ดู: 3882|ตอบกลับ: 28
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] review แก้ปากกระจับ by หมอโอ๋ ธนพันธ์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ นี่เปนกระทู้แรก ศัลยกรรมปากไม่ใช่เรื่องเล่นๆ ก่อนทำต้องศึกษาหาข้อมูลดีๆ ปากมันตัดแล้วตัดเลย ถ้าไม่ปัง ก็พัง อายคนเพราะมันต้องพูดต้องยิ้ม ไม่เหมือนจมูกที่แก้ได้หลายครั้ง ทำครั้งแรกว่าหาข้อมูลดีแล้วนะคะ พอพลาดมาแล้วยิ่งจิตตก กลัวทุกอย่าง เพราะมันคงตัดได้อีกแค่ครั้งเดียว   จนกระทั่งตัดสินใจเลือก หมอโอ๋ ตามรีวิวอยู่นานเคสใหม่ก็เยอะ แค่แก้ก็เยอะ บางคนแย่กว่าเราหมอยังทำออกมาให้สวยได้ ก็เลยตัดสินใจคะ แต่ก็แอบกลัวๆ หวั่นๆ แต่ผลงานคุนหมอออกมาดีเกินคาดค่ะ ตอนแรกไม่ได้คิดว่าปากจะสวยขนาดนี้ ดูรูปกันเลยค่ะ เราทำครั้งแรกเกือบปีค่ะ ปากไม่เท่ากันชัดเจนเลย รูปกลางเสื้อชมพูคือหลังทำเสร็จ ไม่เจ็บเลย หมอให้ทานยานอนหลับ ระหว่างพักฟื้นไม่มีอาการปวดอะไร แผลเย็บเนียนมากๆ คืดว่าเราต้องสวยแน่ๆ จนวันตัดไหม พอถอดไหม  5 วัน เท่านั้น ไวดีแท้ ตัดไหมที่หาดใหญ่ค่ะ ให้เพื่อนที่เป็นพยาบาลตัดให้ หลังตัดไหมทาลิปเบาๆ เพราะปลื้มกะปากใหม่ตัวเองมาก ยุ้ยทำ 6 พค ตัดไหม 11 พค ตอนนี้ 2 สัปดาห์ ไม่เป็นไตเลย แค่ตึงนิดหน่อย หมอบอกให้นวดปากเยอะๆ มีความจุ๊บุค่ะเพื่อนๆ อยากรีวิวให้ดู ขอบคุณหมอโอ๋ ขอบคุณทีมงาน ธนพันธ์ คลีนิก ขอบคุณคนที่เลื่อนคิวในวันที่ 6 พค ขอบคุณพี่ยูมินเลขาหมอที่โทรตามยุ้ย เพราะตอนแรกคิวมันเต็ม พี่เค้าเลยให้ แจ้งชื่อเบอโทรไว้ ถ้ามีคนเลื่อนเขาจะโทหา เพื่อนๆคนไหนสนใจแอดไลน์คลีนิกไปปรึกษาได้เลยค่ะ ตอบไวมากๆ ไลน์ @drthanapan หรือ 086-3886428 เบอโทพี่ยูมินเลขาหมอ ผู้มีความน่ารัก ให้คำปรึกษาดี ดูแลตลอด จะคอยมาอัพเดทเรื่อยๆ นะคะ ตอนนี้สิวขึ้น น้ำหนักขึ้น ไม่ค่อยถ่ายรูป ก็ลงแค่หัว กับ ปาก แต่อยากรีวิวให้ดูค่ะ
สวยค่ะลงเรื่อยๆนะคะติดตามอยู่
สวยขึ้นมากคะ เราก็แก้ปากกับหมอโอ๋ คะ ตอนนี้ครบ 1 เดือนละ  ของตัวเองดูดีขึ้นมากอะ
ดีใจด้วยนะคะ
เปลี่ยนไปเลย สวยเลยค่ะ
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ เราพลาดที่เข้าใจผิด (เพื่อนให้ข้อมูลแค่ชื่อเล่นหมอ) เพราะหมอชื่อโอ๋เหมือนกัน แต่นี่เป็นหมอผู้หญิง คนละที่

เราก็เลยมาดูในเว็บนี้ แต่ดันเจอชื่อหมอคนนี้ก่อน และเห็นที่เค้าเอารีวิว ลงเพียงไม่กี่รูป ก็ตัดสินใจไปทำเลย

แต่แทนที่เค้าจะนัดเราทำที่คลีนิคที่เค้าใช้รีวิว กลับให้เราไปหาที่โรงพยาบาลเดชา ที่ๆนางประจำอยู่ มารู้ตอนหลังว่านางได้เงินเต็มเม็ดเต็มหน่วยมากกว่าอยู่ที่คลีนิค นางถึงนัดที่ ร.พ.

