ดู: 979|ตอบกลับ: 0

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] Review ปรับหน้าเรียว ยกกระชับหน้า ด้วย Dysport ที่ La Grace Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pernny.ple เมื่อ 2016-6-24 14:22

ขอแนะนำตัวก่อน ชื่อ เปิ้ลน่ะค่ะ มีเรื่องอยากมาเล่าให้เพื่อนๆ ฟังเกี่ยวกับประสบการณ์การฉีดปรับรูปหน้าเรียว ยกกระชับหน้า ด้วยยา Dysport ค่ะ

เปิ้ลมีปัญหาหนักใจมาก คือ เรื่องปัญหาหน้าใหญ่ กรามใหญ่มากๆๆๆๆๆๆๆๆ  บอกเลยว่าไม่มั่นใจสุดๆ เพราะ เดี๋ยวนี้ใครๆก็หน้าเรียวกันทั้งนั้น แต่ก็ไม่เคยคิดทำอะไรน่ะค่ะ เพราะ คิดว่าหน้าอย่างเราอาจจะต้องทำศัลยกรรมอย่างเดียว จนมีพี่ที่รู้จักเค้าแนะนำบอกว่าให้ไปฉีดโบท็อกดู เดี๋ยวนี้เห็นผลแล้ว ดีกว่าผ่าตัด เพราะ ผ่าตัดเจ็บและทรมานกว่าเยอะ  

รูปก่อนฉีดน่ะค่ะ

เปิ้ลเลยตัดสินใจไปปรึกษาคุณหมอที่ลา กราซ คลินิก เพราะ เปิ้ลทำเลเซอร์ขนรักแร้อยู่ที่นั่น คุณหมอก็เลยแนะนำให้เปิ้ลฉีด Dysport เป็นของอังกฤษ ตัวยาช่วยปรับรูปหน้า ยกกระชับ ลดกราม ลดริ้วรอย ยากระจายตัวได้ดี เร็ว และฉีดยกกระชับ Lift หน้าได้ผลดีด้วย  

เปิ้ลจึงตัดสินใจลองฉีดดู คุณหมอที่แนะนำชื่อคุณหมอจ๊อยซ์ บอกเลยว่าคุณหมอที่นี่ใจดี ให้คำปรึกษาดีมาก และที่สำคัญมือเบามากๆ ค่ะ  ไม่เจ็บเลย และมีคนคอยประคบเย็นให้ชา ทำให้เวลาฉีดไม่รู้สึกว่าเจ็บเท่าไร  แต่อยากเห็นผลเหมือนกันว่าผลจะเป็นอย่างที่คิดมั้ยน่ะ มารอลุ้นพร้อมๆกันน่ะค่ะ  

ภาพหลังฉีดได้ 1 สัปดาห์ค่ะ เหมือนหน้าจะเล็กลงนิดนึง

Picture2.jpg Picture3.jpg

ภาพนี้ประมาณ 10 วันค่ะ

ภาพนี้ได้ประมาณ 20 วันค่ะ ดูมีคางขึ้นมาทันที  

ภาพเปรียบเทียบอดีตที่หน้าใหญ่ กับปัจจุบันที่หน้าแหลมเรียวขึ้น อิอิ บอกเลยว่ารู้สึกมั่นใจขึ้นเยอะ ขอบคุณคุณหมอจ๊อยซ์ ลากราซ คลินิก ที่ช่วยให้เปิ้ลบอกลาหน้าเหลี่ยมใหญ่ได้โดยไม่ต้องเจ็บตัวค่า ...

เดี๋ยวจะมาอัปรูปให้ดูเรื่อยๆ น่ะค่ะ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้