ดู: 2105|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปลูกผม] ปลูกคิ้วถาวรที่ DRK มาไม่ผิดหวังเลยครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mozz.mizz เมื่อ 2016-6-24 15:57

สวัสดีครับเพื่อนๆ ^^

ผมไปปลูกคิ้วถาวรที่ DRK Clinic มา จึงอยากมาแชร์ประสบการณ์ครับ

เดิมทีคิ้วผมบางมากเลยครับ กังวลมาก แต่ก้ไม่รู้จะทำไง ผมเป็นผู้ชายจะให้เขียนคิ้ว

หรือสักคิ้ว มันก้คงจะดูแปลกๆ จิงไหมครับ

จนได้พบรีวิวของน้องเธค(ผมไม่รู้จักน้องเค้านะครับ) ตามลิ้งค์นี้เลยครับ

http://www.drkbeauty.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=539893339&Ntype=16

ซึ่งน้องเค้าอธิบายขั้นตอนไว้ละเอียดมากๆ เลยครับ ผมเห็นผลลัพธ์ แล้วแบบสนใจมากๆ

จึงได้ติดต่อไปที่คลินิกเพื่อนัดหมายเข้ารับคำปรึกษา ผมได้พูดคุยกับคุณหมอที่เก่งมากๆ

แถมมีดีกรี American Board การันตีด้วย ผมจึงไม่ลังเลที่จะทำการรักษา

Say yes ทันทีครับ ทำวันรุ่งขึ้นเลย ถือว่าเป็นโชคดีมากๆ ที่มีคิวให้ผมพอดี

รูปนี้ก่อนเข้ารับการปลูกคิ้วครับ บางมากๆ ยิ่งถ่ายรูปนี่มองแทบไม่เห็นเลยครับ

โกนผมอีกนิสเหมือนเพิ่งสึกมา 5555 ขำๆ นะครับ

ภาพนี้หลังทำได้ 1 สัปดาห์นะครับ คิ้วเข้มสมใจ ทรงเป๊ะแบบที่อยากได้ครับ

“ผมลืมบอกครับ ผมผ่าตัดด้วยวิธี FUT ครับ  มีแผลบริเวณท้ายทอยเล็กน้อยครับ

เพราะคุณหมอต้องย้ายเซลล์รากผมจากท้ายทอยมาปลูก ซึ่งเป็นเซลล์ที่มีความแข็งแรงที่สุดครับ”

หลังทำ 1 เดือน จะสังเกตได้ว่าคิ้วผมค่อยๆ หลุดร่วงไปทีละเล็กทีละน้อย

ซึ่งคุณหมอแจ้งไว้แล้วล่ะครับว่าจะร่วงช่วงนี้ และสักประมาณ 3-4 เดือน เซลล์ใหม่

จะขึ้นมาแทนที่ ทีนี้ก็จะอยู่กับเราถาวรแล้วครับ (แอบตกใจครับ กลัวไม่ขึ้น 5555)

ล่าสุดนะครับ  4 เดือนแล้ว คิ้วเข้มขึ้น หน้าขึ้นเหมือนหลังทำใหม่ๆ ครับ

เราแค่ต้องคอยเล็มและตัดแต่งทรงเดือนละครั้ง เหมือนแต่งทรงผมเลยครับ^^

สุดท้ายนะครับ อยากบอกว่าผมพอใจกับผลลัพธ์มากๆ ครับ ดูเป็นธรรมชาติ และไม่หลอกตา

ถือว่าเป็นโชคดีของผมที่ได้เจอคุณหมอเก่งๆ ฝีมือดี และมากประสบการณ์เช่นนี้ครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้