ดู: 3179|ตอบกลับ: 23
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ช่วยดูให้จมูกผมหน่อยครับว่า ต้องทำจมูกแบบไหน ดีคับ

[คัดลอกลิงก์]
ตามหัวของเลยคับ และทำกับหมอไหนดี ระหว่าง หมอเฉลิม หมอพีระ หมอ อถรรพร ราคาเท่าไรกันบ้างง่ะคับ

Picture 057.jpg (37.33 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

Picture 057.jpg
มีรูปด้านข้างมั้ยครับ?
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-8-21 00:01:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีคับ คือค้างผมมันยื่นออกมาด้วยคับ แต่ไม่อยากตัดกราม กลัวเจ็บและผลแทรกซ้อนที่ตามมาระยะยาวอีก  เลย จะเสริมจมูกให้หน้าดูยาวขึ้นและมีดั้นขึ้นคับยังไงก้อช่วยแนะนำหน่อยน่ะคับ

Picture 062.jpg (37.64 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

Picture 062.jpg
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-8-21 00:09:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นแบบที่อยากได้น่ะคับ

99015-pic-5.jpg (29.42 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

96212-pic-1.jpg (39.14 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

16899_002.gif (94.08 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

แนะนำใหจัดฟันก่อนนะครับ แล้วคางกับปากจะดีขึ้น(หรือว่าจัดอยู่หว่า?)
ส่วนจมูกมันต้องไปกับคางอะครับ ทำโด่งและงุ้มมากระวังจะเป็นพ่อมดนะครับ
จริงๆหน้าตรงก็พอดีแล้วนะครับ หน้าด้านข้างออกจะยาวไปด้วยซ้ำ ขาดแต่ดั้งอย่างเดียว
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-8-21 00:32:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราเคยจะจัดแระคับ ทันแพท บอกว่า การจัดตัวไม่ได้มีปัญหาอารายเรียงดี แต่ปัญหามันอยู่ที่ คางคับ ถ้าจะแก้ก้อคือ ตัดกรามด้านข้างทั้งสองแล้วดันเข้าไปคับ ซึ่งมันจะมีผลระยะยาวตามมากมาย เราเลยไม่ทำดีก่า แต่ถ้า เสริมแล้วมันก้อไม่ช่วยคิดว่าจะไม่เสริมจมูกง่ะคับบ  ยังไงช่วย วิจารณ์หน่อยน่ะคับว่าผมคิดแบบนี้ถูกไม
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-8-21 00:33:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราเคยจะจัดแระคับ ทันแพท บอกว่า การจัดตัวไม่ได้มีปัญหาอารายเรียงดี แต่ปัญหามันอยู่ที่ คางคับ ถ้าจะแก้ก้อคือ ตัดกรามด้านข้างทั้งสองแล้วดันเข้าไปคับ ซึ่งมันจะมีผลระยะยาวตามมากมาย เราเลยไม่ทำดีก่า แต่ถ้า เสริมแล้วมันก้อไม่ช่วยคิดว่าจะไม่เสริมจมูกง่ะคับบ  ยังไงช่วย วิจารณ์หน่อยน่ะคับว่าผมคิดแบบนี้ถูกไม
อ้าว  งง  ถ้าคิดว่าไม่ช่วยแล้วทำไมจะให้เลือกทรงล่ะคะ   งงอ่า  

ทำไมถึงคิดว่าจะไม่ช่วยล่ะ   เราว่าน่าจะช่วยได้เยอะนะ

ลองถ่ายรูปมุมตรงกว่านี้ดีมั๊ยคะ  อันนี้ดูเป็นมุมเงยอ่า  เห็นมิติไม่ชัด
ตัดกรามนี่น่าจะหมายถึงผ่าตัดเลื่อนขากรรไกรใช่ปะ บีเคยได้ยินมาว่าพักฟื้นนานกว่าผ่าตัดมุมกราม (บีเคยผ่าตัดมุมกรามจากด้านใน กว่าจะหายบวมก็ประมาณ 2 อาทิตย์) ต้องดูแลช่องปากเป็นพิเศษ สำหรับเรื่องคางยื่นลองปรึกษาหมอฟัน บางทีอาจจะแค่จัดฟันเท่านั้น

ส่วนเรื่องจมูก ถ้าตัดปีกจมูกกะอัพดั้งก็น่าจะดีขึ้นนะ (ไม่สันทัดเรื่องจมูก ไม่ขอออกความเห็นไปมากกว่านี้) {:13_973:}
เสริมจมูกมันคงไม่ช่วยเรื่องคางเท่าไหร่อะครับ แต่เสริมคางมันจะช่วยจมูก(งงมั้ย?)
ผมไม่แน่ใจว่าถ้าทำจมูกโด่งแล้วคางน้องจะถอยเหมือนบางคนรึเปล่า อาจจะทำให้เกิดปัญหาอื่นอีกด้วยซ้ำ
แต่ถ้าทำเพื่ออยากมีดั้งก็ทำเถอะครับ
ยังไงก็ลองปรึกษาหมอดีกว่านะครับ
ทำจมูกอย่างเดียวก็เกิดเเล้วคับ

