ดู: 3965|ตอบกลับ: 11

[เสริมจมูก] ประสบการณ์แก้จมูกใหม่ครั้งที่2 ของคารีน่าจมูกใหม่ใส่ไอเฟลทิปมันเลิศมาก@Amed clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย karinaz เมื่อ 2016-6-21 14:58

สวัสดีค่ะ คารีน่าเองนะค่ะชื่อคุ้นๆมั๊ยเอ่ย   ถ้าเลื่อนลงไปดูรูปอาจจะพอจำหน้ากันได้  คารีน่าเป็นนักวอลเลย์บอลไทยแลนด์ค่ะ น่าก็จะมาเล่าถึงศัลยกรรมครั้งที่2 คือน่าได้ไปทำการแก้จมูกกับทางเอเมดคลินิกมา เล่าก่อนเลยคะว่าน่าเคยทำจมูกมาแล้ว กับโรงพยาบาลแห่งหนึ่งย่านนนทบุรี แต่จมูกเก่าทรงที่ทำมามันโด่งน้อยมาก พอหันข้างปลายก็ยังไม่ค่อยพุ่งเท่าไหร่เลยคะ มีแต่คนชอบทักว่าทำจมูกมาแล้วหรอ เหมือนไม่ได้ทำเลยไรงี้ น่าจะรู้สึกจะนอยด์  ไม่พอใจกับจมูกเก่าเท่าไหร่เลยคะ

รวมรูปก่อนทำคะ (เหมือนไม่ได้ทำมาเลยปลายไม่ค่อยพุ่ง)

น่าก็ลองหาคลินิกที่จะแก้จมูกตามเว็บต่างๆ หลายที่คะ แต่น่าเลือกที่จะทำกับเอเมดเพราะ น่ามาใช้บริการ
คอร์สดูแลผิวหน้าเป็นประจำอยู่แล้ว เลยไว้วางใจในเรื่องการบริการของพี่ๆผู้ช่วยที่คลินิก ทุกครั้งที่มาพี่เค้าดูแลน่าดีมากๆคะ แล้วการแก้จมูกครั้งนี้ ผลที่ได้ออกมาประทับใจน่ามาก><

วันที่จะแก้จมูกก็มาถึงคะ ก่อนทำน่าได้พบกับคุณหมอประเมินว่าจะทำแบบไหน แก้แบบไหนดี น่าเป็นคนที่มีเนื้อจมูกน้อยคะ เข้าใจอยู่แต่ใจก็อยากได้ปลายพุ่งแบบเอาให้เห็นชัดๆ แก้ครั้งที่2แล้วก็ไม่อยากจะมีครั้งต่อไปอีก เลยลองบอกกับคุณหมอไปว่าจะเอาแบบที่ต้องการ คุณหมอแนะนำให้ใส่ไอเฟลทิป คุณหมออธิบายว่า เป็นเนื้อเยื่อเทียมรองปลายจมูกคะ กันทะลุได้ น่าเลยเลือกแก้แบบใส่ไอเฟลทิปไปด้วยเลย กันทะลุปลอดภัยหายห่วง

คุณหมอให้ส่องกระจกดูหลังทำเสร็จเลย(พี่ผู้ช่วยใจดีเก็บภาพนี้มาให้คะ)

ใช้เวลาประมาณเกือบ1 ชั่วโมง เพราะของน่าเป็นเคสแก้ นานหน่อยตรงที่คุณหมอเหลาซิลิโคนให้เข้ากับหน้าเราด้วยคะ เลือกเสริมแบบไอเฟลทิปไม่ผิดหวังเลยจริงๆ ส่องกระจกหลังทำเสร็จ น่ามองที่ปลายจมูกอย่างแรกเลย ปลายพุ่งปลายสวยแบบที่น่าต้องการเลย คุณหมอเก่งมากคะที่ทำให้ปลายจมูกน่าพุ่งได้ขนาดนี้  สุดยอด!

ก่อนกลับบ้านได้คุยกับพี่ทางคลินิกเรื่องของการดูแลรักษา แล้วก็การรับประกันจมูกของทางคลินิกตั้ง90 วันนะ

ช่วงวันที่2-3 ก็นอนหมอนสูง ห้ามนอนตะแคง ประคบเย็นแต่น่าต้องเอาพลาสเตอร์ที่จมูกออกละคะ พอดีน่าต้องออกไปงานของช่วงวันที่4 อาการบวมไม่ค่อยบวมตั้งแต่แรกแล้ว รอยช้ำเขียวมีนิดเดียวเองจ้า เพราะคุณหมอมือเบาแทบไม่ต้องแต่งหน้าปกปิดอะไรมากเลย  7 วันน่าจะไม่ให้แผลโดนน้ำเลยคะ ใช้ทิชชู่เปียก เช็ดหน้าเอา ทานอาหารอ่อนๆ งดทานรสจัด ทางคลิกนิกมียามาให้ด้วย น่าทานครบตามคุณหมอสั่งเลยคะ

ครบ1เดือน

จมูกใหม่คราวนี้ชอบมาก ได้ดั่งใจคิดเลยคะ ชอบๆ น่าไม่คิดจะเปลี่ยนแล้วคะปลายพุ่งไม่กลัวทะลุด้วย เพื่อนทักว่าหน้าสวย ดูเป็นฝรั่งมาก  ใครอยากแก้จมูกใหม่ใส่ไอเฟลทิปที่ปลายจมูก ทรงสวยแบบน่า อยากได้ปลายพุ่งๆ มาที่เอเมดเลยคะ น่าขอแนะนำเลยละกันจ้า ของเค้าดีจริงๆ

โพสต์ 2016-6-22 17:55:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวยมากๆเลยค่ะ
โพสต์ 2016-6-30 15:38:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คารีน่าน่าร๊ากกกกก
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-7 17:22:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
imboy ตอบกลับเมื่อ 2016-6-30 15:38
คารีน่าน่าร๊ากกกกก

ขอบคุณค่า
โพสต์ 2016-7-7 18:12:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่าไหร่คะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-18 17:47:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
nanpeary ตอบกลับเมื่อ 2016-6-22 17:55
ทรงสวยมากๆเลยค่ะ

ขอบคุณค่า
โพสต์ 2016-7-28 16:01:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่าร๊ากกกกกกกกกกกกก
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-5 14:44:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด

น่าจะประมาณสามหมื่นกว่าๆอ่า ตอนนั้นเป็นช่วงโปรโมชั่นค่ะ
โพสต์ 2016-8-10 16:33:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวยค่ะะะะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-23 15:08:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณค่ะ
โพสต์ 2016-8-26 10:02:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใส่ไอเฟลทิปด้วย ดีอ่ะ
โพสต์ 2016-8-29 10:50:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่มีรอยช้ำเลยอ่ะ ดีมากเลยเนาะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้