ดู: 4589|ตอบกลับ: 11

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] ร้อยไหมคิ้วยกหางตาที่ไหนดีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nnn1977 เมื่อ 2016-5-24 19:13

พอดีทำตา2ชั้นมา2รอบแล้วค่ะ ครั้งแรกทำมามันธรรมชาติเกิ๊น เป็นแบบกรีดสั้นตรงกลางตา ปีเดียวรู้เรื่อง ตาหลบในเชียวค่ะ ทนไม่ได้ที่เวลากรีดอายแล้วมองไม่เห็นชั้นตาเอาเสียเลย
ครั้งที่ 2 ตัดสินใจหาที่กรีดยาวเอาไขมันออก หลังจาก3เดือนเราก้อเห็นว่าชั้นตาเริ่มไม่เท่ากันอีกแล้ว(ที่จริงก้อแอบเห็นตั้งแต่ออกจากห้องผ่าตัด) สุดท้ายชั้นไม่เท่าและตาด้านขวาก้อตก ทำให้ชั้นตาเล็กกว่าข้างซ้ายมากแถมหางตาและหัวตาก้อมีรอยพับเล็กๆเนื่องจากในการแก้ตาครั้งที่ 2 เราทำชั้นตาสูง 8 มิล(เป็นคนชอบชั้นตาสูงๆเพราะชอบกรีดอายไลเนอร์) เดิมทีก้อศึกษาข้อมูลเพื่อจะแก้ตารอบที่ 3 แต่ใจก้อลังเลว่าจะเป็นปัญหาอีกเนื่องจากเราแก้ปัญหาไม่ตรงจุด  หาข้อมูลไปมาแล้วก้อมานั่งพิจารณาหนังหน้าของตัวเอง  ก้อเห็นว่าเออจริงนะคนเราสองข้างไม่มีอะไรที่เท่ากัน เห็นได้ชัดว่าเราเป็นคนหน้าขวาตกทั้งซีกเลยตั้งแต่คิ้ว ตา ปาก เหอๆๆๆ เลยหันมาศึกษาเรื่องการร้อยไหมยกคิ้วเพราะเห็นว่ามันจะยกขึ้นทั้งคิ้วและตา ถ้าเราผ่าตัดทั้งยกคิ้วและตาเราว่าคงใช่เงินอยู่มาก ประกอบกับยังศึกษาหาหมอที่เชี่ยวชาญทางด้านนี้ไม่เพียงพอนัก...เลยคิดว่าคงต้องร้อยไหมแก้ขัดไปก่อน

แบร่....เขียนซะยาว จิบ้าตาย...แท้ที่จริงแค่อยากหาที่ร้อยไหมยกคิ้วและตา เท่านี้อ่ะ อยากรู้ว่าใช้ประมาณกี่เส้น ใช้ไหมอะไรดีและราคาเท่าไหร่ (ปล.กรอบหน้าก้อว่าจะร้อยไหมเก็บแก้มห้อยไปพร้อมด้วยเลยเพราะมันห้อยจนโหนกแก้มขึ้น)...ช่วยแนะนำทีค่ะ...ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ค่ะ
โพสต์ 2016-5-25 08:32:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตัวเองมีภาพไหม คะ
โพสต์ 2016-5-25 15:25:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาฟังข้อมูล อยากร้อยไหมยกหางตาเหมือนกันค่ะ  ทำตา 2 ชั่นมา หางตาข้างนึกตก หาๆ ข้อมูลบางคนบอกว่าอัลเธร่ายกหางตาก็สนใจเหมือนกัน
โพสต์ 2016-5-31 13:34:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แนะนำคลินิกที่เราทำอยุ่แล้วเหนผลจริงๆนะ เพราะคุณหมอร้อยไหมเก่ง งานละเอียด ชำนาญมาก
ลคที่มาทำก้ปลื้มมม แอดไลนมาปรึกษาได้จ้า damnboiz11
โพสต์ 2016-6-1 16:26:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ร้อยไหมอาจจะเห็นผลช้า แต่ถ้าทำร่วมกับโบท๊อกไปด้วยน่าจะดีกว่านะครับ
แต่นี้เป็นแบบคราวๆเพราะไม่เห็นภาพ แต่มีคลินิกแนะนำอยู่นะครับ ที่นั่นมี
แพทย์ผู้เชี่ยวชาญหลายท่าน ทั้งมือเบา ทั้งงานดี

http://fareedaclinic.com/th/th-home/

Line. alssza
โพสต์ 2016-6-15 14:14:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แนะนำของเชอรี่คลินิกค่ะ ราคากลางๆ ไม่ถูกไม่แพง ประมาณสามหมื่นนิดๆ เป็นแบบบุฟเฟ่ต์ด้วยนะ ร้อยกี่เส้นก็ได้ (ไหมของที่นี่เป็นไหมละลายเล่นเล็กค่ะ ไว้ยกกระชับหน้าโดยเฉพาะเลย) ที่แนะนำที่นี่เพราะหมอเค้ามือเบาเลยแหละมาจาก รพ.บางปะกอก 9 อินเตอร์หมดเลยด้วยจ้า ปลอดภัยแน่นอน
โพสต์ 2016-10-16 14:32:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ที่เลอแบ็งค็อคค่ะ ลองไปปรึกษาดูนะคะ
โพสต์ 2016-12-5 01:54:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาที่ฟารีดาคลินิกค่ะ พี่อุ๋ยแนะนำ ร้อยไหมยกคิ้ว เส้นละ 550 ค่ะ เหมาๆ เลย 2900 ค่ะ ราคาน่าคบค่ะ สอบถามได้ที่พี่อุ๋ยนี้ละค่ะ
โพสต์ 2017-1-5 19:03:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แนะนำเลอเบ็งค็อคเลยค่ะเห็นว่าตอนนี้มีโปรโมชั่นอยู่
โพสต์ 2018-4-26 15:21:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของเราเคยโบท๊อกซ์หางตา ร้อยไหม แล้วล่าสุดมี hifu เก็บกรอบหน้าค่ะ กว่าจะเจอหมอมือดีก็ผ่านมีดผ่านเข็มมาเยอะเหมือนกัน55 เราทำที่ urban clinicตรงรัชดานะ ขึ้นจากรถไฟใต้ดินทางออก2เจอเลย ชอบหมอที่นี่จะฉีดจะร้อยตรงไหนวัดแนวกล้ามเนื้อละเอียดมาก ตอนนี้ตากับหน้าเข้ารูปเข้ารอยแล้วค่ะ สถานีต่อไปทำปากกระจับ555
โพสต์ 2019-9-12 17:34:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองดู lovely eye clinic เลยค่ะ หมอรวงข้าวเก่งมากๆ ยกหางตาให้แบบไม่ต้องร้อยไหมเลย แค่เย็บตาขึ้นมา แล้วก็ยกกระชับ หางตาก็ยกสูงขึ้นได้แล้ว
โพสต์ 2020-11-13 14:43:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่เคยร้อยไหมที่ตานะคะ แต่ถ้าเรื่องร้อยไหมนี่เราแนะนำ Anjali Clinic เขาใช้ไหมเกรดนำเข้าจากอิตาลีเลย ใช้แค่เส้นเดียวก็เอาอยู่แล้ว ไม่เยอะไม่ยุ่งยาก เราไปทำไม่ถึงชั่งโมงก็เสร็จแล้ว เห็นผลหลังทำทันทีเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้