ดู: 905|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ประสบการณ์ดั้งแหมบ งัดดั้งโด่งโดยหมอปิติ โรงพยาบาลเลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้จะมาเล่าประสบการณ์เสริมจมูก เนื้อน้อย ทำโด่งมากไม่ได้

สำหรับคนเนื้อจมูกน้อย เนื้อบาง แนะนำให้ทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ เพราะทีมแพทย์มีประการณ์และมีฝีมือในการวางจมูก

โดยที่เหลาซิลิโคนให้บางเพื่อจะกันการทะลุ ที่นี่ไม่เคยได้ยินคนบอกว่าจมูกทะลุเลย

เนื่องจากหมอจะทำให้พอดีกับหน้าไม่ฝืนจนเกินไป

เริ่มจากการเข้าไปหาดูรีวิวทำจมูกจากเว็บต่างๆ แล้วถามคนที่เสริมมาว่ายังไง

ส่วนตัวแล้วอยากได้ไม่โด่งมากให้เข้ากับหน้าพอ จึงเลือกทำกับหมอปิติ เพราะเห็นรีวิวเยอะค่ะ

รูปที่ทำวันแรกค่ะ

เมื่อเข้าไปจองคิวก็ไม่มีไรมาก พนักกงานเข้ามาแนะนำซิลิโคนค่ะ

ซิลิโคนทำจมูกมี 2 ทรง และมีแบบพิเศษ 1 ค่ะ
1.ทรง I Dol Nose
2.Princess Nose
3.ทรงหยดน้ำโดยแพทย์พรีเมี่ยมหมอกิตติศักดิ์ค่ะ

ลืมแนะนำตัวเองเลย เค้าชื่อ หญิงค่ะ

เค้าเลือกทำทรง I Dol Nose ราคา 15,900 บาท

นี่คือรูปตอน 3 วันค่ะ

เล่าย้อนหน่อย คือข้อดีของการทำจมูกที่โรงพยาบาลนี้คือการฉีดยาสลบค่ะ ซึ่งยาสลบเนี่ยเป็นแบบอ่อนๆไม่แรง

ทำประมาณ 30 นาทีก็เรียบร้อยแล้วค่ะ กลับบ้านไปสบายเลย

เค้าพาเพื่อนไปคนหนึ่งไปเป็นเพื่อนกัน เพราะออกมาจากห้องผ่าตัดมันจะมึนๆค่ะ

ยาที่ได้มาก็เป็นยาแก้ปวด ลดบวม แก้อักเสบค่ะ น้ำเกลือแนะนำให้มีไว้เช็ครูจมุกค่ะ เช้าเย็น เพื่อความสะอาด

เมื่อถึงบ้านเอาคูลแพคมาประคบเลยค่ะ พยายามทำ ก็จะช่วยลดอาการบวมได้ นอนหัวสูงด้วยนะ

ไม่นอนตะแคง ไม่นอนคว่ำ เพราะหากทำดังกล่าวแน่นอนว่า ดั้งหายไปแน่ 555+

3 วัน มีอาการบวมของใบหน้า และหน้ามันมาก เพราะล้างหน้าไม่ได้แต่เค้าใช้น้ำเกลือเช็คค่ะ ก็ได้อยู่นะคะ

ประมาณ 5 วันก็เริ่มดีขึ้นแล้วค่ะ

วันที่ 7 เอาพลาสเตอร์ที่จมูกออกแล้วค่ะ

แทบจะปกติแบบสุดๆ เลยค่ะ ^____^

วันที่ 7 ค่ะ จมูกทำออกมาเข้ากับหน้าได้เนียนมากค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้