ดู: 87688|ตอบกลับ: 254
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกกับหมอลิลลี่ค่ะ ^^

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุดโดย iioudo เมื่อ 2010-8-18 18:18

แก้ไขล่าสุดโดย iioudo เมื่อ 2010-8-18 17:56

สวัสดีค่ะ ขอแนะนำตัวก่อนนะค่ะ ชื่อโอ๊ปค่ะ
จะมารีวิว แก้จมูกครั้งที่สองกับคุณหมอลิลลี่ค่ะ ^^

เนื่องจากรอบแรกที่ทำ ก็ทำกับหมอลิลลี่แหละค่ะ สวยดีน่ะค่ะ แต่มีปัญหาคือ มันเบี้ยวไปทางขวาอะค่ะ มองหน้าตรงไม่รู้เท่าไหร่ค่ะ
แต่ถ้าเงยหน้าจะเห็นได้ชัดเจน ตอนแรกก็เริ่มตะหงิด ๆ แล้วค่ะว่าเบี้ยว แต่หมอให้รอดูจนถึงสามเดือนก่อนค่ะ
แล้วพอสามเดือนจะสี่เดือนปุ๊บ เบี้ยวชัวร์ค่ะล้านเปอร์เซนต์ เลยให้คุณหมอดูและนัดวันแก้เลยค่ะ วันที่ 17/08/53 มะวานนี้ล่ะค่ะ

อันนี้จะให้ดูรุปจมูกรอบแรกก่อนแก้นะค่ะ...

ด้านข้าง

แสดงความคิดเห็น

น่ารักมากๆเลยค่ะพี่ เหมือนสาวญี่ปุ่นเลยอ่ะ  โพสต์ 2011-1-9 02:48

คะแนน

6

ดูบันทึกคะแนน

เปนยังไงบ้างแล้วครับ ผมแก้กะคุณหมอก้อเบี้ยวเนี่ย
ทรงนี้ เท่าไหรหรอคะ น่ารักมากๆเลย
ค่าเสียหายเท่าไรห่หรอค่ะ
ทำจมูกกับหมอลิลลี่อย่างเดียวหรอค่ะ สวยขึ้นมากเลยอ่ะ
เหมือนกันเรย แต่เค้าทำกับหมอ ศิริพรชัยมา ก้อเบี้ยว2รอบเรยเป็นเพราะจากฮั้มของเรา และเนื้อสันจมูกบาง อ่ะ พอใส่แกนเลกหรือไหญ่มันก้อเบี้ยวอ่ะค่ะ หมอ ที่ทองหล่อเรย แนะนำไห้เหลา ฮั้มออก ไม่งั้นก้อเอาออกแล้วฉีดโบท้อกดีกว่า
ไปทำมาเมื่อปีที่แล้ว เบี้ยวตรงหัวตามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆเหมือนกันค่ะ โด่งมากดูเหมือนกระเทยเลย ตอนทำก็เจ็บตัวอยู่แล้วยังต้องมาเจ็บใจ ตอนนี้กำลังหาที่ใหม่แก้อยู่ค่ะ
ผมเพิ่งไปแก้จมูกมากะคุณหมอเมื่อ 21/03/2013 ระตัดไหมในจมูก 27/04/2013 ตอนนี้เกือบ 1 เดือน จมูกยังแลดูโตๆ ทั้งบวม และเบี้ยวตรงหัวตามากกกกกกกกกกกกกก แอบเครียด หากครบ 3-4 เดือนเบี้ยวแล้วต้องมาจ่าย 2000 แล้วก้อยังเบี้ยวอยู่ โคตรเซงอะ ค่าแก้ตั้ง 19500 แน่ะ
พี่โอ๊ปปปป เดียร์เองจำได้มั้ยยย สวยขึ้นมากกกกกกก
สวยน่ารักจังค่ะ
ดีค่ะคุณโอ๊ป
พอดีตอนนี้หาที่แก้จมูกใหม่อยู่ค่ะ เลยอยากปรึกษา
ตอนนี้ทำจมูกมาได้ เกือบ 8 ปีแระ รู้สึกว่ามันแหลม กลัวจะทะลุอะค่ะ
เลยอยากแก้ พอจะบอกได้ไหมค่ะ ว่าถ้าแก้กับหมอลิลลี่ ประมาณราคาเท่าไหร่ค่ะ
แล้วหมอเค้าทำดี่อ่ะป่าว...บอกตรงๆ นะค่ะ ว่ากลัว เพราะว่ามันแก้ไม่ใช่ทำใหม่แต่แก้ใหม่
ตอนนี้ พยามยามหาหลายๆที่เลย แต่พอเข้ามาในกระทู้ เห็นคุณนก บอกไปแก้กับคุณหมอลิลลี่มา โอเค
เลยอยากปรึกษาค่ะ...ว่าแต่ คลีนิค คุณหมอลิลลี่ อยู่ตรงไหนของดอนเมืองอ่ะค่ะ เพราะหาในเว็บแ้ล้วไม่มีที่ตั้งค่ะที่สำคัญโทรไปตามเบอร์ที่ทางคุณโอ๊ปบอก 081-648-3949 แต่ก็ติดต่อไม่ได้อ่ะค่ะ
ขอบคุณมากนะค่ะ ที่ให้คำปรึกษา
เก๋ค่ะ

