ดู: 1904|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกซิลิโคนอเมริกา ที่เมดเมติก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fnatic.csgo เมื่อ 2016-6-19 14:28

>>>>แนะนำตัวให้รู้จักกันก่อนซักนิดนะจ๊ะ เค้าชื่อ น้ำ  <<<<<
เป็นคนรักสวยรักงามมากกกเคยคิดจะเสริมจมูกตั้งแต่สมัยเรียน แต่ตอนนั้นพ่อแม่ยังไม่อนุญาต เลยอดไป
พอเรียนจบทำงานมีเงินเก็บ ก็เลยถือโอกาสอัพสวยให้ตัวเองซะเลย ก็อยากมีสันอ่ะ อยากมีดั้งพุ่งๆ
เวลาแต่งหน้าจะได้สวยๆ แบบคนอื่นบ้าง  
ก่อนทำเราก็ศึกษาหาข้อมูลจากเว็บศัลยกรรม เค้าบอกว่าที่ไหนดีก็โทรไปถาม        
จนมาเจอคลินิกนึง เฮ้ยยแกรรร มันโอเคมากอ่ะ เพราะที่นี่ เหลาซิลิโคนแบบเคสต่อเคส   
แถมยังใช้เทคนิคเสริมจมูกแบบเดียวกับ คุณหมอมนัส เมโกะ (เริศไปอี๊กก ที่อื่นไม่มีนาจ๊าาา)

วันที่ทำ
เราได้คิวหมอแต่เช้า มาถึงก็เตรียมตัวเข้าห้องผ้าตัด พยาบาลมาตัดขนจมูกและทำความสะอาดจมูกให้
พอเสร็จก็มาถึงขั้นตอนการฉีดยาชา  เท่าที่จำความได้ ก็จะฉีดตรงบริเวณระหว่างคิ้ว สันจมูก ปีกจมูก และปลายจมูก
ไม่เจ็บอย่างที่คิดแฮะ คลายกังวลไปเยอะ ^^
ระหว่างที่รอยาชาทำงาน คุณหมอก็นั่งเหลาสิลิโคนอยู่ข้างๆ ไม่ถึง 5 นาที มันเริ่มชาล่ะ
หมอจะทำอะไรก็ทำเลยค่ะ หนูชิวละ5555555555 ไฟเปิด หลับตา ได้ยินแต่เสียงกึกกักๆๆ 55555 ตลอดเวลาที่ทำ
ประมาณชั่วโมง ก็เสร็จค่ะ คุณหมอก็ยื่นกระจกให้ดู   แว้บแรกที่เห็นตัวเอง ดั้งมาแล้ววสวยงามไปอีก ปลื้มปลิ่ม

ส่วนการปฏิบัติตัว ก็จะมี After Care คอยตามสอบถามอาการอยู่ตลอด
ไม่ต้องห่วงเลยว่าจะเป็นอะไร  เราแค่ทำตัวให้ดี กินยาตามที่หมอสั่ง งดอาหารต้องห้าม ล้างแผลอย่างดี
แผลจะหายเร็ว จมูกจะข้าที่เร็วหายไวแบบเรานะ ^^  

ช่วง1-4 วันแรกเรานอนหมอสูงตลอด ทาน n-lar ลดบวม
        แล้วก็มีประคบร้อนเพื่อช่วยให้รอยเขียวช้ำ

หลังจากนั้นพอครบ1อาทิตย์ จมูกเริ่มเข้าที่แต่งหน้าได้แล้ว>,<

ใครที่สนใจอยากทำจมูก อย่ามัวลังเล น้าอย่าคิดเยอะ รีบๆทำรีบสวยจะได้รีบใช้ Oops!!!

ทำหมอไหนคะ .....
เท่าไหร่คะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-21 10:51:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

หมอกมลวรรณค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-21 10:52:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ประมาณสองหมื่่นนิดๆ อ่าเทอ
ทรงสวยเข้ากับหน้าจังเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้