ดู: 1621|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เล่าประสบกาณ์แก้จมูกที่เมดเมติก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ์Namtan เมื่อ 2016-6-5 15:13

ดีคร่าาทู๊กคน เค้าชื่อน้ำตาล ตัวจริงหวานกว่าชื่อน้า อิอิ ^^
นี่ถือเป็นครั้งแรกเลย ที่เรามาเขียนรีวิว แอบพิมพ์ผิด พิมถูกบ้าง ก็ต้องขออภัยด้วย
>>>>>>>>>>>>มาเริ่มกันเลยดีกว่า<<<<<<<<<<<<<<<<
เดิมเคยเสริมจมูกมาก่อนค่ะ แต่ทรงเดิมคือไม่ค่อยสวยถูกใจ
เลยหาคลินิกเพื่อจะแก้จมูก เราดูมาหลายที่ นั่งดูรีวิวจนตาลาย จนมาเจอรีวิวนึง เป็นเคสแก้ ของเมดเมติก
คือแบบจมูกสวยมาก ทรงถูกใจเราเลย เราก็เลยตัดสินใจแก้ที่นี่

ก่อนทำ1อาทิตย์เราก็งด วิตามิน อาหารเสริม แล้วก็งดของแสลง แอลกอฮอล์ก่อนวันที่มาทำ
พอมาถึงที่คลินิก พยาบาลก็ให้เราไปเปลี่ยนชุด แล้วก็ให้มานอนรอหมอที่เตียง พอหมอมาปุ๊ป ก็ฉีดยาชาตรงจมูก
แล้วก็เตรียมเหลาซิลิโคน รอไว้ พอจมูกเริ่มชา ก็ถึงเวลาลงมือผ่าตัดระหว่างที่ผ่า หมอเค้าก็พูดกับเราว่า อย่าเกร็ง
ทำตัวสบายๆ ถ้าเกร็งจะทำให้เลือดออกเยอะ เดี๋ยวไม่สวยนะ พอเราได้ยินหมอพูดงี้
ก็ปล่อยตัวตามสบายเลยค่ะ (คิดในใจว่ามานอนเล่น ) ผ่านไปชั่วโมงกว่าๆ ก็เป็นอันเสร็จ
การดูแลรักษา
ของเรานอกจากการประคบเย็น นอนหมอนสูง เราจะเน้นที่ความสะอาด
คือจะไม่เอามือไม่แคะ แกะเกา จมูกเลย เพื่อป้องกันการติดเชื้อ ที่สำคัญเราทานยาตามที่หมอสั่งอย่างเคร่งครัด
แค่ 1 อาทิตย์ ก็หายเป็นปกติแล้ว

เคสแก้ เท่าไหร่คะ
ทำกับคุณหมอท่านไหนค่ะ
แก้หมอไหนคะ แนะนำหน่อยค่ะ
สวยมากค่ะทำกับหมอไหน เท่าไหร่คะ
ทำกับหมอท่านไหนคะ
หมอไหนเหรอคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้