><น่ารักมากค่ะนึกว่าตุ๊กตา   
แล้วช่วงนั้นเป็นช่วงที่น้ำท่วมคุณหมอไม่สะดวก เลยสั่งให้ซื้อยามากิน กินติดต่อกันสัก20วันก็ยังเหมือนเดิมคือยังแดง จนอาการแดงเริ่มดีขึ้นแต่จะไปแดงตรงสันที่จุดเดียว ในใจนึกดีใจด้วยซ้ำที่แดงเริ่มน้อยลง แต่่จู่ๆก็มีเหมือนตรงสันจมูกที่แดงมีอาการพองขึ้นมา มีน้ำใสๆอยู่ข้างใน แล้วก็ขยายบริเวณกว้างขึ้น บาม รู้สึกเจ็บมาก แล้วนอนอยู่วันหนึ่งก็มีน้ำไหลออกมาเลยตัดสินใจไปปรึกาาหมอที่โรงพยาบาลยันฮี คุณหมอบอกว่าเป็นอาการทะลุ จมูกอักเสบมากต้องถอดออกเดี๋ยวนี้เลยด้วย ตกใจมากคิดว่าในเมื่ออาการที่เราเป็นโทรหาคุณหมอตลอดเลยก็น่าจะรู้ว่าอาการของเราคืออักเสบ ทำไมไม่แนะนำให้เอาออก ทำไมยังบอกให้กินยาต่อไปเรื่อยๆ เรากินยาแก้อักเสบจนรู้สึกปวดกระดูกเลย เราเสียใจที่ไว้ใจหมอผิิดคน  เราต้องไปเสียเงินเอาออกจากที่อื่น แล้วยังได้แผลเป็นตรงสันจมูกอีกด้วย สองเดือนแล้วก็ยังเป็นอยู่ ซ้ำปลายจมูกก็เช็ดขึ้นเหมือนจมูกหมูเลย หมอบอกว่ามันรั้งตรงที่เป็นแผลที่สันจมูก และมีผังผืดเกาะ
สวัสดีค่ะ เคยทำกับหมอลิลลี่เหมือนกัน ได้สักสองเดือนจมูกเริ่มมีน้ำใสๆไหลออกมาค่ะ ไปปรึกษาคุณหมอบอกไม่เป็นอะไร หลังจากนั้นประมาณสองอาทิตย์ แดงและบวมขึ้นมา
สวยมากเลยค่ะ สาวพริตตี้นี่น่ารักเวอร์เลย
คนอะไรสวยมากกกก อันไม่ทำจมูกสวยอยู่แล้วนะค่ะ ตอนรอดูที่ทำมาพอเลื่อนเมาส์ลงมาตกกะใจนึกว่าลีอาดิซอนอ่ะ คล้ายมากอ่ะ
แอบเห็นคุณโอ๊บเล่นละครเรื่องปลาไหลป้ายแดง น่ารักเชียว :)

แอบเห็นเหมือนเราเลย อิอิ  โพสต์ 2011-2-25 02:20
235#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-8 23:01:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mycar เมื่อ 2011-2-4 03:00
จขกท. สวยมากมายเลย ถึงแม้ว่าจมูกจะเอียงเล็กน้อย แต่ก ...

สู้ สู้ค่ะ เด๋วโอ๊บจาตามไป 555+ เกบตังแก้รอบที่ 3 อยู่เหมือนกาน เฮ้ออออออออออออออ
จขกท. สวยมากมายเลย ถึงแม้ว่าจมูกจะเอียงเล็กน้อย แต่ก็ยังถือว่ายังเป็นองค์ประกอบทำให้หน้าสวยสุด ๆ อยู่       เป็นกำลังใจให้นะคะ  เราเองก็เอียงอยู่เหมือนกัน เราทำดั้งสูง ก็เลยทำให้ดูเอียงง่าย  ไม่เคยมีโอกาสถ่ายรูปหน้าตรงกับเค้าเลย เพราะมันจะเห็นความเอียง  กำลังจะไปแก้เืดือนมีนาคมให้มันเตี้ยลงอีกนิด   เฮ้อ ความคม กับความเปรี้ยวของโครงหน้าเราคงต้องลดลงแน่ ๆๆ     แก้เป็นรอบที่ 3 ค่าเสียหายรอบนี้ประมาณ 42000บาท   เป็นกำลังใจให้เราด้วยนะ  / มาย
ต้นฉบับโพสต์โดย iioudo เมื่อ 2010-9-21 13:29
แก้ไขล่าสุดโดย iioudo เมื่อ 2010-9-21 13:53

แก้ไขล่าสุดโดย iiou ...

เอียงสุดๆจริงๆ   นี่ก็คิดจะไปทำกับหมอลิลลี่   แต่ถ้าแก้หลังทำ2500+15500  (ซิลิโคนแล้วแต่เลือกหมอบอกเมกาญี่ปุ่นไม่ต่างกัน    ต้องเอาเมกาอยู่แล้วแหละ)  แต่หมอภู  เมกา12000+500แก้  ถ้าทำแล้วมีอาการใดๆที่ต้องทำใหม่  เฮ้อ  คิดหนักเลย   ทำหมอภูได้ของดีแต่ไม่ตัดปีกให้   แต่หมอลิลลี่ทำปีกให้  แต่ซิลิโคนฟังแล้วกำกวม    คิดหนักๆๆๆๆๆ

สงสัยเเกใช้ซิลิโคนเเบบเดียวมั้งคะ ทรงเดียวกันหมด อิอิ  โพสต์ 2011-2-1 02:31
232#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-25 21:06:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nangmay เมื่อ 2011-1-25 21:01
สวยมากจ๊ะ

ขอบคุณค่ะ *-*
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้