ดู: 3430|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] แก้ตาสองชั้น ถูกใจสุดๆที่เมดเมติก

[คัดลอกลิงก์]
หวัดดีค่า กิ๊ก นะคะ วันนี้จะมารีวิวแก้ตาสองชั้น ที่เมดเมติก by เมโกะ ค่ะ

ก่อนหน้านี้เราเคยทำตามารอบนึง แต่ว่ายังไม่ค่อยโดนเท่าไหร่ เลยตัดสินใจทำอีกรอบนึง
เพราะว่าอยากลองเปลี่ยนแนว อยากมีตาดูคมๆ แขกๆ เพราะทำมาครั้งแรกชั้นตายังดูน้อย ดูเล็กไปหน่อย
แล้วพอดีเราเป็นคนที่ชอบกรีดตาเยอะๆ ด้วย

นี่เป็นตอนทำมาครั้งแรก ก่อนแก้ จะเห็นเลยว่าชั้นตาดูน้อยๆ ตอนนั้นอยากได้เทรนด์แบบเกาหลีๆ

แก้ครั้งนี้ ตอนแรกก็ตัดสินใจอยู่นาน เพราะเป็นการแก้อ่ะเนอะ เราก็อยากให้สวยถูกใจไปเลย ตอนแก้ก็เหมือนทำครั้งแรกเลยแหละ ก็มีการกินยาคลายเครียดเข้าผ่าตัด แล้วก็ฉีดยาชา ความรู้สึกเหมือนตอนครั้งแรกเป๊ะๆ พวกแบบ จังหวะที่คุณหมอลงมีด อะไรแบบนี้ แต่ตอนนี้ไม่ตื่นเต้นแล้ว นอนสบายๆ ให้คุณหมอทำไป 5555
ทำเสร็จออกมาก็ชิลมาก ไปเดินเล่นที่ฟิวเจอร์ กินข้าว ช้อปปิ้งต่อเลย 55555
พอตื่นเช้ามาวันรุ่งขึ้นก็มีบวมบ้างนิดหน่อย มีอาการตึงๆ ตาบ้าง เหมือนลืมตาได้ไม่สุด

อันนี้เป็นรูปหลังจากทำได้ 1 วัน
พอมาวันที่สองก็มียังการบวม เลยไปถามหมอ สรุปว่าเป็นเพราะว่าว่าเรานอนเยอะเอง 555
แต่วันที่สามก็ไม่มีอะไรแล้ว แผลก็ปิดดีหมด ห้าวันก็ตัดไหม พอตัดไหมได้วันนึงเท่านั้นแหละ ก็แต่งหน้าเลย 555

10 วันผ่านไป ผลออกมาสวยได้อย่างใจมาก ได้ชั้นตาที่หนาขึ้น สวยแบบที่อยากได้เลย

อันนี้เป็นรูปตอนที่ทำมาได้ 1 เดือนแล้วค่ะ กรีดตาได้สวยแบบที่ชอบเลยยยย สนุกกับการแต่งหน้าสุดๆอ่ะ คราวนี้ไม่ต้องเสียเวลาไปแก้ที่ไหนแล้ว ถูกใจสุดอ่ะ

ทำแล้วสวยถูกใจก็ดีเนอะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-8 16:59:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Bug-bun ตอบกลับเมื่อ 2016-7-8 09:20
ทำแล้วสวยถูกใจก็ดีเนอะ

ช่ายยย ได้แบบที่ถูกใจเป๊ะเลย
หมอไหนเอ่ย แก้แล้วชั้นตาเยอะขึ้นเลย
อันนี้น่าสน อยากรู้ราคาค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-8 17:53:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
somlai ตอบกลับเมื่อ 2016-7-8 17:02
หมอไหนเอ่ย แก้แล้วชั้นตาเยอะขึ้นเลย

ทำกับคุณหมอพสุค่ะ
สวยมากเลยคะ ดูหน้าเปลี่ยนไปเลยอ่ะ
เราก็ทำตาสองชั้นที่เมดเมติกกับหมอพสุเหมือนกัเลยยย  สวยถูกใจเหมือนกันจ้า
ราคาเท่าไร
สวยเนอะ ชอบชั้นตาแบบนี้ ดูดีๆ
ชั้นตาชัดมาก สวยๆๆ
น่ารักเนอะ
สวย ชอบชั้นตาแบบนี้มากเลย
ชั้นตาสวยดีจังค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-24 17:25:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ
ค่าแก้เท่าไหร่คะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-1 16:37:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ฮาโหลววววว ลืมเค้ากันรึยังงงง
วันนีั้มาอัพเดตรูปปัจจุบันให้เพื่อนๆดูกัน

ยังเลิฟชั้นตาเยอะๆเหมือนเดิม 5555
ทำหมอไหนคะ
น่ารักจัง ตาสวยด้วย
ชั้นตาคมชัดมากเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้