ดู: 1155|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกใหม่ โดยคุณหมอมนัส สวยธรรมชาติสมคำล่ำลือจริงๆ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Torfar_ เมื่อ 2016-6-20 14:06

ชื่อ กมลนันท์ บุญวรรณ อายุ 25 ปี อาชีพ นักเทคนิคการแพทย์  ชื่อเล่น ทอฟ้า (เรียกฟ้าเฉยๆก็ได้คะ) ฟ้าเคยเสริมจมูกกับคุณหมอท่านหนึ่งมาแล้วปรากฏว่ามันเอียง คุณหมอท่านนี้มีเพื่อนแนะนำมาค่ะ เพื่อนที่แนะนำมาเป็นพยาบาลค่ะ แล้วเพื่อนๆพยาบาลส่วนใหญ่ของเพื่อนก็ทำกับคุณหมอท่านนี้ ตอนนั้นยังไม่ได้ศึกษาข้อมูลอะไรมากเห็นเพื่อนทำก็อยากทำมั่ง ก่อนทำก็ถามเพื่อนมา มีเคสที่มีปันหาบ้างมั้ย ? เพื่อนบอกว่าไม่ แต่ก็มีบางคนเอียง แต่ก็แล้วแต่คน ใจก็คิดว่าเราคงไม่โชคร้ายแต่ดันลืมไปว่าการผ่าตัดแต่ละครั้งไม่ได้อาศัยโชค แต่ฝีมือหมอก็มีส่วนค่ะ

หลังจากได้จมูกเอียงๆมาก็เสียความมั่นใจอะคะ รูปก็ถ่ายได้ยุแค่บางมุม ส่องกะจกก็รุสึกแย่ ใจนึงก็อยากแก้ อีกใจก็กลัวพลาดอีก เสริมจมูกมาเกือบสองปีละคะ ก่อนจะตัดสินใจแก้จมูก หาข้อมูลอยู่นานคะ อ่านรีวิว ถามเพื่อนถามพี่ๆ จนได้คุณหมอเข้ารอบสุดท้ายมาสามท่าน หลักในการเลือกของฟ้า คือฟ้าทำงานในสายการแพทย์คะ พอจะมีความรู้อยู่บ้าง คลินิกที่พบการบวมช้ำนานรึว่าติดเชื้อจะตัดออกเลยคะ เพราะการติดเชื้อจากการผ่าตัด โทษคนไข้ฝ่ายเดียวไม่ได้คะว่าไม่ดูแลตัวเอง แต่บางทีความสะอาด  เครื่องมือต่างๆ รวมทั้งฝีมือของคุณหมอเอง ก็ทำให้เราอักเสบหรืออาจถึงขั้นติดเชื้อได้เหมือนกัน ฉะนั้นคุณหมออันดับหนึ่งที่เข้ารอบคือคุณหมอมนัสคะ

เลยตัดสินใจไปคุยกับคุณหมอคนแรกคะก็มีแอบคิดไว้บ้างว่าคุณหมอจะใจดีจิงป่าว รึในรีวิวโม้มั้ยนะ อาจจะแค่เขียนอวยกันรึป่าว พอเจอกับคุณหมอ คุณหมอใจดีมากคะน่ารักสุดๆ คุณหมอดูจมูกอธิบายว่าจมูกเราเป็นยังไงมันเอียงนะมันเป็นแท่ง (มองด้านข้างเป็นแท่งมากแล้วมองด้านข้างจะทำให้น่าดูแข็งๆดูดุ ดูแก่กว่าวัย แล้วถามความต้องการของเราว่าอยากได้แบบไหน รูปหน้าของเราควรเป็นแบบไหน คือความรู้สึกเราคือจิงๆคุณหมอสามารถทำทุกอย่างคะ ถ้าเป็นการตลาดคุณหมอจะชวนเราทำอะไรก็ได้คะ จะทำนั่นมั้ยโน่นมั้ยได้หมด แต่คุณหมอวิเคราะห์เป็นจุดๆ จุดไหนดีก็เก็บไว้ไม่จำเป็นต้องไปทำให้สวยจนไม่เป็นตัวเอง เลยรุสึกปะทับใจมากค่ะ เลยตัดสินใจเลือกแก้จมูกกับคุณหมอในวันนั้นเลยคะ