ขอร้องอย่างว่า จมูกต้นเเบบไม่เอาเป๊กได้มั๊ยคับ ผมว่าไม่่ค่อยสวยเท่าไหร่อ่าคับ คิคิ
ผมว่าเสริมโด่ง + ตกแต่งปลายคับ
ปัญหามันอยู่ที่คางค่ะ ต้องเลือกหมอที่เชี่ยวและมีฝีมือค่ะ หมอเค้าจะพิจารณาแบบที่เหมาะกะหน้าให้เอง ส่วนลายละเอียดความต้องการของเราก้อเอาไปแชร์กะหมออีกทีค่ะ ขอให้โชคดีเจอหมอดีๆนะคะ
ขอตอบเรื่องคางยื่นนะคับ......ในฐานะที่เป็นทันตแพทย์ ในกรณีของเจ้าของกระทู้ การจัดแค่ฟันเพียงอย่างเดียวไม่สามารถทำให้คางหายยื่นได้ครับ จะ้ต้องมีการผ่าตัดเลื่อนขากรรไกรร่วมด้วย เรียกว่า "Orthognathic surgery" ถึงจะสามารถแ้ก้ได้ เพราะเจ้าของกระทู้น่าจะหมด growth แล้ว
         อีกอย่างนะครับถ้าจะเสริมจมูกเพื่อจะอำพรางคาง ไม่ได้ช่วยอะไรเลยนะคับ เพราะจมูก ปาก คาง จะต้องอยู่ในแนวเดียวกัน หรือเป็นเส้นตรง ถึงจะเป็น profile  ใบหน้าที่สวยคับ ^3^
พอดีมีเพื่ือนเรา2คนที่เคยผ่าตัดถอยขากรรไกรร่วมกับการจัดฟัน ตอนนี้ดูดีขึ้นจากเดิมมาก แต่คนหนึ่งมีปัญหาเรื่องขากรรไกรชาตลอดเวลาตอนนี้ยังไม่หายแต่เจ้าตัวบอกว่าตอนนี้ชินแล้ว  แต่ก็ไม่เป็นทุกคนนะครับ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับว่าจะถอยเข้าไปเท่าไหร่ และอยู่ใกล้เส้นประสาทมากน้อยแค่ไหน
โดยส่วนตัวไม่ค่อยเห็นด้วยที่จะให้ทำจมูกก่อน เพราะเราคิดว่าปัญหาหลักน่าจะอยู่ที่ขากรรไกรล่างที่ยื่นมากกว่าที่จมูกครับ และอาจจะต้องทำการจัดฟันร่วมด้วยแน่นอนเพราะเมื่อถอยขากรรไกรแล้วจะต้องให้ได้การสบฟันที่ดีด้วย หากสนใจแนะนำให้ปรึกษาทีมงานที่มีหมอจัดฟันและหมอศัลยกรรมถอยขากรรไกรด้วยอีกที และให้ถามว่าจะถอยเข้าไปได้เท่าไหร่ และจะมีผลกระทบต่อเส้นประสาทหรือไม่นะครับ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-8-21 16:15:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคนน่ะครับ โดยเฉพาะ พี่ dent  ผมคงไม่ผ่าขากรรไกรง่ะคับ เพราะ 1 ไม่มีปัญหาเรื่องการบดอาหาร 2 ไม่ชอบ SE ที่ตามมา จาการผ่าตัด ที่จะติดตัวไปตลอดชีวิต คับ สรุป ถ้าเสริมจมูกมันไม่ช่วยเรื่องคาง ผมก้อคิดว่ามะทำดีก่า ไว้ลองไปปรึกษาหมอศัลย์ อีกทีคับ ขอบคุณๆๆๆ
หมอ อรรถพร ราคาเสริมอยู่ที่ 75000 8000 90000 12000เป็นซิลิโคนของ ญี่ปุ่นและอเมริกา 12000 จะเป็นของอเมริกานิ่มมาก ตัดปีก  7000 ทำปากบาง ข้างละ 8000 หมอ เฉลิมเริ่มต้นที่ 20000 แต่คิวยาว หมอพี่ระ 12000 - 20000 แต่หมออรรถพร ผู้ชายไปทำกันเยอะครับ
กระทู้นี้มีสาระ ดันๆ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-13 00:01:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สรุปว่า ผม เริ่ม จัดฟันร่วมกับการผ่าตัดขากรรไกรล่างเข้าคั ต้องใช้ระยะเวลา 3 ปี ทั้ง จัดตามด้วยผ่าตัดน่ะคับ  แล้วถ้าแบบนี้ เราจะเสริมจมูกก่อนผ่าตัดจะดีไมคับ
ไม่ดีคับ ควรผ่าตัดก่อนดีกว่าเเล้วค่อยเสริมจมูกคับนะคับผมคิดว่าอย่างนั้น^^
เป็นกำลังใจให้นะครับ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-13 12:38:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
armykubpom @ขอบคุณคร้าฟฟ นายจัดฟันด้วยไมคับ
avagee @ ขอบคุณคับผม
ถ้างบเยอะ อยากได้ปีกแคบโดยยกปีก แนะนำ หมอชาลีคับ
ผมเพิ่งทำมาเสียด้ายเพิ่งเจอคนมารีวิวคุณหมอในดั่งโด่งคับ
ใช่คับ จัดอยู่ๆคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้