ดู: 7005|ตอบกลับ: 44
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำหน้าเรียว] หนุ่มหาดใหญ่ตัดกระพุ้งแก้ม หน้าเรียว ทีเดียวจบ✌

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีครับ ชื่อเมฆนะครับ เป็นคนมีแก้มเยอะมากๆ เวลาถ่ายรูปแล้วยิ้มนี่แก้มย้วยเลยครับ (ผมมีงานถ่ายแบบด้วย เลยรู้สึกไม่ค่อยมันใจ) และด้วยความที่ตัวผมเป็นผู้ชาย ก็ไม่อยากจะฉีดเฉิดหรือเลเซอร์อะไรที่มันต้องทำบ่อยๆ อยากทำทีเดียวจบไปเลย เลยคิดว่าอยากจะทำศัลยกรรมผ่าตัดไปให้จบๆ ซะ ก็เจอวิธีการผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้ม มีหลายคลินิกหลายโปรโมชั่นมากๆ ผมเลยดูจากคลินิกที่มีริวเยอะ มีรูปก่อนหลังให้เห็นชัดๆ จำได้เมื่อตอนนั้นมาสเตอร์พีซคลินิกมาแรงมากๆ มีโปรโมชั่นราคา 15,000 แถมทรีทเมนท์กระชับใบหน้าด้วย ก็ตกลงซิ่ค้าบ 555555

ผมบินจากหาดใหญ่ไปทำถึงกรุงเทพเลยนะครับ (ช่วงนั้นยังไม่เปิดสาขาใหม่) แต่เสียอย่างนึงคือคุณหมอจะไม่ทำให้ทันทีหลังปรึกษา ซึ่งมันก็โอเคมากเพราะเค้าไม่รับทำมั่วๆ ทำไม่ได้คือไม่ได้ ต้องปรึกษาก่อนว่าควรทำไหม แล้วถึงจะนัดคิวทำได้ ผมเลยหยุดงานไป 1 อาทิตย์เต็มๆ เผื่อนัดคิวทำต่อไปเลย เพราะกะทำที่นี่และ เราโอเคแล้ว วันนัดปรึกษาพนักงานแต่ละคนหน้าตาน่ารักทุกคนเลยครับ นั่งรอนานแต่ก็เพลินเพราะพนักงานนี่ล่ะ หึหึหึ พอถึงช่วงปรึกษาก็ได้เจอคุณหมอ ยิ้มตาหยีมาแต่ไกล คุณหมอก็จับแก้ม ดูโครงหน้าเรา แล้วคุณหมอก็จะประเมินว่าจะตัดออกประมาณนี้ๆ นะ ให้ใบหน้าคงความเป็นผู้ชายไว้ ไม่ให้ดูสำอางหน้ายาวเกินไป ผมก็คิดในใจ เออหมอรู้ใจเราว่ะ อยากทำให้มันดูพอดี แค่มาตัดกระพุ้งแก้มก็โดนแซวแล้วว่าผมจะเปลี่ยนรสนิยมแล้ว 555+

ผมแอบขอพนักงานให้นัดคิวทำภายในอาทิตย์นี้นะ ซึ่งเกือบไม่ได้ครับ คนมาทำเยอะมาก ดีที่ยังแทรกได้คิวสุดท้าย มีงดดื่มแอลกอฮอล์ วิตามิน มาถึงวันทำเลยนะครับ คิวผมสุดท้าย คลินิกเกือบปิดล่ะ 555 มีน้องๆพนักงานอยู่เป็นเพื่อนเลยอุ่นใจ ฮิ้ววว 555555 ล้อเล่นครับ การผ่าตัดจะมียูนิฟอร์มให้เราใส่ เสื้อหมวก ล้างหน้าทำความสะอาด แล้วก็ขึ้นเตียงรอคุณหมอ พอคุณหมอมาถึงจะบอกให้เราผ่อนคลายนะ หมอจะทำให้หล่อๆเลย แล้วก็ถึงขั้นตอนฉีดยา เจ็บน้อยกว่าตอนผ่าฟันคุดเยอะ หลังจากนั้นก็ไม่รู้แล้วครับว่าคุณหมอทำอะไรกับกระพุ้งแก้มเราบ้าง ใช้เวลาประมาณ 30 นาทีเป็นอันเสร็จครับ

