ดู: 540|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิต (จมูก) ได้คุณหมอฝีมือเลิศมีชัยไปกว่าครึ่ง รีวิวเสริมจมูกจาเรมคลีนิค

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เราชื่อต้นอ้อน่ะ จริงๆก็ไม่คิดว่าตัวเองจะต้องมาทำศัลยกรรมอะไร เพราะกลัวเจ็บแต่พอมาช่วงหลังๆ เห็นในหน้าเฟสบุ๊คมีการศัลยกรรมจมูกตาปาก เห็นรีวิวสวยดี ก็เลยเริ่มสนใจและเริ่มศึกษา โดยอันดับแรกที่เราอยากจะทำมากก็คือ "จมูก" เพราะมันเป็นอะไลที่ดูโดดเด่นที่สุดในบรรดาองค์ประกอบของหน้าตาคนเรา จริงๆ เราก็เป็นคนมีดั้งน่ะ แต่ไม่โดดเด่นและไม่เป็นรูป เลยลองศึกษาดูจากรีวิวตามเพจคลีนิคต่างๆ และในเวปดั้งโด่งจนมาเจอคลีนิคศัลยกรรมแห่งหนึ่ง ซึ่งดูจากรีวิวและเพจในเฟสบุ๊คของคลีนิคดังกล่าวทำให้เราเริ่มสนใจมากขึ้นค่ะ นั้นก็คือ "จาเรมคลีนิค" ซึ่งคุณหมอหลุยส์ เท่าที่เราสืบค้นข้อมูลมาในเวปไซด์ต่างๆ ก็จะได้เห็นชื่อคุณหมอหลุยส์ติด 1 ใน 5 คุณหมอศัลยกรรมแห่งประเทศไทยปี 2559 ที่มีความชำนาญด้าน "จมูกและหน้าอก" เราก็เลยลองตัดสินใจไปปรึกษาคุณหมอและก็ได้รับคำแนะนำที่ดีมากในการทำจมูกครั้งนี้ และที่นี่ได้ยินคำร่ำลืออย่างนึงว่า "คุณหมอมือเบามากไม่เจ็บ ไม่บวมมาก ไม่ช้ำ" เหมือนโดนใครต่อยมา 55555 เราเรยตัดสินใจมาทำจมูก (ซึ่งเป็นการศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิต) ซึ่งก็ไม่ผิดหวังจริง เพราะทำมาแร้วไม่บวมมากไม่ช้ำเรย ในช่วง1-3 วันแรกที่ทำ จนเพื่อนที่ออฟฟิศต่าง งง และสงสัยพร้อมกับทึ่งในฝีมือของคุณหมอหลุยส์ ฮ่าๆๆ นี่ไม่ใช่หน้าม้าน่ะค่ะ แต่ของดีก็ต้องบอกต่อจิงอ่ะป่าววว งั้นเราเไปดูรีวิวก่อนและหลังทำกันเรยน่ะค่ะ อิอิ

ภาพก่อนทำค่ะ จะเห็นว่ามีดั้งน่ะคะ่ไม่โดดเด่นชัดเจนซักเท่าไหร่

หลังทำมา 2 ชั่วโมงค่ะ จะเห็นว่าไม่มีรอยช้ำเรยจะมีก็บวมขึ้นนิดหน่อยไม่เยอะมาก (เพราะคุณหมอมือเบามากค่ะ)

วันที่ 3 ก็ยังจะเห็นว่ามีบวมนิดหน่อยแต่รอยช้ำไม่มีเรยค่ะแต่งหน้าได้ตามปกติ

แระวันที่ 7 ค่ะ เรยลองถ่ายดูความเปลี่ยนแปลง อิอิ สวยมากเรย ประทับใจ ((ดั้งฉันปังแร้ววว เย้ๆๆๆๆ ))

ต้องขอขอบคุณคุณหมอหลุยส์และจาเรมคลีนิคน่ะค่ะ ที่ทำให้วันนี้เรามีดั้งโด่งที่ดูโดดเด่นมากกกกก ประทับใจมากค่ะ ^^

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้