ดู: 3390|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] หน้าเด็ก อกตูมด้วยไขมันตัวเอง #V Plast Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wan_ny เมื่อ 2016-6-12 12:27

ดีจ้า วรรณนะคะ เป็นพริตตี้ MC ค่ะ วรรณเป็นคนหน้าไม่ค่อยสดใส แลดูซูบๆ และหน้าอกค่อยข้างเล็กค่ะ เคยอ่านเจอในเฟสบุ้คค่ะเกี๋ยวกับบทความเรื่องการเสริมหน้าอกด้วยไขมัน ตอนนั้นเราก็แอบสนใจมากๆ เลยค่ะเพราะเป็นวิธีใหม่ที่เราไม่เคยได้ยินมาก่อน หลังจากนั้นก็ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมไปเรื่อยๆ ก็พบว่าที่นี่มีการใช้ไขมันให้เป็นประโยชน์มาทำอย่างอื่นด้วย ไม่ว่าจะเป็นปรับรูปหน้า หรือเสริมบั้นท้ายเพิ่ม เราจึงตัดสินใจเดินทางเข้ามาปรึกษาคุณหมอดูค่ะ เพราะที่คลินิกแถวกรุงเทพยังไม่มีนวัตกรรมแบบนี้พอเดินทางมาถึงคลินิกก็ปรึกษาคุณหมอธีรภพก่อนค่ะเรื่องการเติมไขมันที่หน้าอก จากนั้นคุยกับคุณหมอแล้วก็ยิ่งสนใจมากขึ้น คิดว่าไหนๆ เราดูดไขมันแล้ว ก็อยากทำทีเดียวไปเลยค่ะ เพราะรู้สึกว่าใบหน้าของเรายังไม่เป๊ะเท่าที่ควร หน้าผากยังแบนๆ เห็นโหนกคิ้ว ทำให้หน้าดูแมนมากเลยค่ะ แล้วก็เนื่องจากทำงานหนัก นอนดึก ผิวพรรณก็ดูซูบๆ โทรมๆ ไม่สดใสด้วย เราเลยสนใจอยากจะแก้ไขในส่วนนี้ซึ่งคุณหมอธีรภพก็แนะนำให้ปรึกษาคุณหมอพิชาญศักดิ์เพิ่มเติมค่ะเกี่ยวกับการใช้ไขมันปรับรูปหน้า
หลังจากที่ปรึกษาเสร็จ เราก็ตัดสินใจทำวันนั้นเลยค่ะเพราะอยู่ไกล แต่ได้เป็นคิวสุดท้ายเลย เพราะเราไม่ได้จองคิวไว้ก่อนค่ะ ก็เดินเล่นที่พัทยาจนถึงประมาณ 4 โมงเย็น พี่พยาบาลก็โทรตามให้ขึ้นไปเตรียมตัวค่ะ ที่นี่มีห้องรอก่อนผ่าตัดเป็นส่วนตัวมากๆ คือคลินิกอยู่บนชั้น 4 ห้องรอก่อนผ่าตัดก็ติดกระจก มีทีวี มีเตียงริมหน้าต่าง นอนรอชมพระอาทิตย์ตกดินไปเพลินๆ ได้เลยค่ะ ไม่นานมากนักพี่พยาบาลก็เรียกเข้าห้องผ่าตัดค่ะ