ช่วงพักฟื้นต้องดูแลตัวเองเป็นพิเศษหน่อยนึง งดอาหารร้อนๆ เผ็ดๆ ของแสลง 1-3วันแรก ใช้น้ำเกลือบ้วนปากไปก่อน แล้วอาการบวมจะดีขึ้นในอาทิตย์เดียวครับ ลดไวมากๆ (บวมเท่าตอนมีแก้มปกติ แยกไม่ออกครับ อาการช้ำไม่มีเลย หมอเก่งมาก) ตอนนี้ 2 เดือนแล้วผมจะเทียบรูปให้ดูก่อนหลังทำชัดๆ ว่าลดจริง เห็นผลจริง ใครอยากหน้าเรียวแบบไม่ต้องไปฉีดไปเลเซอร์ แนะนำตัดกระพุ้งแก้มครับ กราบคุณหมอสมบูรณ์และมาสเตอร์พีซคลินิกงามๆ

สองรูปนี้ ก่อนหลังนะคร้าบ หน้าเรียวเลย ^^

หล่อมากเลยค่ะ
ทำเหมือนกันเลย บอกเลยว่าดี
เคยไปอ่านบทความนึง เขาบอกห้ามตัดไขมันกระพุ้งแก้ม เพราะมันเชื่อมกับขมับ อาจทำให้พิการได้ จริงหรือเปล่าครับ ไม่ทราบว่าได้ถามคุณหมอมาบ้างรึเปล่า
แผลนอกแผลในคะ ถ้าสนใจจะต้องทำไงคะ บอกวิธีหน่อย อยากปรึกษาก่อนแล้วกลับมาคิด แบบนี้จะเสียเงินมั้ย อยากตัดสินใจดูก่อน แต่สนใจมาก มีเบอร์มั้ยคะ ใช่เบอร์ 021054370 รึป่าว เห็นมีหลายสาขา ไม่แน่ใจ
คุ้นๆ ที่ประกวดอันนี้ใช่ป่ะ

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-18 16:06:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ruktor ตอบกลับเมื่อ 2016-7-11 10:52
หล่อมากเลยค่ะ

ขอบคุณคร้าบ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-18 16:06:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
annandantt ตอบกลับเมื่อ 2016-7-18 09:38
ทำเหมือนกันเลย บอกเลยว่าดี

5555 คร้าบ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-18 16:07:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
bumbleben_ ตอบกลับเมื่อ 2016-7-18 09:40
เคยไปอ่านบทความนึง เขาบอกห้ามตัดไขมันกระพุ้งแก้ม เพ ...

คงไม่ใช่หรอกมั้งคร้าบบ ไม่งั้นผมก็พิการแล้วสิ อีกอย่างหมอที่นี่มีประสบการณ์ เชี่ยวชาญ ปลอดภัยนะคร้าบ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-18 16:08:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
poy.poypoy ตอบกลับเมื่อ 2016-7-18 09:43
แผลนอกแผลในคะ ถ้าสนใจจะต้องทำไงคะ บอกวิธีหน่อย อยาก ...

แผลในช่องปากคร้าบ ตรงกระพุ้งแก้มด้านในคร้าบ
อันดับแรกโทรไปที่เบอร์คลินิกเลยคร้าบ เบอร์นั้นแหละถ้าจะทำที่สาขากรุงเทพ เดี๋ยวเจ้าหน้าที่เค้าจะทำให้เองคร้าบ ไม่เสียตังปรึกษาคร้าบ เสียตอนทำอย่างเดียวคร้าบ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-18 16:09:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
namsompiss ตอบกลับเมื่อ 2016-7-18 09:56
คุ้นๆ ที่ประกวดอันนี้ใช่ป่ะ

555 ใช่คร้าบ ขอบคุณที่จำได้คร้าบ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-18 16:09:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณคร้าบ
เพิ่งเห็นว่าไปประกวดมา ทำกระพุงแก้ม เล็กลงด้วย
หล่อออ อ่า แซ่บมาก
เห็นว่าตัดไขมันกระพุงแก้ม อยากถามว่า แผลจะบวมนานไหม
มีความนายแบบ
หุ่นดี หล่อมาก
แมนมากๆๆ แก้มเนี่ยเล็กเลย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย baifern.fern เมื่อ 2016-8-10 17:06

พาแฟนไปปรึกษามาแล้ว อยากได้แบบนี้เลย
กระทู้นี้ มองแต่หุ่นค่าาาาา ซ่อนรูปเวอร์
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้