ดู: 2175|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] Revew ปรับหน้า V ลดกรามใหญ่ กับคุณหมอสุดสวย ที่ ลากราซ คลินิกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
บอกก่อนว่าอยากมาแชร์ประสบการณ์ที่ประทับใจเกี่ยวกับการปรับรูปหน้าให้เพื่อนๆ ได้อ่านกันค่ะ   ชื่อกันน่ะค่ะ  ฝากติดตามไอจี IG – Gunereach ด้วยนะค่ะ  ปกติกันเป็นนักแสดงอิสระ นางแบบ  ปัญหาที่กันพบเวลาออกกล้องเลย คือ หน้าบานค่ะ บอกได้เลยว่าบานมั่กๆๆ  55555  

ดูจากภาพบอกได้เลยว่าหน้าบานมั่กๆๆๆ  

จริงๆ แล้ว ก็ไม่ได้ซีเรียสกับมันมากเท่าไหร่น่ะค่ะ  แต่ด้วยความที่เราต้องใช้ชีวิตทำงาน แคสงานบ้าง ต้องเข้ากล้องอยู่บ่อยๆ ทำให้เกิดความที่ว่าเวลาเข้ากล้องจะอ้วนกว่าตัวจริง แล้วเราเป็นคนหัวโต ตัวเล็กอยู่แล้วด้วย ทำให้มีแต่คนทักว่า เอ้อ ถ้าหน้าเล็กกว่านี้จะโอเคมากอะไรประมาณนั้น ไอเราก็อยากสวย และเชื่อว่าสมัยนี้ใครๆก็อยากสวยกันทั้งนั้น ให้ลดความอ้วนบริหารหน้าให้เล็กลงก็เคยลองแล้ว ไม่ได้ผล กันเลยตัดสินใจฉีดโบท็อก เพื่อนเคยพาไปฉีดที่คลินิกหนึ่ง แถวรัชดา เป็นคลินิกที่ไม่มีชื่อมากนัก ครั้งนั้นไปฉีดก็ไม่เห็นผลเลย เลยไม่อยากฉีดอีก จนมีพี่เอเจนซี่เค้าชวนมาแคสงาน เป็นนางเอกละครสั้นให้กับ ลา กราซ คลินิก ซึ่งกันก็ได้เล่นเป็นนางเอกจริง ๆ ติดตามได้น่ะค่ะ ชื่อเรื่อง “เปลี่ยน” ลองหาดูกันได้ทาง Youtube น่ะค่ะ

พี่เอเจนซี่ที่สนิทกัน เค้าบอกว่าหน้าใหญ่อยู่น่ะ ถ้าทำให้หน้าเล็กลงจะดีกว่านี้   พี่เค้าเลยแนะนำคลินิกที่เราแสดงเป็นนางเอกละครสั้นให้เนี่ยแหละ เค้าบอกจะขอราคาพิเศษให้ เราก็เลยสนใจ แต่ใจนึงก็กลัวฉีดไปจะเสียเงินฟรี และไม่เห็นผลอีก ก็เลยตัดสินใจไปปรึกษาคุณหมอที่ลา กราซ ก่อน ว่าเค้าว่ายังไงบ้าง เราจะได้ชั่งใจดูด้วยว่าจะทำดีไหม

วันที่ไปปรึกษาคุณหมอ ไปที่ลา กราซ คลินิก เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ คุณหมอที่ได้ขอคำแนะนำชื่อ คุณหมอต้อม แวบแรกที่เห็น คือคุณหมอดูสวย เปรี้ยวมาก และที่สำคัญ คุณหมอให้คำแนะนำดี และอธิบายวิธีการปรับรูปหน้าเรียวให้เราแบบชัดเจน พร้อมกับให้ความมั่นใจกับเราด้วย  เราก็เลยตัดสินใจที่จะฉีด  

คุณหมอบอกว่าจะใช้ยาตัวใหม่ของคลินิก คือ ยายี่ห้อ Dysport ใช้สำหรับการลดริ้วรอย ยกกระชับหน้า และปรับรูปหน้าได้ผลดี เพราะ ยากระจายตัวได้ดี และผลการรักษาอยู่ได้นาน ซึ่งหน้าบานๆแบบกันควรฉีดให้หน้าเล็กลง   และเอาส่วนที่ห้อยๆยกขึ้น  ก็เลยตกลงที่จะฉีด

พอถึงวันฉีดคุณหมอก็ให้ประคบเย็นๆ เพื่อให้มันชา และฉีดเลย โดยใช้เวลาฉีดไม่นาน  และก็ไม่รู้สึกเจ็บเท่าไรเลย  แต่ก็อยากรู้ผลลัพธ์ว่าจะออกมาเป็นอย่างไร จึงได้เก็บรูปถ่ายไว้ตลอด ว่าที่เสียเงินไปจะคุ้มไหม 555

ซึ่งหลังที่เห็นผลลัพธ์ ณ ตอนนี้ฉีดมาได้เกือบ 3 สัปดาห์ ไปแคสงาน ไปเจอเพื่อนๆ ก็มีแต่คนทักว่าไปทำอะไรมา หน้าดูเล็กลง บางคนก็ทักว่าไปทำคางมาหรือเปล่า อยากจะบอกว่าไม่ได้ทำไรเลยค่ะ แค่ฉีดปรับรูปหน้าเองค่ะ อิอิ บอกเลยประทับใจสุดๆ ขอบคุณหมอต้อม ลา กราซ คลินิกค่ะ

ภาพก่อนหลังฉีดด้านหน้าค่า หุ่นเท่าเดิม หน้าเล็กลง มีคางขึ้น สมใจอยากเลย

ภาพก่อนหลังฉีดด้านข้างค่า

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-25 14:00:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัปเดตภาพครบ 20 วัน รู้สึกว่าหน้าตึงกระชับ และกรามเล็กลงมากๆ ค่ะ

Picture4.jpg (120.93 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้