จะบอกว่าห้องผ่าตัดมาตรฐานโณงพยาบาลมากๆ ดูสะอาด ปลอดภัย มีประตูกั้นปลอดเชื้อหลายประตู ก่อนจะเข้าต้องเปลี่ยนชุดเปลี่ยนรองเท้าหมด และมีล๊อคเกอร์สำหรับเก็บของให้ด้วยค่ะ หลังจากนั้นก็ขึ้นไปนอนบนเตียง แล้วก็มีพี่พยาบาลแจ้งว่าจะมีวิสัญญีแพทย์ (แพทย์ดมยาสลบ) มาให้ยา จากนั้นก็ใส่หน้ากากให้ยาสลบแล้วเราก็หลับไปเลยค่ะ ไม่รู้สึกตัวอะไรเลย จนกระทั้งตื่นอีกทีมีพี่พยาบาลมาปลุก เราก็พบว่าตัวเองอยู่ในห้องพักฟื้นแล้ว
ตื่นมาก็สำรวจตัวเองก่อนเลยค่ะมีการดูดไขมันออกไปบริเวณต้นขาด้านหลัง และหน้าท้อง โดยมีผ้าพันไว้ ส่วนหน้าอกก็มีการใส่บราไซส์พิเศษให้ ตกใตจเลยค่ะ อกใหญ่ขึ้นมาก ชอบสุดๆ ส่วนหน้ายังตึงๆ ยังไม่ได้เห็นกระจกค่ะ พี่พยาบาลบอกว่าเคสของวรรณไม่มีอาการเขียวช้ำค่ะ มีแค่บวมๆกว่าเก่าเล็กน้อย แนะนำอย่าส่องกระจกมากเดี๋ยวจะนอยในช่วงแรก ต้องรอให้ผ่านไปซัก 2 อาทิตย์ก็จะเซ็ทตัวดีขึ้นค่ะสำหรับไขมันทีหน้า
หลังทำก็กลับไปใช้ชีวิตประจำวันได้ปกติค่ะ แต่ยังทำงานไม่ได้เพราะงานเราต้องใช้หน้าตา ต้องใช้หุ่น เลยต้องนอนพักที่บ้านไปก่อนค่ะ ช่วงแรกก็ตกใจตัวเองนิดนึงหน้าบวมๆ แต่พอครบ 2 สัปดาห์อาการก็ดีขึ้นอย่างน่าตกใจค่ะ ทั้งนี้วรรณก็ได้ปฏิบัติตัวหลังทำตามที่คุณหมอสั่งอย่างเคร่งครัด ในเรื่องของอาหารการกิน และการดูแลตัวเอง จึงทำให้ไขมันที่เติมไปเซ็ทตัวได้ไวมากขึ้นค่ะ

สิ่งที่ได้นอกเหนือจากหน้าอกที่ใหญ่ขึ้น และใบหน้าที่อิ่มน้ำ ดูสดใสมากขึ้นคือ ไขมันลดค่ะ พุงกับต้นขานี่หายไปหลายนิ้วเลย เพื่อนๆทักกันหมดค่ะว่ารูปร่างดีขึ้น ผิวหน้าดีขึ้น มีแพลนจะไปทำตามกันทั้งกลุ่มเลยค่ะ
สำหรับใครที่สนใจศึกษาอยู่ วรรณอยากให้ลองเข้าไปคุยกับคุณหมอโดยตรงเลยนะคะ จะได้ข้อมูลที่ถุกต้องชัดเจนมากกว่าข้อมูลใน internet ค่ะ คุณหมอจะวิเคราะห์รุปร่างของเรา และใบหน้าที่ควรจะปรับเสริมเติมแต่งให้ ที่สำคัญวรรณขอการันตีเลยว่า เติมไปแล้วไม่เป็นก้อน ผิวที่เติมไปดูนิ่มเป็นธรรมชาติสุดๆ เรื่องความปลอดภัยนี่ต้องยกให้เลยค่ะว่าปลอดภัยที่สุดแล้ว เพราะทุกอย่างมาจากไขมันในร่างกายของเราเองค่ะ

พัฒนาการ การเปลี่ยนแปลงของใบหน้าหลังเติม Microfat ค่ะ

ก่อนและหลังทำประมาณ 2 เดือน ดูกันเอาเองนะคะว่าสวยแค่ไหน

ปัจจุบันค่ะ ไครๆ ก็บอกว่าหน้าเด็ก อกตูมค่ะ

น่าสนใจมากๆค่ะ
หน้าเด็ก แถมสดใสขึ้นด้วยคะ
ทำหน้าใช้งบเท่าไรคะ น่าสนใจ แต่เจ้าของกระทู้สวยเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว แต่ยิ่งทำยิ่งแบ้วเลยค่ะ
น่าสนได้สองต่อแบบนี้
สวยจังเลย ทั้งหน้าราคาเท่าไหร่ค่ะ
น่ารักมากเลยค่ะ  หน้าดูอิ่มขึ้นเยอะเลยตอนนี้หน้าเข้าที่ยังค่ะ อยากเห็นจังเลย
หน้าเด็กลงเยอะเลยค่ะ อันนี้ราคาแพงไหมค่ะอยากทำบ้างจัง
หน้าอิ่มดีค่ะ ไม่โทรมเหมือนก่อนทำแล้ว ราคาเท่าไหร่เหรอคะ น่าสนใจจริงๆ 555+
อยากเห็นรูปปัจจุบันจังเลยค่ะ
สวยอยู่แล้วสวยขึ้นไปอีกคะ หน้าใสมากคะ
หน้าเด็กมากเลยค่ะ ทำกี่จุดค่ะ
เจ็บไหมค่ะ ใช้เวลานานมั้ยกว่าจะเข้าที่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้