ดู: 920|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตาสองชั้น เมดเมติค บายเมโกะ

[คัดลอกลิงก์]

รีวิว ทำตาสองชั้น เมดเมติก บายเมโกะมา

สวัสดีค่ะ เราชื่อกอหญ้านะคะ เข้าเรื่องกันเลยละกันค่ะ คือเรามีปัญหาตาไม่เท่ากัน และหนังตาตก ต้องคอยติดสติกเกอร์สำหรับทำตาสองชั้นตลอด มันก็โอเคนะสำหรับเรา แต่มันก็ยังมีกิเลสอะนะ อยากทำตาสองชั้น ขี้เกียจมานั่งติดสติกเกอร์ทุกวัน เราก็หาข้อมูลอยู่นานเลยหละ ปรึกษาหลายที่มาก แต่สุดท้ายก็มาเจอคลีนิคเมดเมติกนี่แหละ เคสที่เขาทำก่อนหน้านี้คือเป็นที่ปรารถนามาก จากนั้นก็แอดไลน์ ส่งรูปก่อนทำให้ดู

วันอาทิตย์ ที่ 26 มิถุนายน 56 เราก็เข้าไปตามนัด ได้คิวทำตอนบ่ายสอง พอเข้าไป ทางพนักงานของคลีนิคให้กรอกข้อมูลผู้เข้าการศัลยกรรม. 555. จะเรียกว่าคนใข้คงไม่ถูก จากนั้นก็เข้าไปเตรียมตัวก่อนเข้าห้องผ่าตัด คือ เปลี่ยนรองเท้า เปลี่ยนชุด และให้กินยาคลายเครียด ลดความกลัวไปได้บ้างนะ หรือว่าคิดไปเองก็ไม่รู้ จากนั้นก็ให้นอนรอ คุณ.....เชิญเข้าห้องผ่าตัด เสียงคุณผู้ช่วยคุณหมอเรียก หวั่นใจน่าดู แต่บรรยากาศข้างใน ไม่น่ากลัวนะคะ สะอาด โปร่ง โล่ง สะบาย โอ้ย!! นึกว่าผ้าอนามัย ไม่ใช่นะ จากนั้นคุณหมอก็เข้ามาในห้องผ่าตัดค่ะ คุณหมอชื่อ ศัลยแพทย์ พสุ ดูยังหนุ่มอยู่เลย อ่าวๆๆนอกเรื่องอีกละ คุณหมอใจดีค่ะ คุณหมอจะพิจารณาเคสของเราว่าแบบไหนที่เหมาะกับตาของเรา ของเราเลือกแบบชั้นไม่หนามาก แต่ก็ดูหนาอยู่ เพราะเรากลัวว่าตอนที่หนังตายุบเต็มที่แล้ว จะอยู่ในขนาดที่เราชอบพอดี เลยเน้นหนาไว้ก่อน แผลยุบแล้วคงสวยพอดี

จากนั้นถึงเวลาขึ้นเขียง อ่าวนอนจ้า พร้อมมั้ย พร้อมค่ะ อุปกรณ์วัดความดัน เครื่องอะไรที่หนีบนิ้ว เรียกว่าไรหว่าไม่รู้จัก และมีเครื่องอะไรไม่รู้ทาบตรงข้อเท้าด้วย ดูเหมือนผ่าตัดใหญ่เลย ตื่นเต้นๆ

จากนั้นคุณหมอก็ลงมือฉีดยายา ข้างละสามเข็ม อีตอนฉีดยาชานี่แหละเจ็บน้ำตาเล็ดเลย รออีกสักพัก คราวนี้ถึงคิวกรีด เลเซอร์ตัดไขมันด้วย ไขมันที่หนังตาบนเราเยอะด้วย กลิ่นไหม้คลุ้งห้องเลย 5555 ผ่านไปประมาณเกือบ 1 ชั่วโมง เราก็ทำเสร็จแล้ว โล่งมากบอกเลย โดยรวมถือว่าไม่น่ากลัว ส่วนผลลัพธ์จากการทำ เราจะมาอัพเดตให้ดูอย่างสม่ำเสมอนะค่ะ
รอชมค่ะ^^ เพิ่งทำมาเหมือนกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้