่ะ เพราะดูบวมช้ำเยอะจุง) เราต้องทำงานที่เจอผู้คนด้วยย
น่ารักอยู่แล้ว ทำแล้วยิ่งเข้ากับหน้ามากเลยค่ะ
จมูกสวย ดูเป็นธรรมชาติ ดูโตเป็นสาวสวยขึ้นค่ะ
ทำจมูกแล้วสวยขึ้นเลยนะคะ ถ้าเราทำจะสวยแบบนี้มั้ยนะ
สวยขึ้นจริงๆค่ะ จมูกสวยเป็นธรรมชาติมากๆ ทรงนี้เรียกว่าทรงอะไรคะ
สนใจค่ะ มีการปรึกษาก่อนทำมั้ยคะ อยากได้คำปรึกษาและรายละเอียดการเสริมอ่ะค่ะ
น้องสวยขึ้นจริงๆค่ะ ไม่ทราบว่าทรงจมูกเรียกว่าทรงอะไรคะ สวยค่ะ
จมูกเนื้อน้อยมั้ยคะ
ถ้าพี่ทำจมูกจะสวยแบบน้องมั้ยคะ
ทำแค่จมูกหน้าเปลี่ยนไปเยอะเลย  ก่อนเสริมเนื้อจมูกมีเยอะมัยอ่ะ หมอทำปลายจมูกโอเคเลยอ่ะ
อยากทำค่ะ กลัวเจ็บ กลัวเข็มค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้