วันที่เราทำ หมอก็นัดอีกคนมาทำจมูก พอเสริมจมูกให้อีกคนเสร็จ เค้าก็รีบให้เราต่อเลย ดูรีบๆ

ข้ามไปที่ทำเสร็จ ปรากฎว่านางเย็บเบี้ยวแบบเห็นๆ ก็แก้ตัวว่า เดี๋ยวไหมละลายหมดก็จะดีขึ้น (อะไรนะ!! ไหมละลาย ทำไมไม่ใช้ไหมที่ต้องกลับมาตัด เหมือนที่นางทำให้คลีนิคล่ะ)

ระหว่างนั้น เราก็นอยด์ ไลน์ไป ส่งรูปไปให้นางดู นางก็บอกว่าทำปากต้อง 6 เดือนถึงจะเข้าที่ เราก็รอ

จนกระทั่งตอนนี้ เบี้ยวค่ะ ปากเราพังไปเลย เสียใจมากๆ ยำ้แล้วว่าเอาออกนิดเดียว แค่ต้องการเป็นทรง แต่กลับทำซะปากบาง แถมตัดไม่เท่ากัน ดูแก่ไปเลย

ที่แย่กว่าก็คือ แผลเป็นที่ฝากเอาไว้ ใครเห็นก็รู้ว่าทำปากมาพลาด

ตอนเย็บก็ให้ผู้ช่วยหมอ มาช่วยเย็บข้างนึง ตัวหมอเย็บอีกข้าง ผลที่ออกมาคือเย็บเบี้ยว ไม่เท่ากัน

ตอนนี้หาเวลาไปแก้กับหมอโอ๋ ธนพันธ์ หลังจากที่ต้องทนกับปากเบี้ยวๆ มาปีกว่า

***สำหรับใครที่อยากทำปาก ต้องศึกษาดีๆ นะคะ เพราะตัดออก ถ้าพลาดเอากลับคืนมาไม่ได้***

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-29 14:48:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nittasit ตอบกลับเมื่อ 2016-5-24 11:55
สวยค่ะลงเรื่อยๆนะคะติดตามอยู่

ขอบคุณค่ะ เด่วรอสิวหาย นน ลด จะมาลงหน้าอีกนะคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-29 14:49:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
falada.s ตอบกลับเมื่อ 2016-5-25 09:03
สวยขึ้นมากคะ เราก็แก้ปากกับหมอโอ๋ คะ ตอนนี้ครบ 1 เดือนละ  ของตัวเองดูดีขึ้นมากอะ

ขอบคุณค่ะ คุณหมอทำให้ได้ความมั่นใจกลับคืนมา ยินดีกับคุณด้วยนะคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-29 14:49:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-29 14:49:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
unanne ตอบกลับเมื่อ 2016-5-28 20:48
เปลี่ยนไปเลย สวยเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ ชีวิตดีขึ้นมาก
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-29 14:53:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
pawineewong@ ตอบกลับเมื่อ 2016-5-29 13:38
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ เราพลาดที่เข้าใจผิด (เพื่อนให้ข ...

ขอเป็นกำลังใจให้คุณด้วยนะคะ เข้าใจความรู้สึกเลยค่ะ หัวอกเดียวกันตอนยังไม่แก้ เอาใจช่วย สู้ๆนะคะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-12 14:37:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-12 14:37:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณมากค่ะ สวยสักที
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-16 14:00:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณมากค่ะ
ทรงนี้ก็สวย
สวยค่ะ ยินดีด้วยนะคะ
สวยคร่ะ แต่รูปแรก นามิว่าทาปากเต็มๆจะน่าจูจู้บกว่านะ เทอเหมือนคลทาปากกลัวเปลืองลิปเชียคร่ะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-18 17:24:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่ะ ปากดีขึ้นมากเลย
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-18 17:25:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
akkakarn ตอบกลับเมื่อ 2016-9-22 13:08
สวยค่ะ ยินดีด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-18 17:25:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
naminami_k ตอบกลับเมื่อ 2016-10-7 11:12
สวยคร่ะ แต่รูปแรก นามิว่าทาปากเต็มๆจะน่าจูจู้บกว่านะ เทอเหมือนคลทาปากกลัวเปลืองลิปเชียคร่ะ

ขอบคุณคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้