หลังจากนั้นก็ดูวันว่างนัดวันทำเลย ได้วันที่12 พ.ค. 59 คะ ถึงวันทำตื่นเต้นคะ แต่เราค่อนข้างมั่นใจฝีมือคุณหมอ จึงมีความตื่นเต้น แต่ไร้ความกลัวเลย ตอนทำถามว่าเจ็บมั้ยต้องตอบตรงๆว่าเจ็บค่ะ แค่ฉีดยาชาค่ะ ตอนทำคุณหมอพี่พยาบาล ใส่ใจคะ คอยถาม คอยดูแลตลอดคะ หลังจาทำเสดก็ไม่ต้องกลัวจะโดนทิ้งหาย เพราะพี่ๆเค้าจะคอยถามเราตลอดคะ ปรึกษาได้ตลอดถ้ามีปัญหาก็สามารถ ส่งรูปปรึกษาได้ตลอดคะ ปะทับใจมากๆ แล้วที่ในรีวิวอื่นๆบอกว่าหายบวมเร็วเอามัมมี่(เฝือก)ออกเร็ว มันจิงคะ มันทำให้เราไปใช้ชีวิตปกติได้เร็วมาก ไม่ต้องคาดแมสเดินเป็นอวตาลขาดอากาศ (ลักษณะของหน้าที่บวมและเขียว555555)

วันที่ 1

วันที่ 3

5 วัน แทบไม่มีร่องรอยอาไรแล้ว พอเจ็ดวันก็ไปตัดไหม ทุกอย่างเร็วมาก

14วัน

ไปพบคุณหมอ น่ารักเหมือนเดิมค่ะ คุณหมอก็ถามอาการ คุยเล่น ถามว่าคนรอบข้างว่ายังไงบ้าง ตอบคุณหมอไปว่าคนไม่รู้ค่ะว่าไปทำจมูกมา พร้อมทำหน้าเศร้า คุณหมอตกใจ (แอบแกล้งคุณหมอค่ะ) แล้วก็เฉลยไปว่าคนทักว่าน่าสวยหวานขึ้น ดูน่ารักๆ ดูเป็นธรรมชาติมาก แต่ที่บอกว่าคนไม่รู้ เพราะว่ามันไม่เขียว ไม่บวมเหมือนครั้งแรก คนเลยไม่คิดว่าเราทำจมูกมาแต่บางคนก็ทราบว่าจมูกสวยขึ้นทรงสวยขึ้นแต่ก้ไม่มั่นใจเพราะคนจะติดว่ามันต้องเขียวต้องบวม คุณหมอเลยขำใหญ่

1เดือน แล้วค่ะ

ก่อนแก้ – หลังแก้

โดยความรู้สึกส่วนตัวกับการทำครั้งนี้ชอบมากคะ คุณหมอมนัส พี่พยาบาล พี่ๆที่คลินิก น่ารักมากคะ จมูกใหม่ที่ได้มาก็สวยมากเหมาะกับหน้าของเรา ไม่ผิดหวังเลยคะ ที่เลือกที่นี่ เหมือนคุณหมอมนัสเอาความมั่นใจกลับมาให้อีกครั้งคะ รู้สึกดีมีความสุขทุกครั้งที่ส่องกะจกคะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-20 14:06:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โพสไม่พอต่อขางล่างละกันนนน  แหะๆ

แล้วก็ฝากไว้สำหรับผู้ที่ดูรีวิวของฟ้านะคะ ทางคลินิกฝากมาแจกทรีทเม้นต์ in-deep มูลค่า 6250 บาท เป็นตัวช่วยในการลดบวมจากการทำศัลยกรรมน๊าาา  
แก้มาเท่าไหร่ค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-20 14:54:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
samonyapas ตอบกลับเมื่อ 2016-6-20 14:48
แก้มาเท่าไหร่ค่ะ

คุณหมอมนัส แก้ 180,000 ค่ะ
ดูธรรมชาติอ่ะ ทรงสวยมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้