ดู: 1471|ตอบกลับ: 7

[เสริมจมูก] รีวิวจมูกเสริมใหม่กับทางAmed clinic ดั้งสวยเป๊ะหน้าหวานสมใจ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะทุกคน เราจะมาแชร์ประสบการณ์ศัลยกรรมครั้งแรก ในชีวิตสักนิดค่า เพราะได้ไปทำสวยมาที่คลิกนิกเอเมดคะ   คิดเอาไว้ตลอดเลยคะว่าอยากหาที่เสริมจมูกมากๆ ต้องขอบอกก่อนว่าที่อยากเสริมจมูกเนี่ย เพราะเห็นสาวๆสมัยนี้สวยๆ เพราะจมูกโด่งกันเยอะคะ  เราก็เลยอยากสวยเหมือนคนอื่นๆบ้างคะ เดี๋ยวตามไม่ทัน  อิอิ  อยากปรับหน้าตาตัวเองให้ดูดีขึ้นด้วยอะคะ เราก็เริ่มค้นหาข้อมูลเซิร์ทอินเตอร์เนตดู จนมาสะดุดกับเพจเอเมดคลิกนิกนี้ในเฟสบุ๊คคะ น่าทำมากเพราะได้กดเข้าไปดูรีวิวของทางคลินิกหลายๆรีวิว รีวิวที่ทำจมูกออกมาสวยปังทุกคนเลย แต่เราไม่ได้ดูแค่รีวิวแล้วตัดสินใจไปทำง่ายๆนะคะ เราก็ดูหลายคลินิกเลยแหละ และลองสอบถามจากคนที่เคยมาทำที่นี่ด้วย ส่วนความรู้สึกส่วนตัวเราอยากทำที่นี่สุด><   มีความมั่นใจมากคะที่จะทำกับทางเอเมดคลินิก เราเลยตัดสินใจทักแชทไปหาทางเพจคลินิกเลยคะ

เราทักแชทไป ทางเพจยังไม่ตอบกลับแชทมาทันทีนะ ช้าอ่าใจเราเริ่มคิดละว่าทำไมทางคลินิกไม่ตอบกลับมาเลย  กว่าจะตอบกลับมาได้ นานพอสมควร ทางคลินิกบอกว่าลูกค้าเยอะต้องขอโทษด้วยคะ  เราก็เลยโอเคไม่เป็นไรค่า   คุยกันเสร็จสรรพ  เราก็ตกลงนัดวันที่จะเข้ามาทำจมูก ได้วันที่จะมาทำจมูกกับทางคลินิกแล้ว ดีใจมากอ่า  เรานึกว่าจะไม่ได้
คิวซะและ

ถึงเวลาที่เข้ามาพบคุณหมอคะ เรามีความตื่นเต้นมาก เพราะความรู้สึกคือมันเป็นครั้งแรกในการเสริมจมูก กลัวไปหมด แต่คุณหมอให้คำปรึกษาดีมากคะ ความตื่นเต้นเลยลดลง คุณหมอถามเราว่าอยากได้จมูกแบบไหน  จับหน้าหันซ้าย หันขวา วิเคราะห์เสร็จก็ตกลงว่าจะเอาทรงที่เราต้องการ คุณหมอเค้าก็ตกลงคะน่ารักมาก   ลืมบอกว่าก่อนเข้าห้องพี่พยาบาลให้เราคลีนหน้า ล้างหน้าให้สะอาดก่อนเข้าไปทำค่ะ  ขั้นตอนแรกที่เรารู้คือคุณหมอทำการฉีดยาชาที่ปลายจมูกคะอยากจะบอกว่าฉีดยาชาเจ็บมากคะ น้ำตาไหลเลยจริงๆนะ แต่ยังพอทนได้นะคะ ทุกคนไม่ต้องกลัวคะเข็มเล็กจิ๊ดเดียว    ตอนที่ทำไม่รู้สึกอะไรเลยชิวมากคะ

หลังทำเสร็จเราจะรู้สึกตึงๆจมูกนิดหน่อย คุณหมอก็หยิบกระจกให้เราส่องดูจมูกทันทีเลย ถามเราว่าพอใจไหม เราเห็นจมูกตัวเองแล้วพอใจมาก มันดูโด่งขึ้นมากเลยคะ หน้าเปลี่ยนทันที ส่วนการดูแลรักษาของเราหลังทำจมูก และมีพี่พยาบาลแนะนำมาด้วยคะ คือนอนหมอนสูงนอนตัวตรง  ประคบเย็น   ช่วง7 วันแรกห้ามแผลโดนน้ำนะคะ เราใช้วิธีเอาผ้าชุบน้ำเช็ดหน้าเอา อาหารการกินเนี่ยต้องงดของโปรดไปเลย เช่น ปลาร้า ของหมักดองเค็ม อะไรที่เป็นอาหารที่เสี่ยงต่อการที่จมูกจะบวมเรางดหมดเลยคะ กินไม่เผ็ดด้วยป้องกันไว้ก่อน   แล้วก็กินยาตามที่คุณหมอสั่ง  เราว่าศัลยกรรมมันต้องขึ้นอยู่กับการดูแลตัวเองควบคู่ไปด้วยน้า

รูปนี้ถ่ายวันที่3 รอยบวมช้ำน้อยมากคะ มาถึงวันที่5 แล้วมองข้างๆเริ่มเห็นทรงสวยปลื้มมากคะ
รอยเขียวช้ำน้อยมากด้วย  เราส่องกระจกดูมองแทบไม่เห็นรอยช้ำเลย

-มาตัดไหมเสร็จเรียบร้อยแล้วค่า -

-เปรียบเทียบให้ดูอีกที แต่ก่อน vs ปัจจุบัน-

เรารู้สึกปลื้มอกปลื้มใจมากคะ หลังทำจมูกมาดีใจอะ มีดั้งแล้ว เวลาเราไปเที่ยวหรือไปไหน มันทำให้เรามีความมั่นใจมากขึ้นหน้าดูมีมิติจากเมื่อก่อนเยอะ เปลี่ยนไปเยอะเลยไม่แหมบแล้ว  เพื่อนเราทักทุกคนว่าไปทำไรมา สวยขึ้นหน้าหวานขึ้นไรงี้ มีแต่คนชมคะ(แอบเขิล เบาๆ><) 555+  สำหรับรีวิวนี้เราหวังว่าคงมีข้อมูลเล็กๆน้อยให้เพื่อนๆที่มองหาคลินิกดีๆที่จะทำจมูก  อยากจะบอกว่าคนที่กำลังจะไปทำจมูกก็ขอให้ออกมาสวยทุกคนนะคะ ใครที่สนใจคลินิกเอเมดที่เราทำมาลองเข้าไปดูข้อมูลในเพจเฟสบุ๊คเซิร์ท Amed Clinic Official ได้เลยค่า คลินิกนี้เค้ามีรับประกันจมูก 90 วันด้วยน้า เรารู้สึกเลือกไม่ผิดเลยที่เลือกคลินิกนี้  รักเอเมดเลยคะ 

โพสต์ 2016-6-29 15:13:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำมาเท่าไรค่ะ
โพสต์ 2016-7-12 17:47:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกสวยขึ้นมากๆเลยค่ะ
โพสต์ 2016-7-22 13:02:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตัดปีกจมูกด้วยป่ะฮ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้